• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

HN-Tặng mèo Ba Tư lai ALD

Linhmu_93

Active Member
Chào các bạn, mình là Linh, tham gia 4rum chưa quá lâu nhưng cũng đủ để mình biết được nhiều bạn thích mèo TÂY thế nào nhưng vì không có điều kiện kinh tế để rước về một em với giá bạc triệu. Mình cũng từng rơi vào tình cảnh tương tự, nhưng với tình yêu và sự chăm sóc tận tình dành cho các chú mèo mà mình đã tạo được niềm tin cũng như yêu quý của một số bạn trong vietpet :x Vì thế, có người đã không ngần ngại tặng cho mình những em mèo mà họ rất yêu quý và mặc dù không muốn nhắc đến ở đây nhưng mình vẫn phải nói thẳng, đó là giá của các em ý thì không hề rẻ chút nào. Mình nghĩ nói thế là cũng đủ để mọi người hiểu rằng topic cho mèo này chỉ dành tặng cho bạn nào thực sự yêu mèo, có đủ điều kiện để chăm sóc các em ấy ( thời gian, công sức và cả tài chính).

Tuyệt đối mình không bao giờ giao mèo của mình cho ai có ý định kinh doanh hay quá bận đến nỗi không có chút thời gian dọn vệ sinh, tắm rửa, chải lông ....cho mèo. Vì thế, những bạn nào thực sự đáp ứng được các nhu cầu trên thì hãy liên lạc với mình nhé. Mình rất sợ em ấy rơi vào tay chủ không tốt để rồi lại khổ thân.
Bây giờ là chủ để chính! Hiện tại nhà mình có 4 mèo, 1 mèo Nga, 1 mèo lai tung tóe và 2 em mèo Ba tư lai ALD. Vì mình cũng đang là sinh viên nên thực sự thời gian để mình chăm bẵm cả 4 đứa là rất khó khăn. Vì thế, mình quyết định tìm nhà mới cho 1 em Ba Tư lai ALD.
Bé mèo nhà mình là CỐM. CỐM sinh tháng 5/2011. Nếu bạn nào theo dõi vietpet thường xuyên thì chắc sẽ nhớ CỐM là con BOP và Phe nhà cô D_P_HOA. Màu lông của bé là màu tam thể, nhìn mũi bé giống HITLE cực kì :)) Cốm ăn rất ngoan, trộm vía, giờ Cốm được 3,5kg rồi nhé.
Các bạn muốn nhận nuôi Cốm thì liên lạc với mình theo số 01698 338 338 hoặc 0917 882 057. YH: linh_glambert.
Các bạn đến nhà mình chơi để làm quen với Cốm nhé!
Đây là hình của Cốm: ( vì mặt Cốm tối xầm lại nên nhìn ảnh k rõ lắm. Các bạn đến tận nơi chơi nhé, trong 4 đứa nói thật con Cốm có bộ lông đẹp nhất, lại ngoan nữa nên mình rất tiếc khi phải cho Cốm đi).

pink

chị ơi để em nhé, e mới mất mèo đc 3 thág, đag tìm mua mèo mướp lông xù chân trắng nhưng mãi mà k được, :(
Ny em thik mèo lắm, em kia mất mà anh ấy buồn cả thág liền >"<
em sẽ chăm sóc em nó tốt, thỉnh thoảng cho về thăm chị :X

Hỗng Mèo

Chào bạn Linh, mình rất yêu mèo, thật sự như bạn nói để có 1 bé mèo Tây thì không đơn giản 1 chút nào vì phải bỏ cả tiền triệu ra để mua, mình rất vui khi bạn đã tin tưởng gửi gắm qua diễn đàn, những người thật sự yêu mèo sẵn sàng dang rộng cánh tay đón bé mèo yêu. Mình cũng đang nuôi 1 bé mèo ta màu vàng trắng được khoảng 6 tháng, lúc nào cũng nhõng nhẽo chỉ thích nằm ngủ trên người cô chủ thui. Bạn có thể tặng mình bé Cốm về làm bạn cùng bé Miu của mình không,Mình đảm bảo sẽ thương yêu chăm sóc bé bằng cả tấm lòng yêu thương của mình, mình đã đi làm và mình cũng đảm bảo rằng mình có đủ điều kiện để bé có thể sống thật tốt. mình biết ơn bạn rất nhiều. Mình hiện đang Hà Nội. Số điện thoại : 016 884 77329. Cảm ơn bạn rất nhiều

linkkaka

Member
ôi thíc thế nhể, ước gì nhà mình thật rộng rãi để có thể nuôi được cả trăm Em mèo T T

thanhcarter

Member
kaka.up cho bạn Linh tốt bụng.mình cũng muốn xin lém n ma nhà mình bg hơi nhiều mèo rồi.hi.e này gần giống y chang e Kathy nhà mình chỉ khác là e nhà mình ít trắng hơn thôi..kaka.hôm nào co dịp cho tụi nó kết nghĩa nhé bạn...chúc Cốm tìm được chủ tốt bụng.............

meomeocool

Member
up cho bé nhà bạn sớm tìm đc chủ tốt và thank cô chủ tốt bụng nhiều lắm

meobuon

tiếc là mình ở Đà Nẵng :) up cho bé nhà bạn sớm tìm được chủ tốt

Linhmu_93

Active Member
em ơi chị muốn xin mèo và xin luôn cái cat tree kia có được không em =))
chị cứ đến chơi với mấy đứa để em xem chị là người ntn đã chứ! nếu thấy chị thực sự yêu mèo và có thể chăm sóc tốt cho mèo thì e tặng chị thêm 1 bao canin và 1 bao monmi nhé =))

Linhmu_93

Active Member
em ơi chị muốn xin mèo và xin luôn cái cat tree kia có được không em =))
chị cứ đến chơi với mấy đứa để em xem chị là người ntn đã chứ! nếu thấy chị thực sự yêu mèo và có thể chăm sóc tốt cho mèo thì e tặng chị thêm 1 bao canin và 1 bao monmi nhé =))

Linhmu_93

Active Member
Đã có rất nhiều bạn quan tâm và đến chơi với Cốm. Mình rất cám ơn các bạn. Nhưng vì sức khỏe của Cốm 3 hnay k được tốt nên mình phải giữ lại chăm sóc đã. Khi nào khỏi hẳn thì mình mới cho Cốm về nhà mới. Vì thế bạn nào thực sự quan tâm đến Cốm và thấy mình có khả năng hãy liên lạc trực tiếp với mình. Mình k có tg lên mạng nên k thể trả lời hết tin nhắn của các bạn được. Mong mọi người thông cảm.

zin zin

Member
cốm ngầu.... up cho em :x:X:x... làm Suki "xinh gái" của chị sợ tí .... ra quần :))

hanhjen

Member
Tớ là Hạnh mà hôm trước đi cùng bạn Tùng qua chơi với bé Cốm nè :D Mong cho em ý mau khỏi, khổ em ý mà khổ cả bạn nữa :(( tớ bên 4rum YTC nên thỉnh thoảng mới qua VP chơi :p
Hôm nào rảnh tớ mang em Bông nhà tớ sang chơi vs mấy bé nhà ấy nhé ;;) hehe

phenmaleat

Active Member
Đã có rất nhiều bạn quan tâm và đến chơi với Cốm. Mình rất cám ơn các bạn. Nhưng vì sức khỏe của Cốm 3 hnay k được tốt nên mình phải giữ lại chăm sóc đã. Khi nào khỏi hẳn thì mình mới cho Cốm về nhà mới. Vì thế bạn nào thực sự quan tâm đến Cốm và thấy mình có khả năng hãy liên lạc trực tiếp với mình. Mình k có tg lên mạng nên k thể trả lời hết tin nhắn của các bạn được. Mong mọi người thông cảm.
hôn qua tớ đã qua chơi,công nhận 4 đứa mèo nhà bạn rất ngoan và khẻo mạnh.kêt ra cho đi thì rất tiếc vì vậy bạn nên suy nghĩ cho kĩ trước khi cho đi bạn nhé

Cún chị

Chị ở HN, rất yêu chó mèo.
Vừa rồi nhà chị dọn lên chung cư nên phải di chuyển mấy em chó gửi về bà ngoại.
Nhà chưa có em bé nên cũng buồn. Chị có thể đón em Cốm về được ko em? Chị đảm bảo em ấy có đủ điều kiện chăm sóc và sinh hoạt tốt nhất.

phenmaleat

Active Member
vậy là cốm sắp về nhà mới của mình rồi,chúc cốm về nhà mới vui vẻ nha

Linhmu_93

Active Member
Cám ơn mọi người nhiều nhé. Cốm sắp về nhà chị Cún chị ạ :x nhà chị ấy ngay gần nhà Linhmu nên có thể sang thăm e Cốm bất cứ lúc nào!