• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

HN-tớ đang muốn tìm mua một em mèo Mặt Tịt

cala_ring88

tớ cũng nghe nói về mèo Mặt Tịt từ rất lâu rồi. Hôm nọ, thấy trên web có nói về khách sạn chó mèo. Mình tìm đến ngay và thấy một em rất xinh. Giá của em ý là 2.2 trieu. Thế có phải là đắt không? Mình không biết giá thị trường thế nào cho một em Mặt Tịt tầm 1 tháng tuổi. Mọi người chỉ giúp mình được không? Mình cần gấp...Mình muốn mua ở Hà Nội.

songlinh

Member
Vì mèo là động vật cảnh nên giá cả cũng ko thể thống nhất được, nó phụ thuộc vào nhiều yếu tố. Dĩ nhiên bạn mua ở khách sạn chó mèo thì sẽ đắt hơn vì họ đi mua nơi khác về để bán lại cho bạn. Như nhà tôi có mèo đẻ, tôi chưa bao giờ bán đến 2 triệu.
Bạn đừng bao giờ mua mèo tây tầm 1 tháng tuổi, sẽ rất khó nuôi, nhất là lúc thời tiết đang rét thế này. Tối thiểu mèo phải hơn 2 tháng tuổi mới mua.
Nếu bạn đợi được thì 3 tháng nữa nhà tôi sẽ có mèo bán:D

cala_ring88

thankx bạn Song Linh nhé, sáng nay tớ cũng vừa đi khảo sát thị trường rùi. Nói chung giá như thế là chấp nhận được, tớ định nay mai là mua em ý về thôi.
Lúc nào mèo bạn đẻ cho tớ đăng ký một em nhé! Tớ cũng muốn cho em mèo nhà tớ có một bạn. Mèo bạn đẻ thì liên lạc cho tớ trực tiếp theo mobile cũng được. Mobile: 0936598536.
Thank bạn nhiều!!!!