• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

HN - VCC bán cát vệ sinh monmi 65k/bao để gây quỹ cứu trợ mèo

Status
Không mở trả lời sau này.

Sheryl

Active Member
Hiện nay có rất nhiều tổ chức cứu trợ mèo trên toàn quốc, tuy nhiên nguồn kinh phí hoạt động khá hạn hẹp và cần rất nhiều sự giúp đỡ từ bên ngoài.

Để gây quỹ cho hoạt động cứu trợ mèo, Vietnam Cat Club HN bán cát vệ sinh Monmi với giá hữu nghị 65k/bao cho các bạn nuôi mèo (không phân biệt có ở trong club hay không).

Mua một bao cát là bạn đã đóng góp 5k cho quỹ cứu trợ mèo :).

Việc bán cát là phi lợi nhuận nên rất tiếc không thể ship hàng, cũng không có kinh phí để trả lời sms nên các bạn làm ơn gọi điện và tới lấy giùm nhé :).

Hiện bọn mình có 2 địa chỉ mà các bạn có thể tới mua cát.

1. 40 ngách 21 ngõ 241 ngõ Chợ Khâm Thiên
Sheryl: 0989.206.733 (vui lòng không gọi vào buổi sáng).

2. Số 1 hẻm 5 ngách 27 ngõ 18 Định Công Thượng (gần cầu Lủ - Kim Giang)
Hoangmoccuong: 0168.833.55.83

X

xuka3691

Guest
9 người thanks mà không ai comment 1 tiếng để đẩy cái top này lên là sao? cứ thế nào đến mai là topic tụt xuống trang thứ n luôn, chả ai biết nữa.

nhà e đang còn 1 tải cát (6 bao) đợi dùng hết tải này sẽ lấy 1 tải ở VCC

meonho124

Member
Anh Cương bây giờ chuyển đên Định Công rồi ạ :D
Chỗ em là Định Công đi từ Giải Phóng vào là Định Công Hạ hay Thượng ý nhỉ .
Nhà anh không biêt có gần nhà em để đi bộ luôn không ;;)

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
Anh Cương bây giờ chuyển đên Định Công rồi ạ :D
Chỗ em là Định Công đi từ Giải Phóng vào là Định Công Hạ hay Thượng ý nhỉ .
Nhà anh không biêt có gần nhà em để đi bộ luôn không ;;)
Anh chuyển về Định công thượng gần 1 năm rồi em ạ. Gần cầu lủ Kim Giang.

meomeocool

Member
Cho em h[FONT=&quot]ỏi từ bến xe giáp bát đến chỗ anh Cương hay chị Shery gần hơn ạk??? Em học ở gần đấy ( ở Ngọc Hồi ý) mà đường HN thì em k biết nhiều, ai chỉ đường cụ thể cho em với như đi buýt số mấy xuống chỗ nào rồi đi thế nào nữa em đa tạ lắm lắm ạk. [/FONT][FONT=&quot][/FONT]

whitexsnow

Active Member
Về Sg 6 bao đi chị ơi :), hôm bữa có bạn ở SG đặt 30 bao bảo bạn ý cho em ké 6 bao về với, hí hí 8->

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
Cho em h[FONT=&quot]ỏi từ bến xe giáp bát đến chỗ anh Cương hay chị Shery gần hơn ạk??? Em học ở gần đấy ( ở Ngọc Hồi ý) mà đường HN thì em k biết nhiều, ai chỉ đường cụ thể cho em với như đi buýt số mấy xuống chỗ nào rồi đi thế nào nữa em đa tạ lắm lắm ạk. [/FONT][FONT=&quot][/FONT]
Từ giáp Bát đến nhà Anh gần hơn, khoảng 3km, em đi từ Hướng giáp bát vào Thành phố, rẽ trái vào phố Định công, đi khoảng hơn 2km là đến.

X

xuka3691

Guest
Cho em h[FONT=&quot]ỏi từ bến xe giáp bát đến chỗ anh Cương hay chị Shery gần hơn ạk??? Em học ở gần đấy ( ở Ngọc Hồi ý) mà đường HN thì em k biết nhiều, ai chỉ đường cụ thể cho em với như đi buýt số mấy xuống chỗ nào rồi đi thế nào nữa em đa tạ lắm lắm ạk. [/FONT]
theo mình thì từ Ngọc Hồi đi đến Định Công sẽ gần hơn bạn ạ. Xe bus qua Định Công hình như có mỗi xe 12. mà k biết có nhà a Cương không?

Gemma

Active Member
Nếu tiện thì cho mẹ Gem ké ít bao với, vận chuyển xa xôi chắc đặt luôn 10 bao. Cát này sản xuất trong nước phải không nhỉ? Ở Sài Gòn mẹ Gem chỉ xài được loại Catsand, giờ lên 99.000 đ/bao 5kg rồi :((3:-O

cho tớ đang ký 1 địa chỉ giao cát cho mọi người gần khu vực long biên, hình như cũng có nhiều thành viên khu vực này thì phải

hathu08

Active Member
Thảo xuka ơi. lúc nào lấy thì lấy luôn t vài bao nhé, rùi nhờ "xe ôm" gửi qua cho t.

em cũng đang định bán gì đó quyên tiền từ thiện. Nhưng mà chắc là chỉ bán được mấy thứ đồ linh tinh tự làm thôi, ai có ý tưởng gì thì cho em chung sức với nhé.

X

xuka3691

Guest
Thảo xuka ơi. lúc nào lấy thì lấy luôn t vài bao nhé, rùi nhờ "xe ôm" gửi qua cho t.

em cũng đang định bán gì đó quyên tiền từ thiện. Nhưng mà chắc là chỉ bán được mấy thứ đồ linh tinh tự làm thôi, ai có ý tưởng gì thì cho em chung sức với nhé.
lấy hộ thì ok thôi. nhưng mà chở về chỗ m thì 1 tải hơi khó. vì "xe ôm" đi xe số mà, k có dây buộc nên k có người giữ thì khó lai 1 tải về lắm. để trên xe thì mỗi lần được 2 bao. chịu khó lấy ít 1 nhé

meomeocool

Member
Hôm wa lên HN wa nhà anh C[FONT=&quot]ư[/FONT][FONT=&quot]ơng mua cát và với cái trình độ tìm đường của mình và với cái đt chết tiệt hết pin giữa chừng thì cuối cùng sau 1 hồi toát mồ hôi hột mình cũng tìm đc đúng nơi cần đến. Ấn tượng đầu tiên là đường HN sao giống đường SG thế cũng hẻm hóc búa xua. Ấn tượng thứ 2 là nặng ạk, hix định mua 10 bao cho chẵn dưng mà hem vác đc nên lấy có 5 bao thoai. Vác đc lên xe về đến Nb thì vấn đề xảy ra là hem vác về nhà đc đt lại hết pin đang sắp khóc tới nơi roài thì có 1 anh xuất hiện cho mình mượn đt và vác cái đống đó cho mình 1 đoạn đến lúcvề đến nhà thì mới sực nhớ ra là wên hỏi tên và sđt của anh ý hix.[/FONT]

tsunami

Member
Hôm wa lên HN wa nhà anh C[FONT=&quot]ư[/FONT][FONT=&quot]ơng mua cát và với cái trình độ tìm đường của mình và với cái đt chết tiệt hết pin giữa chừng thì cuối cùng sau 1 hồi toát mồ hôi hột mình cũng tìm đc đúng nơi cần đến. Ấn tượng đầu tiên là đường HN sao giống đường SG thế cũng hẻm hóc búa xua. Ấn tượng thứ 2 là nặng ạk, hix định mua 10 bao cho chẵn dưng mà hem vác đc nên lấy có 5 bao thoai. Vác đc lên xe về đến Nb thì vấn đề xảy ra là hem vác về nhà đc đt lại hết pin đang sắp khóc tới nơi roài thì có 1 anh xuất hiện cho mình mượn đt và vác cái đống đó cho mình 1 đoạn đến lúcvề đến nhà thì mới sực nhớ ra là wên hỏi tên và sđt của anh ý hix.[/FONT]
stress là đây :))
Mèo nhà mình toàn tự đi vào trong nhà vệ sinh thôi nên không mua cát ủng hộ được rồi. Trước đây vẫn cho nó đi chậu cát đấy chứ nhưng huấn luyện 1 thời gian nên giờ nó đi luôn trong nhà vệ sinh ;)

p/s: Nhà anh hoangmoccuong cũng ở ĐC à ... trc e nhớ k nhầm thì ở Hà Đông :D ... Có vẻ nhiều người trong ĐC phết nhỉ, em cũng ở Định Công,dạo 2 tháng trc gọi điện xin anh cho xin giống em mèo nhà anh mà không thành công :D

Sheryl

Active Member
Do chương trình gây ảnh hưởng không nhỏ tới doanh số của một đại lý lớn trên Vietpet (không tiện nêu tên) nên đại lý này đã gây sức ép lên nhà sản xuất, ép nhà sản xuất ngừng cung cấp hàng cho VCC nên chương trình không thể kéo dài được, chỉ nốt đợt này thôi. Sau đó chúng tôi sẽ kiếm đồ khác không cạnh tranh với bạn kia để bán. (Cái này nhờ bác khaiminhhanoi khi nào có hàng thì hú VCC với ạ :p).

Đợt vừa rồi VCC lấy được 10 tải = 60 bao cát, dự kiến sau khi bán hết chỗ này sẽ có 300k vào quỹ cứu trợ, cộng với 200k tiền nước dư khi đi off sẽ là 500k để chuyển cho các bên làm cứu trợ mèo.

Số lượng có hạn nên các bạn tăng cường ôm hàng đi ^^.

ngudaymuon

Active Member
Thực ra chuyện này cũng khiến mình hơi buồn :(, cat bán cho VCC là phi lợi nhuận, nhập 60 bán 65K 5K là để ủng hộ cho các bé mèo đáng thương. Số lượng hàng bán ra cũng không nhiều nhưng vẫn có ý kiến với nhà cung cấp rằng VCC bán phá giá, và nhà cung cấp đã ngừng cung cấp hàng cho VCC. Vấn đề lớn mình đặt ra là: Nếu tụi mình buôn bán thông thường thì không sao. Nhưng đây là...Buồn
Chúng ta cứ hô hào, cứ hò hét là gom tiền ủng hộ, cứ ra rả nói rằng yêu thương, nhưng khi có hành động thực tế thì lại ra như thế này.

bizonzon

Active Member
Thực ra chuyện này cũng khiến mình hơi buồn :(, cat bán cho VCC là phi lợi nhuận, nhập 60 bán 65K 5K là để ủng hộ cho các bé mèo đáng thương. Số lượng hàng bán ra cũng không nhiều nhưng vẫn có ý kiến với nhà cung cấp rằng VCC bán phá giá, và nhà cung cấp đã ngừng cung cấp hàng cho VCC. Vấn đề lớn mình đặt ra là: Nếu tụi mình buôn bán thông thường thì không sao. Nhưng đây là...Buồn
Chúng ta cứ hô hào, cứ hò hét là gom tiền ủng hộ, cứ ra rả nói rằng yêu thương, nhưng khi có hành động thực tế thì lại ra như thế này.
Em thì nghĩ là nhà sản xuất họ phải làm ăn chủ yếu với các đại lý lớn, đại lý lớn thì ko thể bán giá như mình được. Mình bán phá giá, lại công khai ở đây thì tất nhiên họ bị ảnh hưởng và có quyền lên tiếng với nhà sản xuất. Họ là người kinh doanh, đâu có để ý đến chuyện bán phá giá để làm từ thiện hay làm gì. Sau vụ này không chỉ VCC mà hầu như các nhà phân phối lẻ cũng bị ép nâng giá, nếu không sẽ ngừng cung cấp.

ngudaymuon

Active Member
Em thì nghĩ là nhà sản xuất họ phải làm ăn chủ yếu với các đại lý lớn, đại lý lớn thì ko thể bán giá như mình được. Mình bán phá giá, lại công khai ở đây thì tất nhiên họ bị ảnh hưởng và có quyền lên tiếng với nhà sản xuất. Họ là người kinh doanh, đâu có để ý đến chuyện bán phá giá để làm từ thiện hay làm gì. Sau vụ này không chỉ VCC mà hầu như các nhà phân phối lẻ cũng bị ép nâng giá, nếu không sẽ ngừng cung cấp.
Cái chị buồn vì chị biết ai là người có ý kiến :(. Đành rằng họ làm ăn họ có quyền ý kiến nhưng ...đồng tiền quan trọng đến thế sao?
Haizzz. Chị ngâm cứu cat mới cả nhà ủng hộ cat mới nhá :D

Status
Không mở trả lời sau này.