• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

HN - Tìm nhà mới cho "người yêu" tớ :|

bobe88

Người yêu tớ ở vớ tới từ hồi bé tí ti (vẫn đủ tuổi theo pháp luật VN nhé) , về nhà từ thuở còn thuở từ tập tưng, ngã xiêu ngã vẹo. Thấm thoát đã 4 năm ròng giờ người yêu tớ đã đến độ xuân, đẹp như trăng rằm :liar:
+Họ: Jun Tên: Jun
+Tên thường gọi: Jun Jun ( đôi khi là Mèo Mèo ) :straight face:
+Giới tính: Male (hoàn toàn tự nhiên, không thiếu thứ gì) - Cái này hơi chuối vì tớ cũng là Male +(không biết trong tớ với em thằng nào là Gay T_T)
+Quốc tịch: Việt Nam.
+Dân tộc: Mướp (cái này thì tớ ko xác minh được, e mất chứng minh thư rồi)
+Màu da: Trắng, đen ở đuôi.
+Tôn giáo: không
+Birthday: 1/12 (ngày tớ gặp e lần đầu tiên)
+Cân nặng : 2-3 kg (thân hình hơi béo một tí, đề nghị giữ sức khoẻ)
+Cao :25-30 cm
+Dài: 55-60 cm tính từ mũi đến đuôi.
+Dị tật: không
+Sức khoẻ: hoàn toàn bình thường, không bị bệnh ngoài da, đầu tóc không có gầu ( dùng clear for men suốt mà), không bị vật kí sinh o_O (ngủ với tớ suốt, con gì kí được) :x
+Tính tình: Trầm tính, ít nói, sống nội tâm, dễ bị tổn thương khi bị mắng mỏ (mỗi lần mắng là hay bỏ nhà đi bụi - sầu đời ) thích suy tư. Cơ bản là hiền lành nhưng đôi khi cục tính. :nerd:
Lười, thích ngủ ngày, đi đêm T_T (đặc biệt giống tớ), ở bẩn (tớ không tắm là nó không tắm) - hay mộng du..:straight face:
Bonus: chưa biết gái gú là gì, tâm hồn trong sạch - Như tớ :day dreaming:

Lý do: đẩy em nó đi là để kiếm người yêu mới, sắp ế già đến nơi rồi :nerd: Đùa chút thôi, vì nhà tớ ở chung cư, điều kiện nuôi ít nhiều gặp khó khăn, cái này thì tớ vẫn khắc phục được, dù sao em nó cũng ở với tớ 4 năm rồi, nhưng đợt này sức khoẻ mẹ tớ yếu, bị dị ứng với lông mèo, nay cụ ho nhiều quá nên tớ không giữ em nó ở nhà được Dog Eye

Và cuối cùng: tớ không có yêu cầu gì cao, chỉ mong ai đó thay tớ chăm sóc em Jun yêu thương nó thật lòng. Thú thực tớ cũng đăng vài topic trên 1 số diễn đàn, hôm qua có bạn gì pm cho tớ cẩn thận kẻo có người xin e tớ về làm bữa nhậu, tớ hoảng quá. Bạn đó mách tớ vào đây, vì trong này toàn những bạn yêu động vật cả.

Vậy bạn nào có điều kiện và thực lòng muốn nhận nuôi em tớ thì liên lạc với tớ nhé:
Yahoo! : bobe_beo
Mobile : 0904.114.991

À! còn tớ, zai cao 1m7, da đen người hôi, béo ú, mắt cận lòi, tính tính hiền lành (không cục tính), biết nói chuyện , được cái lười chỉ thích ăn với ngủ :D Bạn nào có nhận về nuôi không :blusshing: Mẹ tớ cũng đang đuổi đây $-)

koojjai

Member
Chúc em sơm về nhà chủ mới yêu thương. 4 năm rồi mà em nó không quấy rầy kêu gào à bạn ? Ngoan đó! Chúc 2 anh em vui khoẻ !

bobe88

ôi tớ tìm được bài của tớ rồi, admin kiểm tra lâu quá :D
Chúc nhà mình năm mới, chó đầy sân, mèo đầy vườn, cá đầy bể nước, chim chóc đầy lồng, rắn lươn đầy vại, hại hại ... mai zô nâng cốc nào...
Chúc mừng năm mới ^_^!

ttmy2407

Member
ô, cái em "mèo" dài mét bảy có khó nuôi ko ấy? cho tớ nhận nuôi cái em "mèo" dài mét bảy đc hem? :d