• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

HN - Tặng mèo Anh lông dài lai Nga

Linhmu_93

Active Member
@ thuongvt , yeumeolam21: các bạn làm ơn cho mình hỏi, các bạn đang nuôi mấy mèo? Về kinh tế các bạn tự chủ đc bao nhiêu % ?
1 ngày thời gian giành cho mèo của các bạn có thể là bao nhiêu?
Mình thấy các bạn nói như đúng rồi mà cứ thề thốt làm gì, tên, tuổi, trường đang theo học, hoàn cảnh gia đình... Ghi rõ vào cho chị Mai Anh còn suy nghĩ. Ghi như kia ai biết đường nào mà lần :( chị ấy k công khai sđt chắc các bạn cũng biết lí do rồi mà. Nên tốt nhất có gì cứ nói ở đây :) mng cùng đọc mà cùng xem xét cùng chị ấy :D

Cricket_Kim

Member
mình đọc 2 đoạn này mà k hiểu 2 bạn là 1 hay như thế nào???
Có một bạn hỏi mình đặt mèo ở đâu
Mình rep nhưng ghi thiếu, lẽ ra là "Một anh đang có mèo" chứ không phải mình :-ss
Mà bạn quyết đinh cho xem xét cho ai đi nha:p
Bạn chỉ là tạm thời chưa nuôi được hay là không nuôi được mãi mãi?
P/s: Hừ. cái bài dài ngoằng của minh thì bạn k xem toàn xem cái ngắn
Bạn cho bạn nào đã nuôi mèo tây ấy, chị pe_shushi chẳng hạn
Mình thì chưa có kinh nghiệm trong chuyện bệnh của em nó lắm:-ss

selley

Em chào chị, em là Hiền sn 92 là sinh viên năm 2 ạ. Nhà em nuôi cả chó và mèo, cách đây gần 3 tháng (chính xác là 2 tháng 23 ngày) bé mèo moon nhà e bị bắt mất, em nó béo tròn, sạch sẽ *1 tuần tắm 1 lần ạ* lại còn ngủ với em suốt nên em rất buồn, thấy các bạn lập topic tìm chủ cho các bé, em có đăng ký nhưng chắc do mới tham gia với chậm chân nữa nên đành ngậm ngùi. Chị cho phép em được rước bé về chị nhé. Hi vọng là em có duyên với bé sđt của e là 01674310798. Dù gì đi nữa cũng cảm ơn chị nhìu! :X

weiwei

Member
Mình ở nam ko biết có thể xin bé được ko... :( Nhưng bạn cưng mít như vậy chắc sẽ cho mít ở HN để tiện thăm nom... :(
Mấy ngày trước định mua Coca nhà Linhmu93 về chơi vs kiwi nhà mình nhưng tloi chậm vậy là coca về nhà chủ rồi...:( Bữa h mình vẫn đang tìm một em cái để đón về chơi vs kiwi....Nhưng sao dạo này toàn mèo đực :(

nhocketoan

Mèo nhà mình bị tai nạn, bác sĩ vietpet vừa đến thì mèo tắc thở chưa kịp chữa gì. Bạn có thể tặng mình bé mít được không? bạn có thể thăm bé mít bất kỳ lúc nào, mình sẽ chăm sóc cẩn thận. Ở cửa hàng chỉ có mình và bạn trai thôi, khách đến nhà hàng mình ăn cũng rất yêu mèo, nên hay ra chơi với chúng lắm. Nhà hàng mình bán đồ hàn quốc không bán thịt mèo đâu. Mình để ở nhà hàng để chơi cùng chúng khi không có khách. Bạn suy nghĩ rồi liên lạc với mình nha 0908668611 hoặc 113 B1 Thành Công - Ba Đình nhé

Mình ở nam ko biết có thể xin bé được ko... :( Nhưng bạn cưng mít như vậy chắc sẽ cho mít ở HN để tiện thăm nom... :(
Mấy ngày trước định mua Coca nhà Linhmu93 về chơi vs kiwi nhà mình nhưng tloi chậm vậy là coca về nhà chủ rồi...:( Bữa h mình vẫn đang tìm một em cái để đón về chơi vs kiwi....Nhưng sao dạo này toàn mèo đực :(
Chắc bạn này nhầm. Nhà chị Linhmu làm gì có đứa nào tên Coca đâu:-/

weiwei

Member
à mình quên =)) nhà linhmu là con bé xám trắng tên bò sữa... còn coca là của một bạn đăng bán nữa lúc mình hỏi thì chỉ còn 1 em xoài vằn vàng... mình chậm chân vs cả coca và bò sữa.... :D

up cho chủ topic nào.............. hihi. mình cũng thích nuôi mèo tây. nhưng chưa đủ xiền. khi nào có thì mua. chứ xin thì ngại lắm. hihi. mình thấy ngại với chủ của em miu lắm........

meomeocool

Member
up cho chủ topic nào.............. hihi. mình cũng thích nuôi mèo tây. nhưng chưa đủ xiền. khi nào có thì mua. chứ xin thì ngại lắm. hihi. mình thấy ngại với chủ của em miu lắm........
Ai cũng nghĩ đc nh[FONT=&quot]ư bạn này thì có fải thiên hạ thái bình roài không[/FONT]

pe_sushi

Member
Có một bạn hỏi mình đặt mèo ở đâu
Mình rep nhưng ghi thiếu, lẽ ra là "Một anh đang có mèo" chứ không phải mình :-ss
Mà bạn quyết đinh cho xem xét cho ai đi nha:p
Bạn chỉ là tạm thời chưa nuôi được hay là không nuôi được mãi mãi?
P/s: Hừ. cái bài dài ngoằng của minh thì bạn k xem toàn xem cái ngắn
Bạn cho bạn nào đã nuôi mèo tây ấy, chị pe_shushi chẳng hạn
Mình thì chưa có kinh nghiệm trong chuyện bệnh của em nó lắm:-ss
sao tự dưng lại nhắc đến chị :D chị xin đùa thôi, chứ nhà chị nhiều mèo lắm, còn đang đi cho bớt kìa ^^

à mình quên =)) nhà linhmu là con bé xám trắng tên bò sữa... còn coca là của một bạn đăng bán nữa lúc mình hỏi thì chỉ còn 1 em xoài vằn vàng... mình chậm chân vs cả coca và bò sữa.... :D
Đấy là mèo nhà chị mikat1989. Lúc đầu mình cũng đoán thế nhưng sợ nhầm nhầm nên thôi:p

Cricket_Kim

Member
sao tự dưng lại nhắc đến chị :D chị xin đùa thôi, chứ nhà chị nhiều mèo lắm, còn đang đi cho bớt kìa ^^
Thế cho em đi ^^
Vía như mua nhé:))
Sherry cần tìm bạn!!!!!!!!!!!!!!!!!!
Em đang tìm bạn cho bé Sherry hâm
Ẻm đang buồn vì không có bạn
Cũng là hàng lai nga nhớ, chứ lai từ giống gì lai với thì chịu
Có cái là nó trông giống ALD lắm:-"
Cũng muốn xin bé nhà bạn này (trông yêu thế cơ)
Nhưng nếu bạn ấy cho em thì sao chịu
Bé ấy là mèo, thì phải được trả tiền đầy đủ chứ!
Hơn nữa là mèo Tây, được cho thì thử hỏi đảm bảo gì người ta coi như con như cái ;))
Phải tiết kiệm ngày đêm như em mới hiểu giá trị làm sao để có em nó
Nên chửa dám bỏ bê em nó
P/s: Sherry sắp trong 3 tháng, hura! Còn 1 ngày nữa thôi;;)

thuongvit

Member
Chẳng cần phải nói nhiều lời đâu @Linhmu ak, nói suông thì cũng thế thoy, yêu mèo hay ko thì cần chứng minh bằng hành động thoy, chứ còn nói hay như bạn thì ai chẳng nói đc, nói như bạn thế thì những người tỉnh lẻ chắc ko có cơ hội nuôi mèo tây r :)) :)) :)), ngta có thể nuôi đc thì ngta mới dám hứa thoy
E sinh năm 90 ạ, học kinh tế quốc dân, hi vọng có duyên với Mít, nếu vô duyên thì cũng hi vọng Mít tìm đc chủ mới yêu thương con thật lòng...

Linhmu_93

Active Member
Ôi em cũng là người tỉnh lẻ mà chị ơi :)) e có dám nói gì chị đâu. E chỉ hỏi thôi, vì đằng nào chị k nói người ta chẳng phải hỏi!
K quen k biết pm xin mèo của ngta, vào topic mua mèo đòi fix giá, k đc fix thì bảo trả góp, người ta k nói gì nên ghét phải không? Thực ra ý, tôi cũng định tặng bạn 1 con mèo, tôi lấy 600k tiêm cho mèo thôi. Nhưng có topic bán mèo 850k mà bạn còn k mua nổi Thì tôi có cho bạn mèo bạn cũng chẳng có tiền mà tiêm đâu!
Thôi nhé, tôi sẽ k bao giờ nói động đến bạn nữa đâu :))

Ôi em cũng là người tỉnh lẻ mà chị ơi :)) e có dám nói gì chị đâu. E chỉ hỏi thôi, vì đằng nào chị k nói người ta chẳng phải hỏi!
K quen k biết pm xin mèo của ngta, vào topic mua mèo đòi fix giá, k đc fix thì bảo trả góp, người ta k nói gì nên ghét phải không? Thực ra ý, tôi cũng định tặng bạn 1 con mèo, tôi lấy 600k tiêm cho mèo thôi. Nhưng có topic bán mèo 850k mà bạn còn k mua nổi Thì tôi có cho bạn mèo bạn cũng chẳng có tiền mà tiêm đâu!
Thôi nhé, tôi sẽ k bao giờ nói động đến bạn nữa đâu :))
her nàg nói đúng quá :)) riêg việc tiêm phòng cho các con mà k có thỳ đừg nuôi nữa /:) đừg xin mèo tây làm j nuôi mèo lai hoặc ta thôi bno vỗn dĩ đã khỏe nên cũng chẳg ốm đau mấy đỡ tốn tiền các b. :)|
những pic mèo ta thỳ ế trỏng ế chơ pic mèo tây bh cũng đắt hàng :))
mèo nào cũng thế thôi cần sự yêu thương cần đc chăm sóc nâg niu với chúng nó
các b. xin mèo tây cũng nên đọc pic của ch. meomeocool đi có ghi rõ cụ thể đấy :)
k biết các b. xin về có nuôi đc như các ấy hứa k hay lại đem bán đi bán lại tớ thấy nhiều trg hợp như thế r :)
mog là b, nào có í định nthe' thỳ dừng lại đi ... chỉ vì đồng tiền làm việc đấy thất đức lắm

meo138

chị ơi.cho em bé mít đi..em cũng iêu mèo vô điều kiện.:X nhà e có bé mèo ta nhưng em cũng thích mèo tây lắm.:D e cũng giống chị.theo dõi vp lâu r nhưng cũng mới lập tk.nhà e ở hoàng mai.sdt của e là 01674118880 nếu đc chị liên lạc với e nhá.ko dc thì mong bé mít tìm dc nhà mới.

Số điện thoại mình là 0122 bốn hai 77 tám 92

Bạn nào quan tâm thực sự thì để lại thông tin cá nhân cho mình, và gọi điện nói chuyện để mình hiểu các bạn hơn nhé! nếu hợp thì mình sẽ mời các bạn đến nhà chơi với Mít!

hỵ hỵ
dạo này tp tặng mèo rôm rả quá
giờ muộn rùi chắc k tiện gọi điện
mình thấy tp chị be_bym cũng tặng mèo nhưng mong chị ấy giữ lại k tội em ý lắm
bạn tặng lại e ý cho mình nhé
mình đang là sv năm 2
đang ở cùng GĐ ;)
sđt nè: 0986090222

Khổ, người ta muốn tặng mèo cho người yêu mèo thì cứ kệ người ta, có người tặng thì có người xin, mà xin thì không hứa, không thề thốt chẳng lẽ cứ im im mà xin? Được mấy đồng chí vào gạch đá ném loạn xạ giờ người muốn xin cũng khó, người muốn cho cũng khổ. Đời :). Pic xin, cho mèo tây hot là đúng, phần vì tâm lý các bạn ai chẳng thích mèo tây hơn mèo ta, thế nên người xin cũng nhiều, nhưng số bài gạch đá thì còn nhiều gấp mấy lần, mệt với các kiểu như thế.

Khổ, người ta muốn tặng mèo cho người yêu mèo thì cứ kệ người ta, có người tặng thì có người xin, mà xin thì không hứa, không thề thốt chẳng lẽ cứ im im mà xin? Được mấy đồng chí vào gạch đá ném loạn xạ giờ người muốn xin cũng khó, người muốn cho cũng khổ. Đời :). Pic xin, cho mèo tây hot là đúng, phần vì tâm lý các bạn ai chẳng thích mèo tây hơn mèo ta, thế nên người xin cũng nhiều, nhưng số bài gạch đá thì còn nhiều gấp mấy lần, mệt với các kiểu như thế.
thì cũng có nhiều tiêu cực
1 số cũng do iêu mèo mà thái quá thôi
dù sao cũng hiểu đc
nhưng đừng làm to chuyện quá