• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

HN-Tặng mèo Ba Tư lai ALD

Linhmu_93

Active Member
Chào các bạn, mình là Linh, tham gia 4rum chưa quá lâu nhưng cũng đủ để mình biết được nhiều bạn thích mèo TÂY thế nào nhưng vì không có điều kiện kinh tế để rước về một em với giá bạc triệu. Mình cũng từng rơi vào tình cảnh tương tự, nhưng với tình yêu và sự chăm sóc tận tình dành cho các chú mèo mà mình đã tạo được niềm tin cũng như yêu quý của một số bạn trong vietpet :x Vì thế, có người đã không ngần ngại tặng cho mình những em mèo mà họ rất yêu quý và mặc dù không muốn nhắc đến ở đây nhưng mình vẫn phải nói thẳng, đó là giá của các em ý thì không hề rẻ chút nào. Mình nghĩ nói thế là cũng đủ để mọi người hiểu rằng topic cho mèo này chỉ dành tặng cho bạn nào thực sự yêu mèo, có đủ điều kiện để chăm sóc các em ấy ( thời gian, công sức và cả tài chính).

Tuyệt đối mình không bao giờ giao mèo của mình cho ai có ý định kinh doanh hay quá bận đến nỗi không có chút thời gian dọn vệ sinh, tắm rửa, chải lông ....cho mèo. Vì thế, những bạn nào thực sự đáp ứng được các nhu cầu trên thì hãy liên lạc với mình nhé. Mình rất sợ em ấy rơi vào tay chủ không tốt để rồi lại khổ thân.
Bây giờ là chủ để chính! Hiện tại nhà mình có 4 mèo, 1 mèo Nga, 1 mèo lai tung tóe và 2 em mèo Ba tư lai ALD. Vì mình cũng đang là sinh viên nên thực sự thời gian để mình chăm bẵm cả 4 đứa là rất khó khăn. Vì thế, mình quyết định tìm nhà mới cho 1 em Ba Tư lai ALD.
Bé mèo nhà mình là CỐM. CỐM sinh tháng 5/2011. Nếu bạn nào theo dõi vietpet thường xuyên thì chắc sẽ nhớ CỐM là con BOP và Phe nhà cô D_P_HOA. Màu lông của bé là màu tam thể, nhìn mũi bé giống HITLE cực kì :)) Cốm ăn rất ngoan, trộm vía, giờ Cốm được 3,5kg rồi nhé.
Các bạn muốn nhận nuôi Cốm thì liên lạc với mình theo số 01698 338 338 hoặc 0917 882 057. YH: linh_glambert.
Các bạn đến nhà mình chơi để làm quen với Cốm nhé!
Đây là hình của Cốm: ( vì mặt Cốm tối xầm lại nên nhìn ảnh k rõ lắm. Các bạn đến tận nơi chơi nhé, trong 4 đứa nói thật con Cốm có bộ lông đẹp nhất, lại ngoan nữa nên mình rất tiếc khi phải cho Cốm đi).

cody_xinh

thế thì em í là anh em với Chíp nhà mình...tiếc là chíp bị mất rồi...Mình có cái vòng phong thủy của Chíp do mình xâu bạn nào lấy em í thì mình để cho free nhé. bao gồm thạch anh tím, thạch anh trắng, trai đen, trai trắn, ngọc...mỗi thứ một hạt vì mình làm vàng nên tích nhặt làm vòng cho em í. khá đẹp.bạn về xâu lại cho em í đeo.

thanhcarter

Member
thế thì em í là anh em với Chíp nhà mình...tiếc là chíp bị mất rồi...Mình có cái vòng phong thủy của Chíp do mình xâu bạn nào lấy em í thì mình để cho free nhé. bao gồm thạch anh tím, thạch anh trắng, trai đen, trai trắn, ngọc...mỗi thứ một hạt vì mình làm vàng nên tích nhặt làm vòng cho em í. khá đẹp.bạn về xâu lại cho em í đeo.
Mình đăng kí e vòng này được o bạn???????????????8->>:D<;)

cody_xinh

Mình đăng kí e vòng này được o bạn???????????????8->>:D<;)
Cái vòng đấy chủ yếu là phong thủy tốt cho sức khỏa của mèo. mình ở 119 Xã Đàn nếu bạn qua lấy thì nt từ hôm trc' để tớ mang theo trong h hành chính.091.539.1999

Linhmu_93

Active Member
Mod khoá giùm topic, rất nhiều người gọi điện đến hỏi, mình cảm thấy rất phiền ạ!

phenmaleat

Active Member
tớ hiểu cho bạn mà, vì mèo nhà bạn xinh quá ấy mà, xinh đây phải là tội phải không bạn?

vanvi

bạn đã tìm đc chủ mới cho bé chưa, nếu chưa tìm dc và vẫn còn ý định cho bé đi thì cho mình đăng kí nhé. Khi nào bạn có dk nuôi thi minh sẽ chuyển bé lại cho bạn. Mình nuôi 2 bé tại shop thời trang Haly phố Trần Cung, các bé bắt nạt mình rất kinh, vào nhà tắm cũng đòi theo, nhưng 2 bé đã bị trộm mất rồi. Minh đã quây lưới ngăn ko cho bé mèo ra ngoài nữa và đang tìm một em về nuôi cho đỡ buồn. Mình vẫn thường nuôi hộ mèo của mấy cháu gai mình khi các bé bị ốm, bị liệt đên khi khỏe lại mang về. Dt của mình 0982138681

nguyenthuy

Member
Bạn ấy đã giữ lại mèo để nuôi rồi. Mình nghĩ các bạn đã quan tâm thì nên đọc cho hết topic để đỡ phải làm phiền bạn ấy. :)