• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

HN - Tìm nhà mới cho mèo 34

lululubu

Active Member
Nói chung phải lập topic tìm nhà mới lên thế này mình rất buồn, vì mình nuôi em nó cũng đã lâu rồi. Bây giờ vì hoàn cảnh gia đình không cho phép nên mình muốn tìm cho bé một chỗ ở mới tốt hơn. Muôi nhà mình là mèo đực, lông màu color-point (tai và đuôi màu kem), đã thiến, đã tiêm phòng và tẩy giun, nên bạn nào có nhu cầu đem về làm giống chắc không được. Mình chỉ để lại bé cho bạn nào có ý định nuôi nghiêm túc và lâu dài, nhà chưa có mèo. Vì cháu nhà mình tính đực rất mạnh, và khó tính, nếu trong nhà có mèo khác, đặc biệt là mèo đực, hoặc chậu cát không sạch nó sẽ đi ra ngoài chậu. Nếu nuôi chỉ một mình thì ok không vấn đề gì, đi vệ sinh rất ngoan.

Một số hình ảnh của Muôi:

Muôi là thằng bé ngọt ngào nhất mình từng nuôi, rất quấn người, không lạ nhà và quen hoàn cảnh mới cực nhanh. Rất thích nằm lê la trên chân, chui vào chăn, đưa cái gì vào mồm là liếm. Sáng có ý thức gọi chủ dậy. Phải cái tính khí hơi trẻ con, lớn rồi mà đầu óc chả khác gì đứa mấy tháng, lúc nào cũng chạy hùng hục như trâu vậy.

Vậy bạn nào thực sự có ý định đón bé về chăm, đáp ứng được đầy đủ các nhu cầu sau:

+ Ở nhà riêng, không ở trọ để có thể đảm bảo cho bé chỗ ở lâu dài, nuôi mèo trong không gian khép kín, không thả bé chạy rông.

+ Gia đình không phản đối nuôi mèo, hoặc ghét mèo.

+ Nhà chưa có mèo, và không có ý định nuôi thêm mèo khác ngoài bé.

+ Cho bé đi chậu cát chứ không đi xỉ than, vì từ bé đến giờ nó đã quen thế. Và mèo nhà mình không ăn cơm :(, chỉ ăn thịt/cá không, cùng với hạt khô Royal canin Fit32. Thích ăn phô mai, gel dinh dưỡng, nói chung không kén ăn lắm nhưng ăn không nhiều, bụng dạ tốt.

+ Cho mình địa chỉ cụ thể để mình đến thăm sau này. Nếu không nuôi được bé nữa vui lòng liên lạc với mình ngay để mình hỗ trợ tìm chủ, hoặc có thể trả lại cho mình.

Mình cũng nói luôn là mình sẽ không cho không mà sẽ lấy 1 số tiền vía nho nhỏ, các bạn cũng có thể quy đổi ra thức ăn mèo. Nếu sau đó các bạn cảm thấy không nuôi được mình sẽ gửi trả lại toàn bộ tiền vía của các bạn. Nhưng mình sẽ không cho không, vì phàm cái gì không phải bỏ công sức, tiền bạc ra thường hiếm người biết quý lắm.

Vậy bạn nào đáp ứng đầy đủ điện kiện và có ý định chăm sóc bé thì vui lòng p/m cho mình. Mình xin cảm ơn.

heou.knight

bạn inbox cho mình tiền vía nhá. mình là sinh viên sống 1 mình tại nhà riêng tại hà đông bạn ạ

milkygirl6390

Active Member
chó Muôi về nhà mới ăn sung mặc sướng nhé con ... mình lại phải cái toàn quen mấy nhà nuôi 3 4 con mèo :(

lululubu

Active Member
Thì toàn nuôi 3, 4 đứa mới bi kịch tinh thần dư vầy đây :(. Hôm nay nó lại phá ầm ầm như con điên, lõi đệm ép bông đem ra phơi mà 3 đứa trèo lên nhảy bịch bịch rồi cào tung tóe.

Bao Linh 85

Member
Lulu chọn mặt gửi vàng nhé
Lên cho Muôi sớm gặp đc chủ tốt đáp ứng đầy đủ đk:x

jun1995

Mình có đủ đk nuôi e mèo của bạn mìh vừa bị mất e của mình do cho đi viện bọn bảo vệ n để chạy mất T.T bạn pm sđt m 0986802902 hoắc inbox cho mình nha

pe_sushi

Member
phải tìm nhà cho Muôi ah :( đi đâu mà được sướng bằng ở nhà mình đang ở bây h
chúc thằng bé may mắn :x

lululubu

Active Member
Hự, cũng chẳng muốn cho cháu nó đi đâu mà không tìm nhà mới thì không được. Khổ thân chứ dạo này ngoan lắm cơ.

te.dolly

E í có chủ chưa vậy. Mèo và chó nhà mình chơi vs nhau thân. vậy mà mèo lại bị bắt mất. :( Mình đag tìm một E cho vui cửa vui nhà. Chó nhà mình cũng có bạn nữa. Cho Mình nuôi đc không?

quinho_da

Muôi xinh quá nhưng nhà cũng có một em đực giống muôi rồi ........ tiếc quá
Chúc em sớm tìm được nhà mới nhé:-*:-*:-*:-*:-*

lululubu

Active Member
Up cho con xinh đẹp nào. Dạo này có nhiều bạn liên lạc với mình hẹn đến xem mà mình cứ ngồi nhà chờ xong chả thấy bạn nào xuất hiện cả, cũng không báo cho mình 1 câu là có đến hay không, làm lỡ bao nhiêu là việc. Thôi từ h tốt nhất cứ đi chơi ai đến thì tính sau ha2.

lululubu

Active Member
Các bạn liên lạc vào số đt của mình là: 0986116481 nhé,mình bận không onl thường xuyên được...Mong Muôi sớm tìm được chủ yêu thương.

linhti

e ý tìm đc chủ mới chưa b? Nhà mình có đầy đủ điều kiện nuôi e ý. B inbox cho mình giá và địa chỉ nhà b nhé

Lylycat

Inbox cho mình tiền vía em này nha. Mình ở nhà riêng, rất yêu mèo, có đk chăm sóc tốt. 09.09.09.35.88

nhatanh_1727

Chào bạn! Mình có đủ tất cả mọi điều kiện bạn đưa ra. Rất mong nhận đc e mèo của bạn để nuôi. Minh là sinh viên. Bạn liên lạc vs' mình nhé 0979270394

kun9x

Member
bạn ơi cho mình xin tiền vía nhé bạn. mình muốn nhận nuôi bé. Nhà mình ở văn miếu, có gần chỗ bạn k

duy.anh

Member
Bé đã tìm được chủ mới rồi mà. Mọi người chịu khó đọc chút đi