• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

HN - Tặng bé mèo 34 trưởng thành ( hơn 1 tuổi )

pe_sushi

Member
mang đi nhà hàng đi b. bán thì ns thẳng, đừng núp bóng cho tặng làm gì
nếu vậy qua bên buôn bán ý:)). đã cho thì đừng ns tiền vía gì vào đây=)).
Ở đây ai tặng cái j cũng đều lấy vía hết đấy, có vấn đề j vs bạn ah`?

Đối với mình vài trăm k chẳng là gì. Mấy bé mèo này mang sang box mua bán rẻ cũng đc 2 triệu/đứa. Lấy tiền chẳng qua chỉ là lấy cái trách nhiệm của người nhận nuôi các bé thôi.

Dù sao các bé cũng đều về được với những người chủ tốt rồi, nên ko tranh luận vs những thành phần như bạn làm j cho tốn tgian.

B nói thế là ko đc rồi. mình là người bạn ý cho mèo đây. nhà b ý có rất nhiều mèo nên b ý chỉ cần 1 chút gọi là việc bồi dưỡng những bé mèo còn lại thôi. vả lại 2 bé mèo mình nhận được còn được tiêm phòng đầy đủ nữa, rất đẹp. Nhà bạn ý không thiếu đến mức phải bán rẻ để lấy tiền nhỏ nhặt thế đâu bạn ạ. Mình xuống tận nơi nên mình có lẽ biết hơn bạn ở nhà ngồi đọc topic này đó
riêng với những người như bạn này, mình lấy 300k/2đứa chứ ko phải 1 đứa nhé. Và chính mình là người đề nghị bạn ý chứ ko phải bạn ý có ý kiến vs mình đâu :))

p/s Trang: mình thấy bạn vừa đăng tin tìm chủ mới cho 2 bé mèo cũ của bạn. Nếu sau này bạn bận thì mang gửi mình nhé, còn nếu ko nuôi đc nữa thì đưa lại cho mình nha

phuong226

Member
Chị sushi ơi khi nào chị có lứa mèo khác thì nhớ đến e nha. Mèo nhà chị xinh quá :x

opps_god

Member
Ở đây ai tặng cái j cũng đều lấy vía hết đấy, có vấn đề j vs bạn ah`?

Đối với mình vài trăm k chẳng là gì. Mấy bé mèo này mang sang box mua bán rẻ cũng đc 2 triệu/đứa. Lấy tiền chẳng qua chỉ là lấy cái trách nhiệm của người nhận nuôi các bé thôi.

Dù sao các bé cũng đều về được với những người chủ tốt rồi, nên ko tranh luận vs những thành phần như bạn làm j cho tốn tgian.

riêng với những người như bạn này, mình lấy 300k/2đứa chứ ko phải 1 đứa nhé. Và chính mình là người đề nghị bạn ý chứ ko phải bạn ý có ý kiến vs mình đâu :))

p/s Trang: mình thấy bạn vừa đăng tin tìm chủ mới cho 2 bé mèo cũ của bạn. Nếu sau này bạn bận thì mang gửi mình nhé, còn nếu ko nuôi đc nữa thì đưa lại cho mình nha
Ok bạn. mình đăng từ trước tết cơ. tại hồi đó khó khăn quá nhưng cuối cùng vẫn co keo lại đc 1 em và tìm được nhà cho 1 em. Hi. Cám ơn b nhiều nha. Mình chắc không có ý định tìm nhà mới cho em ý nữa đâu, cho con Dale đi là mình đã thấy buồn lắm rồi

albertthai

Bạn ơi bạn còn pé mèo con lai 34 nào không hay mèo trưởng thành cũng được. Cho Mình xin một bé về bầu bạn với mình được không? Mình sẽ cho bé một môi trường sống thoải mái và hạnh phúc. Tiền vía bao nhiêu cũng không thành vấn đề miễn là có thể giúp được mấy bé là mình vui rồi. Mình có nt cho bạn đó tại lúc đó đã khuya nên mình không gọi. Có gì thì mình sẽ alo lại cho bạn. Mình sẽ gửi tiền vía cho bạn. Tuần sau mình có người bạn ra Hà Nội. Nếu được thì bạn gửi cho bạn đó đem vào Sài Gòn cho mình. Bạn nt số tài khoản ngân hàng cho mình để mình đi chuyển tiền cho bạn. Cám Ơn bạn nha

centaurus

Member
mang đi nhà hàng đi b. bán thì ns thẳng, đừng núp bóng cho tặng làm gì
300 ngàn tiền vía để đón 1 em mèo xinh về nhà nuôi mà còn phải băn khoăn thì tốt nhất đừng bao giờ nuôi con j hết á. Cũng chỉ là tiền tượng trưng thôi, ko bằng 1 phần giá trị thị trường thì gọi là tiền vía, em ý để tiền vía 300 ngàn là tránh những trường hợp như bạn đó, hiểu ko

baochau_lc

Vietpet sponsor
chị nói cho em biết nếu em mua hôm noel thì em vào topic noel giảm giá cún 4tr7 của 2 đứa học sinh tên là tuấn và lan nhé...2 đứa đấy bị band nick rồi...hay là nhầm lẫn xong kiện lung tung nhé..

n2t

Ko biết còn đợt nào ko, nếu có cho mình đặt 01 em nha. Thanks

thangemdai

Mèo đẹp như thế còn gì? bạn ý tặng như vậy là cũng quá hợp lý, nếu không nói ra thì bình thường người nhận khi đến nhận về cũng gửi lại vài trăm để lấy "vía" mà? còn bạn ấy nói 300k là để nhắc những người "Vô duyên" như bạn đó. Mà bạn chủ thớt ơi? Khi nào có em nào đẹp để mình 1 em nhá? Mình ở Quảng Ninh, hiện tại đang nuôi 1 em chihuahua và muốn nhận nuôi thêm 1 em 34, 44 hay 54 ... gì đó để cho có bạn.

nguyenloan

bạn ơi lúc nào nhà bạn có lứa mới thì cho mình đặt gạch trước 1 em nhé, nhìn mấy em này yêu quá mà mình đến muộn tiếc ghê cơ. :x