• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

HN-Xin hỏi về vấn đề sinh sản nhờ mọi người giúp ạ.

dog_1993

Member
Tình hình là em có 1 nhóc bundog đang mang bầu ,lúc chửa được 45 ngày em đã mang đi siêu âm đàng hoàng bsty bảo là chó mẹ mang thai khoảng 10 nhóc ạ.Tình hình đến hôm nay là 61 ngày rồi bụng chó mẹ ngày càng to mà chưa thấy có dấu hiệu đẻ gì để còn gọi bsty đến mổ cho mẹ tròn con vuông :D và em cũng đã nặn đầu vú của cún rồi thấy vài vú đã có sữa.Chó của em được phối 2 lần trong 3 ngày,mỗi lần phối cách nhau 1 ngày(tính cả ngày đầu tiên phối thì hôm nay được 61 ngày).Chó của em mua lại của chủ cũ mà giờ không có cách nào liên lạc được với chủ cũ để nhờ tư vấn ạ.Xin hỏi mọi người là có trường hợp nào cún đã đến ngày đẻ mà không hề có dấu hiệu đẻ chưa ạ ?hix hix cún của em vẫn ăn uống bình thường (mà còn ăn khỏe như voi).

tamtea

Member
Kiên nhẫn bạn ah! Đừng xót ruột! Bn thử kiểm tr lại xem, nó có hiện tượng cào tường làm ổ không!! có Xút bụng ko!