• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

HN - Tìm nhà mới cho Ngơ

kunluvv1994

Member
Vì lý do cá nhân nên em không tiếp tục nuôi Ngơ đc nữa .
Em muốn tìm nhà mới cho Ngơ
Điều kiện :
- tuyệt đối không nuôi nhốt ( e nhốt nó tầm 1 tháng nay mà h` không còn nhận ra nó nữa :( )
- Ngơ nó bướng , nhưng biết sợ , vậy nên nó làm sai không phải đánh nó , chỉ cần quát to , r` lườm nó là nó hiểu
- Ngơ thích tắm nước ấm và đc ngồi trong chậu , nếu có điều kiện thì 1 tuần tắm cho e nó 1 lần là tốt nhất ạ :)
- Ngơ chỉ ăn hạt khô royal canin , pate wiskat ( không trộn cơm ) , vậy nên nếu bạn nào còn là hsinh , svien , chưa có điều kiện kinh tế thì đừng nhận nó ạ :-s
- Dạo này e nó hơi bị tàn ( cũng do e gần đây không chăm đc ) vậy nên bạn nào nhận nuôi e xin tặng thêm 1 vỉ thuốc nhỏ gáy trị rận nữa :) Mong đừng chê e nó xấu mà ghét bỏ :((
- update thông tin về Ngơ thường xuyên cho e , có thể qua fb , yh , SMS gì cũng đc , có ảnh thì càng tốt :)
Mọi người thông cảm cho e , vì e nuôi Ngơ cũng hơn 1 năm rồi , nên điều kiện nếu có nhiều quá thì cũng đừng trách em ạ :(
Cuối cùng , vía cho Ngơ về nhà mới là 300k ( mong tìm đc chủ tốt cho Ngơ )
http://forum.vietpet.com/113382-xay-nha-rieng-cho-ngo.html
Đây là ảnh của Ngơ , h` con bé xấu hơn :( tất cả là lỗi do e , mong chủ mới sẽ tốt vs nó , không như e :(
YM : dont_ever_forget_smile ( mọi người liên lạc qua YH vs e ạ , e onl 24/24 )

yoon_cat

Member
không biết bé này có đanh đá không nhỉ, nhà mình còn 1 bé ald mới 3 tháng sợ đánh nhau chết thui :D

đôi điều comment với chủ thớt, cũng như những ng có ý định (tặng, cho , bán chó mèo )
1:bạn đòi hỏi về kinh tế quá, ăn thức ăn này nọ. nói đúng ra thì " nhập gia tùy tục " bạn ạ, " chó k chê chủ ngèo" hãy để tất cả hiểu câu " ai có điêu kiện "= " ai có tình thương " chứ k phải là điều kiện vật chất., có thể ở nhà bạn, nó đc ăn này nọ, về nhà chủ mới nó k đc khẩu phần ăn như thế, nhưng tôi dám đảm bảo , điều cần nhất cho 1 chú chó k phải ăn ngon, diện đầm đẹp, bát ăn cơm xịn hay dây dắt đắt tiền, mà chỉ cần ng chủ có long với nó thôi.
2: mình thấy rất nhiều ng khi đem cho cún hay miu đều đòi hỏi update tình hình hàng tuần, hàng ngày, như thế vô hình chung đã làm cho ng chủ mới cảm thấy họ chỉ là ng nuôi hộ, chưa kể có nhiều bạn lại còn đòi đến thăm các pé tuần / lần, như thế thì chủ mới quá là nuôi hộ chứ còn j nữa, một khi bản thân k đủ khả năng chăm nuôi, thì hãy để cho ng chủ mới toàn quyền là ng chủ theo đúng nghĩa
3: ( cái này giành đúng cho chủ thớt này luôn) :, thú thực mình đọc nhiều bài ' tặng , tìm nhà chó các bé rồi ), nhưng lần đầu tiên mình thấy tiền " Vía " nhiều thế đấy, .

kunluvv1994

Member
đôi điều comment với chủ thớt, cũng như những ng có ý định (tặng, cho , bán chó mèo )
1:bạn đòi hỏi về kinh tế quá, ăn thức ăn này nọ. nói đúng ra thì " nhập gia tùy tục " bạn ạ, " chó k chê chủ ngèo" hãy để tất cả hiểu câu " ai có điêu kiện "= " ai có tình thương " chứ k phải là điều kiện vật chất., có thể ở nhà bạn, nó đc ăn này nọ, về nhà chủ mới nó k đc khẩu phần ăn như thế, nhưng tôi dám đảm bảo , điều cần nhất cho 1 chú chó k phải ăn ngon, diện đầm đẹp, bát ăn cơm xịn hay dây dắt đắt tiền, mà chỉ cần ng chủ có long với nó thôi.
2: mình thấy rất nhiều ng khi đem cho cún hay miu đều đòi hỏi update tình hình hàng tuần, hàng ngày, như thế vô hình chung đã làm cho ng chủ mới cảm thấy họ chỉ là ng nuôi hộ, chưa kể có nhiều bạn lại còn đòi đến thăm các pé tuần / lần, như thế thì chủ mới quá là nuôi hộ chứ còn j nữa, một khi bản thân k đủ khả năng chăm nuôi, thì hãy để cho ng chủ mới toàn quyền là ng chủ theo đúng nghĩa
3: ( cái này giành đúng cho chủ thớt này luôn) :, thú thực mình đọc nhiều bài ' tặng , tìm nhà chó các bé rồi ), nhưng lần đầu tiên mình thấy tiền " Vía " nhiều thế đấy, .
Cám ơn bạn đã qtam đến topic này ! Minh k muốn đôi co gì vs ng ko hiêu

yoon_cat

Member
`

chắc bạn này chưa nuôi mèo tây bao h, mèo tây nhìn thì đẹp nhưng khoản chăm chút lông lá rồi sức khỏe rắc rồi hơn mèo ta rất nhiều, cái này ai nuôi mèo tây đều hiểu, không cần nói nhiều, thế nên muốn chăm được mèo tây đẹp lung linh thì phải ít nhất có đủ kinh tế chứ không phải mang về rồi muốn ăn gì thì ăn. còn chủ mèo muốn thỉnh thoảng ngắm ảnh mèo để biết tình hình sức khỏe và ngắm cho đỡ nhớ cũng k có gì quá đáng. cuối cùng là 1 con mèo 34 lai hơn 1 tuổi vía 300k là gần như cho không rồi đó, đừng có so mèo tây với mèo ta rồi đánh giá tiền vía, nếu ít vía cho 1 bé mèo tây đẹp còn không có thì lấy gì đảm bảo nó sẽ tìm được người chủ tốt

kunluvv1994

Member
chắc bạn này chưa nuôi mèo tây bao h, mèo tây nhìn thì đẹp nhưng khoản chăm chút lông lá rồi sức khỏe rắc rồi hơn mèo ta rất nhiều, cái này ai nuôi mèo tây đều hiểu, không cần nói nhiều, thế nên muốn chăm được mèo tây đẹp lung linh thì phải ít nhất có đủ kinh tế chứ không phải mang về rồi muốn ăn gì thì ăn. còn chủ mèo muốn thỉnh thoảng ngắm ảnh mèo để biết tình hình sức khỏe và ngắm cho đỡ nhớ cũng k có gì quá đáng. cuối cùng là 1 con mèo 34 lai hơn 1 tuổi vía 300k là gần như cho không rồi đó, đừng có so mèo tây với mèo ta rồi đánh giá tiền vía, nếu ít vía cho 1 bé mèo tây đẹp còn không có thì lấy gì đảm bảo nó sẽ tìm được người chủ tốt
^^ Tks bạn đã hiểu cho mình , Ngơ nó lành lắm , phải cái hơi bị to mồm lúc đầu thôi , mèo bé thì nó còn biết nhường nữa ^^ nó hư , chỉ quát là nó tự hiểu

phammanh1607

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
Bạn ơi , Ngơ tìm đc chủ mới chưa bạn ? địa chỉ bạn ở đâu vậy ? hãy cho mình sđt để liên lạc với bạn được không ? mình cũng rất muốn nuôi và chăm sóc một bé mèo như Ngơ của bạn ! đt mình 0963.696.115

talathanrot

híc, cũng mún nuôi e ý lắm nhưng mình ik làm, ko nhốt nhỡ e ý đi đâu thỳ.... :((
chúc e sớm tìm đc chủ tốt =((

kunluvv1994

Member
Bạn ơi , Ngơ tìm đc chủ mới chưa bạn ? địa chỉ bạn ở đâu vậy ? hãy cho mình sđt để liên lạc với bạn được không ? mình cũng rất muốn nuôi và chăm sóc một bé mèo như Ngơ của bạn ! đt mình 0963.696.115
bạn liên lạc YH vs mình nhé :) Tks bạn

meoxuham

up cho bé nào. Mình cũng đang nuôi 1 nhóc giống thế nè, tiếc là vi phạm đk là sv . ko thì rước về cho đông vui=((

golden-sr

Member
Mấy hôm đầu xích, quen rồi thả... Ko thì nhốt tạm vào cái lồng 1m2 50 kia kìa :)) Tối anh toàn phải nhốt vì sợ đi chơi mất, ban ngày lại thả cho chơi... :)) Thằng Gấu mới tắm xong nên nhìn như thằng ăn mày đấy, chứ bình thường bảnh trai lắm :))

Mình không hiểu được là tại sao có nhiều bạn không biết gì về mèo mà cứ thích ngồi đấy phán như đúng rồi. Thứ nhất em này là 34 lai ALD... các bạn thử ra bất kỳ cửa hàng hoặc tìm mua trên các diễn đàn xem giá là bn, ít nhất là tầm 2tr đổ lên nhé. Ở đây tiền vía có 300k và tặng kèm 1 lọ trị rận. Xin thưa với các bạn là 150k/ lọ nhé. vậy thì các bạn chỉ bỏ ra 150k thôi. còn mấy cái fit 32 với indoor em Ngơ này ăn rẻ bèo. Kể cả kitten 36 cũng chỉ có 130k/kg, ăn 3-4 tuần mới hết... chưa kể mèo cái hơn 1 tuổi, các bạn nhận về nuôi xong cho phối giống đẹp, đẻ ra đàn con rồi bán thì cứ tầm 1tr5/ bé là đổ xô vào mua rồi... Nói chung không biết thì ngồi im, đừng có phán vớ vẩn, ngu còn tỏ ra nguy hiểm rồi để người khác cười vào mặt nhé

Hơn nữa, việc người ta đến thăm hàng tuần là để theo dõi tình hình sức khỏe của bé, xem có bị ốm yếu k. Để biết được người xin mèo có nuôi không, hay chỉ xin về rồi đem đi bán lại lấy lời. Một mặt cũng là do yêu em mèo đấy, k nỡ cho đi. nhưng hoàn cảnh k cho phép nên đành chấp nhận. Hơn nữa, họ qua đôi khi để đưa thức ăn cho em mèo, giúp chủ mới 1 khoản thức ăn, đỡ tốn chứ làm sao. Nuôi hộ thì sao, nuôi hộ lúc nó đẻ bán lấy tiền thì tiền đấy ai cầm, chủ cũ hay chủ mới... đơn giản vậy thôi

blanc

c ơi, e có thể nhận nuôi e ýt đ.c ko hả c?
e gần nhu đủ hết các yêu cầu cần thiết của e ýt

opopls

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
bạn ơi nếu Ngơ chưa tìm đc chủ thì bạn inbox cho mình số điện thoại nhé. mình k onl yahoo đc.đón Ngơ về làm bạn với mấy bé nhà mình cho vui :)