• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

HN - VCC bán cát vệ sinh monmi 65k/bao để gây quỹ cứu trợ mèo

Status
Không mở trả lời sau này.

luckyoluke

Member
Mình vừa làm 1 tải xong. Phải cho bọn nhóc xài nhanh hết tải cũ đã, hẹn cát mới 2 tháng nữa :p

prunus_mume

Member
Cái chị buồn vì chị biết ai là người có ý kiến :(. Đành rằng họ làm ăn họ có quyền ý kiến nhưng ...đồng tiền quan trọng đến thế sao?
Haizzz. Chị ngâm cứu cat mới cả nhà ủng hộ cat mới nhá :D
:) Chị ơi em mạn phép hỏi thẳng các chị đừng giận ạ. Nếu chị Sheryl và chị ngudaymuon đều biết là ai đã có ý kiến thì có thể nêu ra luôn được không ạ? Giữ kín thông tin là 1 cái tốt nhưng theo em, nêu thẳng ra cũng không phải là không tốt. Vì những người bán cát (vd monmi) ở VP không ít, nếu cứ úp úp mở mở thì những người không thân thiết hay chăm chỉ nói chuyện với những người biết chuyện thì sẽ không biết, chẳng hiểu gì. Mà tính đàn bà thì hay đoán già đoán non, có ngọn thì đi đoán gốc, rồi thì đàn bà cũng hay thích truyền tai rỉ miệng, dần dà lỡ hiểu sai cho ai thì cũng ngượng mồm ngượng mặt, khó ăn khó nói ~~!

Còn theo quan điểm của em thì vâng ạ, tiền thực ra là rất quan trọng, nhất là nếu như việc buôn bán là nguồn thu nhập chính :) Thành ra em thấy em chẳng dám ý kiến ý cò gì với người đã phản ánh và dẫn tới việc VCC ngừng cung cấp cát monmi giá thành thấp để làm từ thiện cho mèo. Với lại em thấy nếu như VCC cung cấp cát với giá thị trường và tuyên bố là mỗi bao cát bán được thì sẽ trích ra 1 khoản là bao nhiêu đó để góp vào quỹ. Nếu làm như vậy thì chắc nhà sản xuất sẽ không ý kiến gì nữa?

^^ Em yêu mèo, thương mèo nhưng nguồn tài chính của em chưa độc lập thế nên em cũng chỉ có thể mồm to thôi ạ :) Còn như nếu muốn gây quỹ thì cứ hô hào góp tiền mặt vào cũng vẫn vậy mà? Minh bạch thu chi thì em nghĩ chả có vấn đề gì mấy đâu ạ :)

ngudaymuon

Active Member
:) Chị ơi em mạn phép hỏi thẳng các chị đừng giận ạ. Nếu chị Sheryl và chị ngudaymuon đều biết là ai đã có ý kiến thì có thể nêu ra luôn được không ạ? Giữ kín thông tin là 1 cái tốt nhưng theo em, nêu thẳng ra cũng không phải là không tốt. Vì những người bán cát (vd monmi) ở VP không ít, nếu cứ úp úp mở mở thì những người không thân thiết hay chăm chỉ nói chuyện với những người biết chuyện thì sẽ không biết, chẳng hiểu gì. Mà tính đàn bà thì hay đoán già đoán non, có ngọn thì đi đoán gốc, rồi thì đàn bà cũng hay thích truyền tai rỉ miệng, dần dà lỡ hiểu sai cho ai thì cũng ngượng mồm ngượng mặt, khó ăn khó nói ~~!

Còn theo quan điểm của em thì vâng ạ, tiền thực ra là rất quan trọng, nhất là nếu như việc buôn bán là nguồn thu nhập chính :) Thành ra em thấy em chẳng dám ý kiến ý cò gì với người đã phản ánh và dẫn tới việc VCC ngừng cung cấp cát monmi giá thành thấp để làm từ thiện cho mèo. Với lại em thấy nếu như VCC cung cấp cát với giá thị trường và tuyên bố là mỗi bao cát bán được thì sẽ trích ra 1 khoản là bao nhiêu đó để góp vào quỹ. Nếu làm như vậy thì chắc nhà sản xuất sẽ không ý kiến gì nữa?

^^ Em yêu mèo, thương mèo nhưng nguồn tài chính của em chưa độc lập thế nên em cũng chỉ có thể mồm to thôi ạ :) Còn như nếu muốn gây quỹ thì cứ hô hào góp tiền mặt vào cũng vẫn vậy mà? Minh bạch thu chi thì em nghĩ chả có vấn đề gì mấy đâu ạ :)
Muốn người khác không hiểu sai mình thì tốt nhất không nên làm gì khuất tất cả :D. Haizzz, c buồn vì c nghĩ chỉ có thanh viên của VP mua cat thì có lẽ cũng chả làm mất miếng ăn của người ta đâu e ạ.
Nhân nói về chuyện kinh doanh có tiền và ko có tiền, ủng hộ và không ủng hộ...
- Mình cũng làm kinh doanh, mình có thể nói rõ ràng trong kinh doanh chuyện cạnh tranh nhau là chuyện không tránh khỏi. Thế nào là bán phá giá, Haizzzz.
Nếu nói VCC bán phá giá khi mua sản phẩm 60K, bán giá 65K thì :d TẤT CẢ SIÊU THỊ NÊN KIỆN CÁC CỬA HÀNG TẠP HÓA VÌ CÁI TỘI...BÁN THẤP HƠN GIÁ CỦA SIÊU THỊ :d. ( mình cũng khuyên cityzoo nên kiện khi canin đang tràn lan trên thị trường giá rẻ hơn nhiều so với cityzoo :D). các cửa hàng nên kiện và cấm tiệt mấy bạn bán hàng trên mạng....cái tội bán giá sao rẻ rẻ thế à :D
Là người tiêu dùng ai chẳng muốn số tiền mình bỏ ra xứng đáng với những gì mình nhận được. Bạn đang dùng đồ cho mèo nhà bạn, tháng nào bạn cũng phải bỏ ra 1bao cat/1 bé meo X 70K. bạn nuôi một bé thì cũng chẳng sao, nhưng bạn nuôi 3 bé, 4 bé...thậm chí hàng chục bé....số tiền tiết kiệm đc là ko ít. Thêm nữa vẫn nằm trong chi phí đó bạn lại ủng hộ đc một số tiền để cưu mang những bé mèo không may mắn khác. thế là một công đôi việc, trong thời buổi bão giá này, bạn không những tiết kiệm được cho bản thân mà còn làm đc việc thiện nữa. Bạn có thấy các nhà cung cấp hay có chương trình kiểu như : KHI BẠN MUA MỘT GÓI ...abc BẠN ĐÃ ỦNG HỘ ..VÀO QUỸ....
Mình nghĩ đó là hành động thiết thực và cần thiết.
- Nói về chuyện có tiền hay không có tiền, ủng hộ hay không ủng hộ. Nói thật người ta có điều kiện kinh tế hay không cũng là do mồ hôi công sức của họ bỏ ra. Nghèo không phải là tôi, mà giàu lại càng không. Khi bạn không bằng người khác đừng ngồi nhìn trời mà oán thán, bạn hãy tự hỏi vì sao người ta hơn bạn, và hãy cố gắng để thay đổi điều đó thay vì ngôi than thân trách phận. Đó là quan điểm sống của mình :D
Hô hào mọi người chung tay góp sức là ý kiến không tồi, và không phải là chưa thực hiện. Nhưng nói thật hô hào mãi rồi cũng đến lúc phải cạn kiệt. Mình đã từng làm và biết, mỗi lần đi off tụi mình cũng hô hào ủng hộ, có nhiều góp ít, có ít góp cũng in ít...:D số tiền thu được không nhỏ. Nhưng cứ mỗi lần off lại hô hào ủng hộ, thành ra ối người ngại đi off. Điều đó đùng. Không phải họ keo kiệt nhưng lần thứ nhất ủng hộ vui vẻ, lần sau cũng vui, nhưng lần sau nữa nữa tiền ít....ngại đi vì chả lẽ trong không khí nhà nhà hô hào ủng hộ mình lại không :D....cứ đi off là mất tiền. Haizzz
Từ thiện hay cái ji cũng thế, người có tiền ủng hộ cả tỷ bạc, thanh niên chưa nhiều tiền thì có chương trình thanh niên tính nguyện, thiếu niên nhi đồng còn có chương trình 500d bỏ lợn...
Người có công dùng công, người có sức dùng sức, người có tiền dùng tiền, ít ít tiền như mình thì ngồi viết vài dòng vớ vẩn lên hô hào. :D tất cả đều oki hết
Yêu thương hay không yêu thương, có tiền hay không có tiền thì vẫn có nhiều cách thể hiện.
TẤT CẢ SỐ TIỀN TỤI MÌNH THU ĐƯỢC KHÔNG CÓ JI LÀ KHÔNG MINH BẠCH CẢ, CÁC BẠN MUA HÀNG ODER TRÊN TOPIC. Số tiền lãi là 5K/1 bao x60 bao ( khi bán xong) sẽ được góp thêm 200K từ tiền thừa uống nc của những lần OFF trước và chuyển cho quỹ của trạm cứu hộ động vật. tất cả đã thông báo rấ rõ ràng, thiết nghĩ không có ji là không minh bạch và khuất tất cả.
Còn một ít cat, cả nhà ủng hộ để có món quỹ đầu tiên nào :)

X

xuka3691

Guest
thôi, chuyện này mình k nên nói nhiều. ai cũng có cái đúng. nói qua lại nhiều lại thành hiểu lầm, rồi mất đoàn kết.

- mình bán cát phi lợi nhuận để ủng hộ bé mèo, mình cũng có lý.
- đại lý không đồng ý về việc mình bán phá giá, họ cũng đúng. vì cái đấy là động trực tiếp vào nguồn sống của người ta thôi. chuyện đấy cũng k phải là ngoài dự tính của mình. vì nếu mình cứ bán như thế này, thì ai cũng nhào về phía mình mua hết (người mua chỉ miễn được giá rẻ, không cần biết có ủng hộ vào quỹ nào hay không) thì thiệt cho bên đại lý quá. đó là điều bình thường, quy luật của xã hội thôi, đại lý trên vp hay ngoài vp cũng thế, k quan trọng, k ngoại lệ.

tóm lại là đợt này mình ôm được 60 bao cát. như vậy mình sẽ có 350k ủng hộ. lần sau mình sẽ làm cái khác. không vấn đề gì hết.

còn chuyện nếu tên người này người kia mình thấy chả nên. thứ nhất là VCC cũng k có căn cứ gì, thứ 2 là trong cùng 1 diễn đàn lại nói qua nói lại nhau cũng k hay. chuyện này cứ dừng lại ở đây thôi. mình nên tập trung vào mục đích chính của mình. mục đích của mình là giúp đỡ các bé mèo hết sức trong khả năng của mình, những chuyện khác mình giảm bớt quan tâm để đỡ phiền. thế thì chỉ biết là bây giờ có 60 bao cát = 350k ủng hộ. bước đầu được như thế cũng là tốt. bước sau mình sẽ cố gắng phát huy.

sống đơn giản cho đời thanh thản, ai về nhà nấy nào, mình về nhà mình up ảnh, ai muốn xem sang mau ^^

prunus_mume

Member
Muốn người khác không hiểu sai mình thì tốt nhất không nên làm gì khuất tất cả :D. Haizzz, c buồn vì c nghĩ chỉ có thanh viên của VP mua cat thì có lẽ cũng chả làm mất miếng ăn của người ta đâu e ạ.
Nhân nói về chuyện kinh doanh có tiền và ko có tiền, ủng hộ và không ủng hộ...
- Mình cũng làm kinh doanh, mình có thể nói rõ ràng trong kinh doanh chuyện cạnh tranh nhau là chuyện không tránh khỏi. Thế nào là bán phá giá, Haizzzz.
Nếu nói VCC bán phá giá khi mua sản phẩm 60K, bán giá 65K thì :d TẤT CẢ SIÊU THỊ NÊN KIỆN CÁC CỬA HÀNG TẠP HÓA VÌ CÁI TỘI...BÁN THẤP HƠN GIÁ CỦA SIÊU THỊ :d. ( mình cũng khuyên cityzoo nên kiện khi canin đang tràn lan trên thị trường giá rẻ hơn nhiều so với cityzoo :D). các cửa hàng nên kiện và cấm tiệt mấy bạn bán hàng trên mạng....cái tội bán giá sao rẻ rẻ thế à :D
Là người tiêu dùng ai chẳng muốn số tiền mình bỏ ra xứng đáng với những gì mình nhận được. Bạn đang dùng đồ cho mèo nhà bạn, tháng nào bạn cũng phải bỏ ra 1bao cat/1 bé meo X 70K. bạn nuôi một bé thì cũng chẳng sao, nhưng bạn nuôi 3 bé, 4 bé...thậm chí hàng chục bé....số tiền tiết kiệm đc là ko ít. Thêm nữa vẫn nằm trong chi phí đó bạn lại ủng hộ đc một số tiền để cưu mang những bé mèo không may mắn khác. thế là một công đôi việc, trong thời buổi bão giá này, bạn không những tiết kiệm được cho bản thân mà còn làm đc việc thiện nữa. Bạn có thấy các nhà cung cấp hay có chương trình kiểu như : KHI BẠN MUA MỘT GÓI ...abc BẠN ĐÃ ỦNG HỘ ..VÀO QUỸ....
Mình nghĩ đó là hành động thiết thực và cần thiết.
- Nói về chuyện có tiền hay không có tiền, ủng hộ hay không ủng hộ. Nói thật người ta có điều kiện kinh tế hay không cũng là do mồ hôi công sức của họ bỏ ra. Nghèo không phải là tôi, mà giàu lại càng không. Khi bạn không bằng người khác đừng ngồi nhìn trời mà oán thán, bạn hãy tự hỏi vì sao người ta hơn bạn, và hãy cố gắng để thay đổi điều đó thay vì ngôi than thân trách phận. Đó là quan điểm sống của mình :D
Hô hào mọi người chung tay góp sức là ý kiến không tồi, và không phải là chưa thực hiện. Nhưng nói thật hô hào mãi rồi cũng đến lúc phải cạn kiệt. Mình đã từng làm và biết, mỗi lần đi off tụi mình cũng hô hào ủng hộ, có nhiều góp ít, có ít góp cũng in ít...:D số tiền thu được không nhỏ. Nhưng cứ mỗi lần off lại hô hào ủng hộ, thành ra ối người ngại đi off. Điều đó đùng. Không phải họ keo kiệt nhưng lần thứ nhất ủng hộ vui vẻ, lần sau cũng vui, nhưng lần sau nữa nữa tiền ít....ngại đi vì chả lẽ trong không khí nhà nhà hô hào ủng hộ mình lại không :D....cứ đi off là mất tiền. Haizzz
Từ thiện hay cái ji cũng thế, người có tiền ủng hộ cả tỷ bạc, thanh niên chưa nhiều tiền thì có chương trình thanh niên tính nguyện, thiếu niên nhi đồng còn có chương trình 500d bỏ lợn...
Người có công dùng công, người có sức dùng sức, người có tiền dùng tiền, ít ít tiền như mình thì ngồi viết vài dòng vớ vẩn lên hô hào. :D tất cả đều oki hết
Yêu thương hay không yêu thương, có tiền hay không có tiền thì vẫn có nhiều cách thể hiện.
TẤT CẢ SỐ TIỀN TỤI MÌNH THU ĐƯỢC KHÔNG CÓ JI LÀ KHÔNG MINH BẠCH CẢ, CÁC BẠN MUA HÀNG ODER TRÊN TOPIC. Số tiền lãi là 5K/1 bao x60 bao ( khi bán xong) sẽ được góp thêm 200K từ tiền thừa uống nc của những lần OFF trước và chuyển cho quỹ của trạm cứu hộ động vật. tất cả đã thông báo rấ rõ ràng, thiết nghĩ không có ji là không minh bạch và khuất tất cả.
Còn một ít cat, cả nhà ủng hộ để có món quỹ đầu tiên nào :)
:-?? Em nghĩ là chị hiểu nhầm ý em mất rồi chị ạ :) Em có thể yên lặng và mặc kệ nhưng vì em cũng lắm mồm nên em phải nói tiếp ạ, em không thích người khác hiểu lầm mình.

1. Chị có thể nói toạc ra luôn người đó là ai không ạ? Thiết tưởng người đó đã làm thì chẳng có lý do gì người ta lại ngại tên mình được nêu ra. Và giả như không phải là người đó thì cũng là người ta có cơ hội đính chính. Nghĩ sai về người khác là tự chửi vào mặt mình, em quan niệm như vậy và do tính tò mò cố hữu, em chẳng muốn nghĩ không đúng về ai cả.

2. Bán phá giá (thực ra phải gọi là cạnh tranh không lành mạnh) được hiểu nôm na là khi giá hàng hoá bán ra có giá thấp hơn giá trị đáng lẽ phải có (thường thì giá bán ra = giá sản xuất/ nhập hàng + giá nhân công + lãi cần thiết ) Giả sử chị nhập về 1 món hàng có giá là x, chị là người làm công luôn, chị không cần tiền thuê nhân công => chị chỉ cần lãi (giả sử, 5 đồng) => món hàng có giá bán ra là x+5, nhưng nếu chị là 1 công ty, chị có thuê nhân công, giả sử là 2 đồng => hàng của chị phải bán ra với mức x+2+5 đồng (giả sử 5 đồng là mức lãi cần thiết để duy trì kinh doanh, chả ai kinh doanh mà muốn lãi còm.) Sơ sơ là như vậy => 1 công ty lớn và 1 người kinh doanh hàng hoá tự phát kiện nhau có vẻ cũng khó :)) Và thường thì người ta sẽ kiện khi doanh thu bị ảnh hưởng nghiêm trọng tới mức lâm vào tình trạng nguy hiểm (giả sử lỗ, phá sản). Và việc kiện cũng kéo dài, tốn tiền nữa. Có khi lại "chưa được vạ thì má đã sưng"
Còn nếu như trong tương lai, hệ thống pháp luật nước ta phát triển hơn thì vâng, có thể sẽ có những tình huống kiện kiểu đó nữa :)

3. Các chương trình khuyến mại đó giá cả của người ta là giá trị trường. Người ta vẫn có lãi và người ta chỉ hi sinh 1 phần lợi nhuận đó của mình để trích quỹ ủng hộ thôi ^^! Còn mục đích phi lợi nhuận thì ^^ Em hiểu biết nông cạn chưa có thấy.

4. Việc góp tiền, nhân tâm tuỳ mạng mỡ, mỗi ng chỉ cần thu 1 lần là đủ, những lần sau lòng mề còn thì góp thêm, lòng teo mề tóp thì thôi. Em không cho cái này là 1 vấn đề :)

5. Em CHƯA TỪNG NÓI QUỸ CÓ GÌ KHÔNG MINH BẠCH để chị PHẢI VIẾT IN HOA như thế. Em tự ái cao, em nói thật là em không thích :)) Lòng người nông sâu lại nghĩ em ác ý, kết bè theo phái gì đó, đá xoáy này nọ :)) Tiếc là... Những phe phái gì đó, em biết và em KHÔNG QUAN TÂM. Em hiểu là chị CHƯA HIỂU ĐÚNG ý em thôi

Ý em là: BẤT CỨ LOẠI QUỸ GÌ, MIỄN LÀ MINH BẠCH và HỢP LÝ thì KHÔNG LO GÌ KHÔNG CÓ CÁCH GÂY QUỸ.

Hi vọng chị sẽ hiểu đúng ý em :)

À, ps 1 tí nếu em ngu si tự vơ vào mình. Em KHÔNG NGHÈO, chưa GIÀU nhưng cũng KHÔNG NGHÈO và em KHÔNG TRÁCH TRỜI PHẬT nào hết, thậm chí còn cảm ơn bố mẹ em vô cùng vì những gì em đang có. Thiết nghĩ... Cuộc sống của ai nấy lo, nếu người ta chưa khóc than thì cũng không ai cần vỗ lưng nhắc nhở ^^!

Và em thật lòng 1 chút thế này: Tất cả các quỹ tồn tại được lâu dài đều là do có người tài trợ thường xuyên. Còn những cái nhỏ lẻ, manh mún thường không được lâu. Và kể cả khi có nguồn tiền ổn định thì việc nguồn tiền đó, sau khi đến nơi cần đến sẽ được sử dụng như thế nào, do ai kiểm chứng cũng là 1 vấn đề. Vì người góp tiền vào quỹ, em nghĩ, ai cũng muốn thấy 1 sự cải thiện chứ chẳng ai muốn thấy cảnh "như muối bỏ bể" cả. Và cam kết ràng buộc thì không có gì tốt hơn là hợp đồng :)

Thân!

^^ Và rằng thì là mà nếu không có căn cứ xác thực thì cũng k nên nói là đã biết hay gì đó mới phải :) Khơi gợi trí tò mò :)
(Nếu không ai hiểu nhầm hoặc cần em giải thích gì nữa, em sẽ yên lặng ở topic này từ đây, lý do là em không muốn "được coi" là thành phần ném đá hội nghị, chọc gậy bánh xe, tạo war.... gì gì đó. Em có rào trước đón sau, mong mọi người thông cảm vì em ngại nói loanh quanh lệch hết chủ đề :-j)

X

xuka3691

Guest
các bạn viết dài quá, mình đọc cứ dòng này nhảy sang dòng kia.

nói chung là k ai quan tâm đến ý kiến của mình à? mình thấy mình nói cũng hay mà:-w

D_P_HOA

Active Member

nói chung là k ai quan tâm đến ý kiến của mình à? mình thấy mình nói cũng hay mà:-w
Về nhà mà up nốt ảnh nhào bột đi:-w

ps. Bài của prunus_mume tuy dài nhưng chị đọc rất kỹ ;;). Rất thích tính thẳng thắn của bạn prunus_mume.

nguyenthuy

Member

Mình cũng đồng ý với bạn về việc ko nêu tên. Thứ nhất đúng là chúng ta ko có căn cứ, thứ 2 điều chắc chắn sẽ xảy ra là tạo war trên diễn đàn. Thôi thì ta biết vậy thì phải chấp nhận vậy.
Mình có 1 ý kiến thế này, chỉ là ý kiến nho nhỏ thôi nhưng biết đâu có thể giải quyết đc tình hình. Do bên kia đã có ý kiến là mình bán phá giá (dù sự thật ko đúng như vây, thế thì thay vì bán với giá 65k, mình cứ bán với giá chug của thị trường. Nhưng khoản lãi sẽ được dùng để gây quỹ. Như vậy thì mình vừa ko bị mang tiếng là bán phá giá, mà bên cung cấp cũng ko thể ý kiến gì.

Biết rằng có thể số lượng ng mua sẽ giảm đi nhưng bù lại số tiền gây quỹ sẽ lớn hơn. Rõ ràng rằng với các bạn yêu mèo, việc bỏ ra 1 số tiền chênh lệch để gây quỹ mèo sẽ đáng làm hơn là bỏ vào túi các nhà KD.

Ko biết ý mọi người thế nào? :)

X

xuka3691

Guest
Mình cũng đồng ý với bạn về việc ko nêu tên. Thứ nhất đúng là chúng ta ko có căn cứ, thứ 2 điều chắc chắn sẽ xảy ra là tạo war trên diễn đàn. Thôi thì ta biết vậy thì phải chấp nhận vậy.
Mình có 1 ý kiến thế này, chỉ là ý kiến nho nhỏ thôi nhưng biết đâu có thể giải quyết đc tình hình. Do bên kia đã có ý kiến là mình bán phá giá (dù sự thật ko đúng như vây, thế thì thay vì bán với giá 65k, mình cứ bán với giá chug của thị trường. Nhưng khoản lãi sẽ được dùng để gây quỹ. Như vậy thì mình vừa ko bị mang tiếng là bán phá giá, mà bên cung cấp cũng ko thể ý kiến gì.

Biết rằng có thể số lượng ng mua sẽ giảm đi nhưng bù lại số tiền gây quỹ sẽ lớn hơn. Rõ ràng rằng với các bạn yêu mèo, việc bỏ ra 1 số tiền chênh lệch để gây quỹ mèo sẽ đáng làm hơn là bỏ vào túi các nhà KD.

Ko biết ý mọi người thế nào? :)
mình cũng nghĩ là bán bằng với giá thị trường thì sẽ hợp lý hơn. có bớt thì bớt chút chút, tầm 5k so với giá thị trường, gọi là tiền công các bạn đến nhà lấy. vì nếu đi mua ở ngoài cửa hàng thì các bạn chủ động hơn, muốn mua lúc nào thì mua, có khi mua nhiều còn được ship, còn mua ở nhà các đầu cầu ở VCC thì phải liên lạc xem lúc nào anh chị ấy ở nhà rồi mới qua lấy được và k được ship, thế thì bớt 2k đến 5k cũng là hợp lý thôi. mua rẻ hơn 5k cũng k đáng là mấy, nhưng mà được bớt là thích rồi, 6 bao = 30k, cũng tạo chút động lực

D_P_HOA

Active Member
làm gì có ảnh nhào bột chị ơi, mải làm nhanh còn ăn nên có kịp chụp gì đâu
eo,đã khoe thì phải chụp đày đủ các công đoạn chứ nhỉ - thế bánh ăn nhanh thế có thấy vị ngon không:))

ngudaymuon

Active Member
Không nói thì lại bảo là không thẳng thắn, còn nói thì bảo là nói nhiều. Mệt nhỉ. :D
@prunus : chị ko nói e giàu hay không, nghèo hay không, e hãy đọc kĩ tất cả những ji c viết để hiểu. Đừng tự vơ vào mình thế cho khổ e ạ :D.
Còn c chả có ý tạo war, chả gây tò mò, chả kích động ai làm ji cho thân xác nó mệt ra. Để đầu óc sống cho nó tự tại :D. Chính vì chỉ nghe nhà sản xuất nói nên c ko nêu tên, vì nếu nhà sản xuất nói ko đúng thì mình đag đổ oan cho người khác. Mà nêu tên chỉ để thoả chí tò mò như e nói thì...mệt nhỉ :D
@ xuka : e ạ, thì c tính giá 65k/ 1 bao vì c chừa 5k cho các bạn tự đến ship hàng đó. Giá thị trường có lúc đc chủ đại lý đem bán khắp nơi với giá
Chưa đến 65k mà :D :D
@all: mình chả hiểu sao cứ dùng cái từ chia bè phái nhỉ. Trên vp này mình quen nhiều mà ko quen cũng nhiều. Như một xã hội thu nhỏ, người quý người, người ghét người, thiết nghĩ cũng bình thường.
Ví dụ mình gặp bạn H nào đó qua một vài lần off rõ rành mình chả ưa bạn thế nên lần sau mình ko vồ vập, ko nói chuyện với bạn thì đó là lẽ đương nhiên. Haizzz, bè phái làm ji cho mệt.
Mỗi người một quan điểm chí hướng, nên vp mới chia nhỏ thành hội yêu chó, hội yêu mèo. Rồi hội toydog, hội bully....thế chả lẽ cũng gọi là chia bè phái à. :D
Thôi thì xin xuka cái câu sống yên ổn cho đời nó đơn giản, lành tính :D
Như mình đã nói với nhà sản xuất mình sẽ vẫn bán với giá 65k, nếu họ đồng ý thì cung cấp, không thì thôi. Và hai bên thống nhất ngừng giao dịch. Cat chỉ bán trong 60bao tụi mình đã mua được. Sau này tụi mình sẽ tìm cái khác để bán. Mong cả nhà tiếp tục ủng hộ

bizonzon

Active Member
Tóm lại, ý kiến của em thế này: Nếu đã không thể hoặc không muốn nêu tên ra, tốt nhất không nên nói theo kiểu "mình biết là ai đấy". Làm vậy mặc nhiên là gây tò mò, rồi suy đoán, rồi hiểu nhầm nhau (dù mục đích không phải vậy) .

Mà vì chả huỵch toẹt ra nên cũng cứ lấn cấn, người này nghi ngờ người kia. Rồi đoán mò, người nọ truyền qua người kia. Hội mèo thì toàn chị em phụ nữ, nói thẳng ra là rất lắm chuyện. Còn có tạo ra war hay không còn phụ thuộc vào tính khí người trong cuộc. Chuyện này đã từng xảy ra rồi. Mỗi người cũng nên rút ra 1 ít kinh nghiệm thôi.

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
Mình nghĩ mọi chuyện nên dừng lại ở đây, sự việc không có gì là to tát đáng để chúng ta phải tranh cãi, nói qua nói lại càng không hiểu ý của nhau, ai cũng có cái lý của mình. Nhà kinh doanh thì đương nhiên phải đặt lợi nhuận lên hàng đầu, có tạo gia giá trị thặng dư thì họ mới tồn tại được. VCC bán cát giá rẻ gây quỹ ủng hộ cũng không có gì sai, CLB không thể bán giá 75k được, bởi CLB không có chức năng kinh doanh, việc làm của CLB không phải là hoạt động thường xuyên, không thể để quỹ của CLB tồn ở đơn vị là bao cát được. Tóm lại là VCC sẽ tiến hành bán hết 60 bao cát với giá 65k, sau đó sẽ chấm dứt chương trình, chương trình tiếp theo sẽ do toàn bộ hội viên của CLB xây dựng và góp ý kiến.

Sheryl

Active Member
Thực ra ngay tối hôm bảo bán cát 65k mình cũng có bàn với thư ký VCC là mình nghĩ thể nào người ta cũng sẽ ý kiến, và đúng như mình nghĩ, chỉ tới chiều hôm sau là nsx đã gọi điện cho mình nhưng mình khá bận nên chưa có thời gian nói chuyện cụ thể với nsx. Tới hôm trước đàm phán xong xuôi thì mình mới thông báo lại cho các bạn.

Quan điểm của ban chủ nhiệm VCC là không muốn kêu gọi ủng hộ khi đi off vì thế nào cũng sẽ tạo nên áp lực vô hình cho mỗi buổi off, nhất là khi đi off là quyền lợi của các thành viên và việc off tổ chức định kỳ. Hơn nữa, bản thân VCC chưa có nhân lực để làm việc cứu trợ mà buổi off nào cũng kêu gọi ủng hộ thì rất kì và không có tính lâu dài.

Người muốn ủng hộ hoàn toàn có thể ủng hộ trực tiếp cho những trạm cứu hộ. Dù nếu họ ủng hộ qua VCC và VCC cầm 1 cục tiền gửi đi thì cũng có chút danh tiếng đấy nhưng việc đó không quan trọng bằng việc xây dựng một quỹ có thể tăng trưởng ổn định. Các quỹ trên thế giới đều có hình thức đầu tư sinh lời chứ chả có quỹ nào cứ thế rút tiền ra rồi lại đi xin cả, vì đâu thể nào xin mãi được.

Việc bán cát 65k cũng không phải tự dưng mà bán thế, vì mình biết đại lý còn bán rẻ hơn giá đó nữa kìa. Và việc kinh doanh này cũng không phải lâu dài, chỉ thực hiện từng đợt, vì quỹ VCC còn dùng vào nhiều việc nội bộ chứ không thể cứ để tồn dưới dạng bao cát được.

Hiện nay mình cũng đã có ý tưởng về "sản phẩm" mới, không bị tồn đọng quỹ quá nhiều nhưng sẽ phải "mượn" sức lao động của các thành viên một chút ^^. Quỹ VCC còn eo hẹp nên phải biến sức lao động thành tiền vậy. Mình sẽ phổ biến trong lần off tiếp theo, mong cả nhà cho xin ít sức lao động nhé ;)).

Lila

Chị cứ thông báo cụ tỉ nó ra sao đi chị, em nghĩ là có người bận thì đầu tắt mặt tối và có người ngồi cả ngày không chán phèo, muốn kiếm việc mà làm còn khó ấy chứ :-w. Thế nên chị tạo công ăn việc làm đi,có gì cho e tham gia với;;)
- E chuyển nhà mới rồi đấy, chị lấy phô mai thì sang nhà e lấy đi nhé!
- Linhlady -

ceo

trước tiên tôi xin giới thiệu là CEO của 1 tập đoàn phân phối thức ăn chăn nuôi lớn.Vừa xem tiêu đề tôi đã bàng hoàng với cách làm việc của bạn.
Công ty chúng tôi xin nói thẳng với hội VCC rằng:
1.Nếu các bạn là cửa hàng có đăng ký kinh doanh và có kí kết lấy hàng bên chúng tôi thì nếu bên bạn bán phá giá mà chưa được sự đồng ý của nhà phân phối chúng tôi có quyền khời kiện bạn và giữ số tiền đặt cọc ứng trước cho đợt hàng sau làm sự ràng buộc.cá nhân ai đã ký kết sẽ chịu hình phạt trước pháp luật.
2.tất cả công ty ,các doanh nghiệp có liên quan đến 1 sản phẩm sẽ chia sẻ những khách hàng,địa chỉ cụ thể cửa hàng,cá nhân có ảnh hưởng xấu đến thị trường cho nhau.mặt hàng Catsan cũng sẽ nghiêm khắc vĩnh viễn không bán cho bên bạn nếu bên bạn có ý định bán thấp hơn giá công ty đưa ra.Đợt hàng trước tôi chưa nhận được mail của bên ceo mommi lên vẫn sẽ cho bạn nhập,và do quản lý bên tôi chưa thắt chặt thị trường , nếu bên bạn không mở cửa hàng ở linh đàm thì chúng tôi sẽ cắt đợt hàng tới vĩnh viễn.Đừng vì cá nhân của 1 số thành viên mà làm ảnh hưởng đến uy tín của hội dẫn đến hội các bạn không bao giờ được các doanh nghiệp có liên quan từ thiện.
3.Tôi xin góp ý đến hội VCC :
-Hãy tôn trọng công ty chúng tôi thì chúng tôi sẽ tôn trọng lại các bạn
-Làm ăn chuyên nghiệp,cạnh tranh lành mạnh
-Hội ra hội , buôn ra buôn.
-Các bạn đừng làm xấu cái tên VCC ,VCC là tôn vinh những chú mèo Việt Nam lên tầm cao của thế giới khiến mọi người trên thế giới đều biết đến những chú mèo ta việt nam chứ không phải đem 1 nguyên tắc,1 hội nào ra làm mẫu.
-Hãy tìm 1 bác sỹ thú y , một nhà tài trợ thì hội VCC mới có khả năng phát triển lâu dài,nếu không cũng chỉ là 1 cá nhân hoặc 1 thiểu số trong hội muộn lợi dụng điều này để làm lợi cho bản thân.
Xin chân thành cảm ơn !

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
trước tiên tôi xin giới thiệu là CEO của 1 tập đoàn phân phối thức ăn chăn nuôi lớn.Vừa xem tiêu đề tôi đã bàng hoàng với cách làm việc của bạn.
Công ty chúng tôi xin nói thẳng với hội VCC rằng:
1.Nếu các bạn là cửa hàng có đăng ký kinh doanh và có kí kết lấy hàng bên chúng tôi thì nếu bên bạn bán phá giá mà chưa được sự đồng ý của nhà phân phối chúng tôi có quyền khời kiện bạn và giữ số tiền đặt cọc ứng trước cho đợt hàng sau làm sự ràng buộc.cá nhân ai đã ký kết sẽ chịu hình phạt trước pháp luật.
2.tất cả công ty ,các doanh nghiệp có liên quan đến 1 sản phẩm sẽ chia sẻ những khách hàng,địa chỉ cụ thể cửa hàng,cá nhân có ảnh hưởng xấu đến thị trường cho nhau.mặt hàng Catsan cũng sẽ nghiêm khắc vĩnh viễn không bán cho bên bạn nếu bên bạn có ý định bán thấp hơn giá công ty đưa ra.Đợt hàng trước tôi chưa nhận được mail của bên ceo mommi lên vẫn sẽ cho bạn nhập,và do quản lý bên tôi chưa thắt chặt thị trường , nếu bên bạn không mở cửa hàng ở linh đàm thì chúng tôi sẽ cắt đợt hàng tới vĩnh viễn.Đừng vì cá nhân của 1 số thành viên mà làm ảnh hưởng đến uy tín của hội dẫn đến hội các bạn không bao giờ được các doanh nghiệp có liên quan từ thiện.
3.Tôi xin góp ý đến hội VCC :
-Hãy tôn trọng công ty chúng tôi thì chúng tôi sẽ tôn trọng lại các bạn
-Làm ăn chuyên nghiệp,cạnh tranh lành mạnh
-Hội ra hội , buôn ra buôn.
-Các bạn đừng làm xấu cái tên VCC ,VCC là tôn vinh những chú mèo Việt Nam lên tầm cao của thế giới khiến mọi người trên thế giới đều biết đến những chú mèo ta việt nam chứ không phải đem 1 nguyên tắc,1 hội nào ra làm mẫu.
-Hãy tìm 1 bác sỹ thú y , một nhà tài trợ thì hội VCC mới có khả năng phát triển lâu dài,nếu không cũng chỉ là 1 cá nhân hoặc 1 thiểu số trong hội muộn lợi dụng điều này để làm lợi cho bản thân.
Xin chân thành cảm ơn !
CEO nào thể nhỉ, có thể cho mình biết quý danh không ạ? Thật vinh dự khi có 1 CEO của 1 tập đoàn lớn ghé thăm topic này. Tôi cũng chả hiểu trong cả topic này có từ nào là không tôn trọng "công ty" của bạn không? Thế nào là lợi dụng bán cát để làm lợi cho bản thân? Bạn biết thì hãy phát biểu nhé, chúng tôi thực hiện chương trình thông qua cả tập thể chứ không phải do cá nhân ai quyết cả, khi "công ty" không hợp tác nữa thì chúng tôi cũng vui vẻ thôi, chả có vấn đề gì. Cuối cùng từ ngữ của bạn hơi "kỳ" đó, chúng tôi mua chứ không xin mà phải nói "mặt hàng Catsan cũng sẽ nghiêm khắc vĩnh viễn không bán cho bên bạn", hãy đừng chọc tức người tiêu dùng nhé, khi không có sản phẩm của các người chúng tôi cũng không chết được đâu.

ceo

Từ 1/5 chúng tôi sẽ thắt chặt các đại lý,cửa hàng bán buôn trên thị trường.Nếu hội VCC cũng muốn mua số lượng lớn và giảm giá để gây quỹ thì hãy học theo 1 số công ty như : nhommua,muachung ..họ sẽ yêu cầu các điều kiện với nhà cung cấp và đã được nhà cung cấp đồng ý chấp thuận họ mới được phép bán sản phẩm của nhà cung cấp với giá rẻ.Quan trọng là ký kết hợp đồng giữa hai bên để đi đến thống nhất .Tất cả mọi thắc mắc,tố giác các nhà phân phối bán phá giá các bạn có thể gửi vào mail của các công ty bạn cần cung ứng trong mục liên hệ của website chúng tôi sẽ xác minh và xử lý.
Xin chân thành cảm ơn !

ceo

CEO nào thể nhỉ, có thể cho mình biết quý danh không ạ? Thật vinh dự khi có 1 CEO của 1 tập đoàn lớn ghé thăm topic này. Tôi cũng chả hiểu trong cả topic này có từ nào là không tôn trọng "công ty" của bạn không? Thế nào là lợi dụng bán cát để làm lợi cho bản thân? Bạn biết thì hãy phát biểu nhé, chúng tôi thực hiện chương trình thông qua cả tập thể chứ không phải do cá nhân ai quyết cả, khi "công ty" không hợp tác nữa thì chúng tôi cũng vui vẻ thôi, chả có vấn đề gì. Cuối cùng từ ngữ của bạn hơi "kỳ" đó, chúng tôi mua chứ không xin mà phải nói "mặt hàng Catsan cũng sẽ nghiêm khắc vĩnh viễn không bán cho bên bạn", hãy đừng chọc tức người tiêu dùng nhé, khi không có sản phẩm của các người chúng tôi cũng không chết được đâu.
Mình là Quân .Xin cảm ơn bạn đã quan tâm

Status
Không mở trả lời sau này.