• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

HN_Becgie lai F1

Là một người rất thích giống GSD nhưng hiện tại chưa có đủ điều kiện chăm sóc một em thuần chủng vì thế đành phải nuôi một em lai F1 để học hỏi cách nuôi cũng như đúc kết kinh nghiệm. Theo nhận xét đánh giá cá nhân mình thấy em TONY nhà mình cũng rất thông minh và hoạt bát; vận động nhiều, biết nghe lời. Mầu mảng đen vàng rõ ràng, lông ngắn, tai dài, không có kheo, lưng trường nhưng không thoải, đuôi ngắn. Vì có 2,5 tháng nên còn nghịch và đôi khi vệ sinh không hợp lý, tinh thần không được vững vì em còn bé.

ACE nào có Becgie lai thì mời cùng vào thảo luận và trao đổi kinh nghiệm nhé.

Thêm thông tin của TONY

Mặc dù về nhà được 3 ngày nhưng khả năng nắm bắt các hiệu lệnh cơ bản rất tốt. Đến nay đã học được lệnh: NGỒI, NẰM, ĐỨNG, LẠI ĐÂY, KHÔNG. Hiệu lệnh NGỒI và NẰM thì không cần phải mồi và clicker.

Thức ăn hàng ngày: thịt bò bạc nhạc, cơm, thức ăn khô. Khoái khẩu là thịt bò sống. Đây cũng là thức ăn mình dùng làm mồi khi dạy bé.

Quên không giới thiệu, TONY là gái nên hay e ấp lắm. Gái nhưng tên lại là của con trai với hy vọng nó sẽ mạnh mẽ.

Tony Sep 3, 2020

Tony đã lớn nhiều, có kỷ luật, nhận biết được gần như đầy đủ các lệnh cơ bản. Chạy sát theo chủ, không mất tập trung. Sắp tới sẽ cho em tới PDS để được huấn luyện lớp mẫu giáo và sẽ học lớp nâng cao trong thời gian tới.

Nhận xét cá nhân: chó nào cũng được, phải trung thành, biết nghe lời, thông minh và không cần biết nguồn gen đó thế nào.

Tập luyện: thường xuyên, đúng giờ tập luyện cho chó sẽ phát huy được hiệu quả như mong đợi.

Tony's growth and mature process recognized daily must be a happiness. Tricks, disciplines, good obedience are what we expect from a good dog. TT

Hôm nay, Chủ nhật ngày 5/9/2010, Tony được cho sang học tại trường dạy khuyển PDS - ĐH Nông nghiệp I. Đi chặng đường dài nên đến nơi cũng hơi mệt. Anh Hảo bảo ra mua xúc xích hoặc thịt bò sống cho ăn để vào dạy, nhưng em nó lại không ăn uống gì. Anh Thanh là người nhiệt tình và trực tiếp huấn luyện chủ cách huấn luyện cơ bản. Những kiến thức mình đọc ở trên mạng hoặc xem video cũng chưa ăn thua gì vì trên thực tế khác rất nhiều. Đúng là có chuyên gia hướng dẫn mình biết hơn nhiều kỹ thuật.

Em Tony được các anh ở đây rất quý vì khá ngoan và không gây ồn như mấy anh chị Becgie, Rot, Lab, Phú Quốc, Chihuahua được gửi học tại trung tâm. Mới tới mà Tony đã tự tin đi đi lại lại trong phạm vi dạy chó, biết leo và đi lên cầu thăng bằng, zíc zắc, thực hiện kỹ thuật ngồi, nằm, đứng, đi cạnh rất tốt mặc dù đôi lúc bị phân tâm, không tập trung.

Các anh ở đây đánh giá khá tốt với tính cách và ngoại hình của Tony. Tony có tính lì, thuần và dễ dạy. Hẹn gặp CN tuần sau sang tiếp để được lĩnh giáo các anh ở đây.

Dưới đây là ảnh của em nó đi học tại PDS:

huyenga86

hic, nhà e mới bị chết 1 con bec, nó đc 6 tháng tuổi, e bắt nó tại cơ quan, nó chết r, e thương nó khóc mấy hôm liền, nó bị bệnh gì mà cứ ăn vào lại nôn hả ACE?

huyenga86

đây là hình ảnh của con Bush nhà e, nó mới chết cách đây 3 ngày thôi...

Có thể chó nhà bạn bị bệnh đường ruột. Nếu biết trước cho nó ăn 2 túi mật lợn là có thể sẽ đỡ đi đấy. Kinh nghiệm dân gian mà. Dù sao cũng xin chia buồn cùng bạn đã mất một con chó đẹp. Chó trung thành và biết yêu thương nên ta coi nó như là bạn vậy.

man1503

nói thật chứ em cũng rất thích mấy bé gsd lai nha . nhìn chung thì gsd thuần chủng đôi khi có nhưng nét quá chung với nhau , đôi khi có mấy em rất giống nhau . Nhưng gsd lai thì khác , mấy em này nhìn thấy phong cách rất Việt Nam , thường khi lai thì lấy được cái to tướng rất oai , khi lai sẽ có một vài bé cực kỳ đẹp , có thêm nhưng tính trạng mà gsd không có như lông sát , mượt nhìn gọn gàng , sạch sẽ . Chẳng hạng như Tony của Pet_loverhn nhìn rất đẹp , bộ lông sạch và rất mượt ( cái đẹp nhất ở gsd lai , nhưng tuỳ em có lai được tính trạng này hay không ) .Hy vọng một ngày không xa sẽ có giống Gsd do Việt Nam chính thức lai tạo .

meoxinh87

Nhà em có em REX 8 tuổi rồi, nó gắn bó với gia đình em từ thủa nghèo khó nên mọi người yêu thương nó lắm, dẫu chỉ là chó lai Béc thôi nhưng với em REX vẫn luôn là số 1. Nhân đây có ai có Béc lai muốn kết thông gia với REX của em thì tốt quá, nàng ý mấy năm bị cấm cung rồi tội lắm!
Ảnh nàng đây ạ:

h

Tony nhà mình là chó lai thật nhưng thông minh và nắm bắt bài học mới rất nhanh, các lệnh cơ bản giờ đã thành thục. Nếu ở trong nhà độ tập trung cao hơn ở chỗ khác. Chó lai mà biết huấn luyện còn có giá trị hơn nhiều chó thuần chủng mà chỉ nhốt trong chuồng và cho ăn như gà vịt, đúng không ạ. Cập nhật một số ảnh của Tony để cho thấy sự trưởng thành từng ngày. Giờ em nó đã được 5 tháng và 18 kg rồi vì ăn rất khỏe và không kén ăn. Hoạt động hàng ngày vào buổi sáng và buổi tối nên em nó cũng không bị cuồng chân và ít cắn sủa lung tung.

Bài học đầu tiên của Tony

Từ ngày đầu tiên đưa về lúc 2 tháng tuổi đã ngồi trên xe máy thoải mái rồi. Sau đó 1 tuần là đưa sang trường học ở PDS cũng bằng xe máy. Tony có một ghế ngồi, hai chân bám vào ghi đông xe, chủ chạy tốc độ 70 km/ giờ vẫn vô tư, vượt qua xe tải còi inh ỏi cũng không sợ hãi. Thần kinh rất tốt.

Tuy nhiên, lúc đó Tony còn bé, chỉ khoảng 10 kg nên có thể cho đi lại bằng xe máy được. Bây giờ đã 5,5 tháng và được 20kg nên rất khó di chuyển. Chính vì thế mặc dù rất muốn sang PDS để cho học nâng cao nhưng đi lại không tiện.

Video do một anh bạn đi cùng sang PDS quay lại bằng máy điện thoại. Giờ nhìn lại thấy thật thú vị.

http://www.youtube.com/watch?v=F8TNgiEIXAw
Khuyến cáo, ACE nếu chó tinh thần không vững và tay lái của chủ không chắc thì không nên làm theo như thế này nhé. :)

fuongly025

Member
hihi...nhà em cũng có 1 em lai f1.nó tên là bờm nhưng mà khôn lắm bảo gì cũng bít...mỗi tội hay đi chơi gọi không chịu về phải bố em gọi nó mới chịu về.bờm nhà em được hơn 2 tuổi rồi.đây là ảnh của em nó.^^.

Nhà em có em REX 8 tuổi rồi, nó gắn bó với gia đình em từ thủa nghèo khó nên mọi người yêu thương nó lắm, dẫu chỉ là chó lai Béc thôi nhưng với em REX vẫn luôn là số 1. Nhân đây có ai có Béc lai muốn kết thông gia với REX của em thì tốt quá, nàng ý mấy năm bị cấm cung rồi tội lắm!

hi..nếu bạn ở gần thì kết thông gia cũng được đấy.tại bờm nhà tớ cũng "máu gái" lắm.khổ nỗi cứ thấy gái là đi không chịu về..

Tony đã trưởng thành nhiều, sắp tới tuổi cập kê, sẽ có kế hoạch cho em nó tìm hiểu và kết thân với một trong những hot dog trong làng VIP.

fock_sieunhan

Hôm nay, Chủ nhật ngày 5/9/2010, Tony được cho sang học tại trường dạy khuyển PDS - ĐH Nông nghiệp I. Đi chặng đường dài nên đến nơi cũng hơi mệt. Anh Hảo bảo ra mua xúc xích hoặc thịt bò sống cho ăn để vào dạy, nhưng em nó lại không ăn uống gì. Anh Thanh là người nhiệt tình và trực tiếp huấn luyện chủ cách huấn luyện cơ bản. Những kiến thức mình đọc ở trên mạng hoặc xem video cũng chưa ăn thua gì vì trên thực tế khác rất nhiều. Đúng là có chuyên gia hướng dẫn mình biết hơn nhiều kỹ thuật.

Em Tony được các anh ở đây rất quý vì khá ngoan và không gây ồn như mấy anh chị Becgie, Rot, Lab, Phú Quốc, Chihuahua được gửi học tại trung tâm. Mới tới mà Tony đã tự tin đi đi lại lại trong phạm vi dạy chó, biết leo và đi lên cầu thăng bằng, zíc zắc, thực hiện kỹ thuật ngồi, nằm, đứng, đi cạnh rất tốt mặc dù đôi lúc bị phân tâm, không tập trung.

Các anh ở đây đánh giá khá tốt với tính cách và ngoại hình của Tony. Tony có tính lì, thuần và dễ dạy. Hẹn gặp CN tuần sau sang tiếp để được lĩnh giáo các anh ở đây.

Dưới đây là ảnh của em nó đi học tại PDS:

anh ơi. em cũng muốn có một em gsd lai thì có thể tìm ở đâu được hả anh. địa chỉ ở hà nội anh ạ. em củng mới tham gia nê không biết nhiều lắm, anh giúp em nhé.

vanglai213

Active Member
hihi...nhà em cũng có 1 em lai f1.nó tên là bờm nhưng mà khôn lắm bảo gì cũng bít...mỗi tội hay đi chơi gọi không chịu về phải bố em gọi nó mới chịu về.bờm nhà em được hơn 2 tuổi rồi.đây là ảnh của em nó.^^.

hi..nếu bạn ở gần thì kết thông gia cũng được đấy.tại bờm nhà tớ cũng "máu gái" lắm.khổ nỗi cứ thấy gái là đi không chịu về..
Em này giống em toma nhà bác kiều quá, thêm màu lông đỏ đậm nữa là giống y chang, hình như bạn ở hải phòng thì phải , mình không nhớ nhầm đấy nhỉ ?

daocuongtdh

bạn ơi,nhận biết thế nào là đời lai F1
mình cũng có cún lai mầu sắc y như cún nhà bạn
nhưng 12 tháng mới được có khoảng 20kg bằng cún nhà bạn lúc 5 tháng tuổi
hjc
nó cũng khôn và biết nghe lời lắm