• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

HN-Tặng mèo ALN lai Ba Tư

Linhmu_93

Active Member
các bạn ý muốn mang luôn mèo đặt trước cửa để các bạn ý mang vào nhà nuôi thế là xong :x:x:x:x:x
A ơi, e k cần a mang đến tận nhà e đâu, e đến đón cũng đc anh ạ! Bao giờ Sun đẻ anh cho e xin 1 con nhé :) e đặt gạch ạ! E sinh viên k có tiền mua chỉ có tiền nuôi, mèo toàn đc cho anh ạ. Nhà e còn thiếu mỗi ALN thôi ạ! Mong a hồi âm sớm vào yh hoặc sđt của em. E cám ơn anh!

zZĩnz

Member
A ơi, e k cần a mang đến tận nhà e đâu, e đến đón cũng đc anh ạ! Bao giờ Sun đẻ anh cho e xin 1 con nhé :) e đặt gạch ạ! E sinh viên k có tiền mua chỉ có tiền nuôi, mèo toàn đc cho anh ạ. Nhà e còn thiếu mỗi ALN thôi ạ! Mong a hồi âm sớm vào yh hoặc sđt của em. E cám ơn anh!
cô Linh lại bắt đầu bài ca xin mèo rồi đấy chẹp chẹp =))=))=))=))=))

Mình thấy các bạn xin mèo ở đây được cái rất đáng yêu dễ thương, không bao giờ thèm đọc bài viết của chủ topic cho tử tế kiểu mèo là mèo gì, phuơng thức liên lạc, làm thế nào để được nhận nuôi... mà toàn vào hứa xong xin xỏ, rồi để lại địa chỉ số điện thoại mong chị hãy liên lạc với em để em đón bé về. Đùa chứ đi xin người ta mà như kiểu người ta lạy lục van xin mình khiêng về hộ ý mà còn bắt người ta liên lạc với mình mình mới thèm quan tâm.
các bạn ý muốn mang luôn mèo đặt trước cửa để các bạn ý mang vào nhà nuôi thế là xong :x:x:x:x:x
Chốt lại 1 câu là những người há miệng chờ sung thế này thì sẽ chẳng có quả sung nào rụng vào mồm đâu=)).

Mình thấy các bạn xin mèo ở đây được cái rất đáng yêu dễ thương, không bao giờ thèm đọc bài viết của chủ topic cho tử tế kiểu mèo là mèo gì, phuơng thức liên lạc, làm thế nào để được nhận nuôi... mà toàn vào hứa xong xin xỏ, rồi để lại địa chỉ số điện thoại mong chị hãy liên lạc với em để em đón bé về. Đùa chứ đi xin người ta mà như kiểu người ta lạy lục van xin mình khiêng về hộ ý mà còn bắt người ta liên lạc với mình mình mới thèm quan tâm.
Chốt lại 1 câu là những người há miệng chờ sung thế này thì sẽ chẳng có quả sung nào rụng vào mồm đâu=)).

:)) chính thế nên bên trạm cứu hộ mới sinh ra 2 topic kiểu em thích mèo lắm, có bé nào thì gọi cho em theo số abcxxxx, nói thật là đọc những dòng đấy thì mình không dám chắc người chủ tương lai này có thật sự sẽ là chủ tốt không khi mà chỉ cần nhấc đt lên hỏi, đôi khi cũng hơi chạnh lòng với mấy kiểu CM đấy

Linhmu_93

Active Member
Theo như mình biết thì chị ấy tặng Bym rồi ạ! Chúc mừng Bym tìm đc chủ mới , chúc mừng bạn chủ mới đã xây dựng được niềm tin với chị be_bym....

be_bym

Member
Theo như mình biết thì chị ấy tặng Bym rồi ạ! Chúc mừng Bym tìm đc chủ mới , chúc mừng bạn chủ mới đã xây dựng được niềm tin với chị be_bym....
uh c đã tặng Bym cho 1 bạn, ngÀy thứ 5 bạn sẽ đến đón Bym. c sẽ tường thuật lại:x

be_bym

Member
em chào chị...chị ơi mặc dù em k có uy tín gì trên 4rum này nhg em rất mong đc chỉ tin tưởng giao phó Bym cho em...nhà em mấy tháng trc cũng mất 2 nhóc mèo lai...nhà em chăm sóc nó lắm mà k hiểu sao vẫn mắc bệnh chị ạ :(( mà 2 nhóc cũng là mèo em mua của 1 bạn có uy tín trên 4rum này...cả bố mẹ em cũng yêu mèo lắm và coi chúng nó như con ý chị ạ :) mèo ở nhà em thì đảm bảo đứa nào cũng đc cưng chiều hết mực...nếu em may mắn đc chị lựa chọn thì em xin dẫn chị đến nhà em (có mẹ em luôn ở nhà) để chị tìm hiểu thật kỹ ạ...em ít onl nên nếu đc chị có thể liên lạc trực tiếp qua số đt của em đc k ạ? Trinh: 0943956653...em cám ơn chị nhiều
c đã tặng Bym cho bạn này, tối thứ năm 2 mẹ con bạn sẽ đến đón Bym.

C cảm ơn Linh_mu93 đã giúp chị bằng cách chia sẻ cách tìm chủ mới cho Bym.
Cảm ơn 1 số bạn đã quan tâm đến Bym nhưng chưa có duyên, và 1 số bạn mình chưa trả lời hết:x

Bún yêu

hic , e cũng rất yêu mèo. e ở Nguyễn Trãi khương trung , nếu nhận được e mèo e sẽ chăm soc cẩn thận và tốt cho bé. sđt của e chị ạ 0913052486

be_bym

Member
hic , e cũng rất yêu mèo. e ở Nguyễn Trãi khương trung , nếu nhận được e mèo e sẽ chăm soc cẩn thận và tốt cho bé. sđt của e chị ạ 0913052486
e ko đọc j à, nó lù lù ở ngay trên mà:-o

nguyenthuy

Member
Chúc mừng bé Bym, chúc cho e về nhà mới đc yêu thương và chăm sóc thật tốt ^ ^

kimble

hehe chào mọi người ạ...tớ sắp là chủ mới của Bym nên lên đây ra mắt mọi người :d:d t5 là ngày tốt nên tớ và mẹ sẽ đến nhà chị Quỳnh Anh đón Bym về...tớ sẽ update hình ảnh và tình trạng của Bym sau khi về nhà cho mọi người yên tâm nhé :x
P/s: cám ơn chị be_bym vì đã tin tưởng em :x:x

ropilois

Member
còn mèo á. đây là bé mèo nhà tớ

lúc bé mới về nhà tớ là bé như này

lúc nhớn nhớn 1 chút rồi

lúc nó mới về với tớ thì nó bé lắm, chỉ nhỉnh hơn con hamster 1 chút (chủ cũ của em ý bán em ý lúc 6 tuần tuổi :) lúc mới mang em về, tớ không biết như vậy là quá nhỏ). vậy mà bé nó coi tớ không khác cây cào móng hay cục mài răng biết đau của nó :-<, trong khoảng 2 tháng đầu, cả người tớ, hở chỗ nào là chỗ đấy bị bé cào + cắn (bạn bè cả bạn trai tớ đều xót xa "nuôi mèo để nó cào thế này à" - tớ chỉ cười trừ "nó yêu em lắm, nên nó mới cào em thế này chứ, cả nhà em có ai bị nó cào vậy đâu:p")
hơ, em xin lỗi chị chủ topic vì comment không liên quan nhưng hình như mèo nhà bạn này là em Nhọ nhà em thì phải? Có phải bạn mua em ý của một anh ở đường Âu Cơ không?;;)

Ừ bạn :D Tớ nhớ đi qua chợ hoa 1 đoạn là đến ^^ 2 ảnh bé bé chụp trên chuồng gỗ là ảnh anh bán mèo chụp :x h bé lớn rồi, chẳng còn nét nào hồi bé nữa (mặt chuyển màu mướp :) )

Bạn là em gái anh ý à? Hôm tớ mang Nhọ về có bạn nữ chạy đi lấy hộp để tớ mang bé về >_< có phải bạn không?

ropilois

Member
Ừ bạn :D Tớ nhớ đi qua chợ hoa 1 đoạn là đến ^^ 2 ảnh bé bé chụp trên chuồng gỗ là ảnh anh bán mèo chụp :x h bé lớn rồi, chẳng còn nét nào hồi bé nữa (mặt chuyển màu mướp :) )

Bạn là em gái anh ý à? Hôm tớ mang Nhọ về có bạn nữ chạy đi lấy hộp để tớ mang bé về >_< có phải bạn không?

hihi, vậy là đúng rồi. Tớ không phải người nhà anh ý đâu. Tớ cũng mua mèo của anh ý đấy. Lứa của bé nhà tớ là lứa trước. 3 ginger 3 trắng chứ không có đồi mồi. Con bé nhà tớ lúc mang về cũng gọi là Nhọ, dù lông nó màu vàng nhưng suốt ngày đi vầy bẩn nên mặt mũi nhọ nhem. Đúng là anh ý cho mèo đi sớm quá. Con bé nhà tớ khi về có 4 lạng. Bé tí xíu. Đã vậy còn bị nấm. Nhưng dù sao cũng rất vui vì nhà anh ý dạy mèo rất ngoan, anh ý còn thấy tớ thích bé quá nhưng không đủ tiền nên giảm giá cho tớ. Lứa đó anh ý bán có rất nhiều nói là giống mều nga nhiều quá (tớ thì chẳng quan tâm vì mều nào tớ cũng thích). .Nhưng con nhợn nhà tớ càng lớn thì máu Batu càng trội. Con bé nhà tớ nó cũng thích cắn người. Đến bây giờ gần một tuổi rồi nhưng vẫn thích cắn. Tay tớ lúc nào cũng nham nhở đầy vết răng và vết móng cào của nó. Tuy thế nhưng tớ vẫn thích chìa tay ra cho nó cắn. hihi^^
Nó đây.^^
Hồi bé :x

Bây giờ.:)):p

kimble

Bé Bym đã về nhà mới <3 sau một lúc bỡ ngỡ ban đầu em đã dần quen với cả nhà. Có người ngồi gãi cho là lim dim mắt rồi ngủ khò luôn :)) chưa gì Bym đã vật con gấu bông to đùng ngã ngửa ra mát xa mát gần cho con gấu rồi cắn điên cuồng nữa :)):))

be_bym

Member
Chiều hôm qua mẹ em Kimble và Kimble đã tới đón Bym.
Hành trang của Bym về nhà chị Kimble là cat tree, 2 túi cát và nửa chai dầu tắm:p
Trước khi Bym về, CN vừa rồi c cũng đã tắm cho Bym và bắt đc kha khá rận, nhưng vẫn chưa hết sạch:-ss Về nhà mới Bym đã đc mẹ con bạn Kimble tắm táp thơm tho và bắt tiếp rận8->nghe nói Bym sắp hết rận rùi.
Mong Bym sẽ hạnh phúc bên chị Kimble:x