• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Hn - tặng mèo

Susu109

Member
mình mới nhặt được 2 bé mèo con rất xinh bị vứt ở gầm cầu vĩnh tuy.....
1 bé tam thể.... 1 bé mướp.... cả 2 bé đều là cái.... trộm vía, 2 bé ăn rất khỏe, hạt, canin, rau, thịt gà đều ăn được cả, mình cho 2 đứa uống thêm bi-o milk....
2 bé ta lai thì phải, lông xù mà dài dài, mắt lạii màu xanh nữa, đặc biệt bé tam thể nhìn rất yêu và xinh nhé
Nay mình muốn tặng bạn nào yêu mèo có đk về chăm sóc bé, vì nhà mình có 2 đứa rồi, mà sv nên k có time cũng như đk chăm sóc hết :(
mình để tiền vía là 100k nhé... mình để tiền vía như vậy cũng chỉ là muốn tìm chủ tốt cho bé thôi, lúc gặp nếu thấy bạn nào yêu thương bé thật sự mình thì sẽ khác....
đây là hình 2 đứa

trộm vía, anh Bin thích 2 đứa lắm, còn dậy 2 đứa đi vs đúng chỗ rồi nhé

Susu109

Member
Đọc kĩ b nhé....tiền vía 100k 2 đứa nếu lấy về t cũng chả làm đc cái j lớn lao..... Vì tớ muốn tìm chủ tốt cho 2 đứa mà thôi

Susu109

Member
em tam the long kha dai do.......up cho ban nao yeu meo kia
Trộm vía lông bé tam thể khá dài và máu đẹp, chỉ tại con bé cũng tam thể nhà mình khè loạn lên k thì mình cũng nuôi bé rồi, vì bé rất khôn và quấn người

Linhmu_93

Active Member
up cho 2 đứa mau tìm được chủ mới yêu thương nhé! cảm ơn Thảo nha! Thảo cẩn thận k các bé có rận lây cho Bin và Su nhé!

Susu109

Member
2 đứa còn nhỏ quá.... Mấy hôm vừa rồi tớ cho uống sữa bộ c ạ.... Trộm vía, hạt nhai rau ráu, nhìn chúng nó tội lắm, mà k có rận nhé, hay tại chúng nó bé quá nên chưa có nhỉ :-s

phenmaleat

Active Member
Đọc kĩ b nhé....tiền vía 100k 2 đứa nếu lấy về t cũng chả làm đc cái j lớn lao..... Vì tớ muốn tìm chủ tốt cho 2 đứa mà thôi
hì tớ có nói gì đâu bạn, chẳng qua là tớ nói không rõ thôi mà bạn đừng hiểu nhầm.Vì tớ biết là bạn có lòng tốt mà, nếu gặp người tốt thực sự bạn cũng sẽ tính khác mà, tớ có đọc tin của bạn mà

Mr_Lâm

Member
100k tiền vía thôi mà các bạn làm gì mà to tác quá vậy.
Bữa trước mình cũng đăng lên 4 bé mèo ta mỗi bé 100k tiền vía mà vẫn có đến mấy người tranh nhau rước về nuôi đấy thôi.
Các bạn đừng coi các bé chỉ là mèo ,là động vật mà hãy coi các bé là em ,là con các bạn thì suy nghĩ sẽ khác.

Susu109

Member
Mấy ngày hnay ngày nào mình cũng đút sữa cho 2 đứa, thật sự mong tìm đc ng yêu thương 2 bé
Vậy mà có bạn nt cho mình kiểu: " mèo ta ah.... Giảm giá đi....."
Chúng nó cũng là sinh linh chứ k phải là mặt hàng nên mình quyết định k cho nữa
Mình sẽ giữ 2 đứa lại nuôi, khi nào gặp chủ tốt mình sẽ tặng lại 2 bé, chứ kiểu này bực mình mà còn tội chúng nó

Mr_Lâm

Member
Mấy ngày hnay ngày nào mình cũng đút sữa cho 2 đứa, thật sự mong tìm đc ng yêu thương 2 bé
Mình sẽ giữ 2 đứa lại nuôi, khi nào gặp chủ tốt mình sẽ tặng lại 2 bé, chứ kiểu này bực mình mà còn tội chúng nó
Đúng rồi đó, giữ lại nuôi thêm một thời gian chờ gặp chủ tốt còn hơn cứ đẩy các bé vào tay chủ xấu.
:D nhà mình đang 9 bé kìa có sao đâu

nhimtcn

Member
Like :X

CopConOnline

Thích lắm nhưng ở HP không đến được. Theo mình biết hình như mèo tam thể chỉ co mèo cái. không có mèo đực phải không ;;);;);;)

Mr_Lâm

Member
3 nhóc hơi vất vả 1 tí nhưng mà các bé sẽ không cô đơn về mùa hè, lạnh lẽo về mùa đông :))

lonely29

Member
Mình đã gửi tin nhắn cho bạn, hơi dài nhưng mình chỉ mong bạn hiểu được :) Mình cũng từng chăm các em mèo bị bỏ rơi và dù chỉ có mấy ngày nhưng thấy gắn bó với chúng nó kinh khủng, đến khi cho đi rồi vẫn cứ phải hỏi thăm liên tục vì chỉ lo bọn nhỏ không được chăm sóc tốt, mình chỉ sợ chúng nó bị bỏ rơi lần nữa nên khi cho đi mình không quên dặn: " nếu bạn không nuôi được em ý thì báo cho tớ chứ đừng vứt em ý ra đường!"