• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

HN-Tìm chủ mới cho 2 em mèo Xiêm, mèo mun và đóng góp ủng hộ quỹ cứu hộ mèo HN

morningstar10792

uk em nói cũng có lý.
Nhưng.. chị chẳng hiểu sao hồi trc nhà chị nuôi, chó giống Tây Ban Nha, mèo lai.. Người ăn gì chó mèo ăn nấy.. chẳng bệnh tật gì, béo khỏe sống vs nhà chị khoảng 5 năm cho đến ngày.. ( chó thì chạy theo xe bố chị lúc bố chị k để ý => mất, mèo thì bị bắt trộm ) T_T. Có lẽ do may mắn kiếm được các em tây nhưng mà phong cách sống giản dị "việt nam" :D.

madcat

Member
Thế ai trong số các bạn có thể cho các em ấy một mái nhà đây?
Cãi nhau thì tìm topic khác đi.
Mình đã gặp 2 đứa này, rất khốn và nghịch
con Mun thối lông nhìn như lụa tơ tằm :">

nguyenthuy

Member
haizzzz, cãi nhau làm gì loãng hết topic của ngta rồi. Chỉ là hiểu nhầm thôi mà, mọi người hạ hỏa hạ hỏa đi nào. 2 em mèo đang cần tìm chủ, up lên cho em ấy nhé. Và đừng ai cãi nhau nữa....

Vy_Vy

Thế ai trong số các bạn có thể cho các em ấy một mái nhà đây?
Cãi nhau thì tìm topic khác đi.
Mình đã gặp 2 đứa này, rất khốn và nghịch
con Mun thối lông nhìn như lụa tơ tằm :">
Chị ơi, thằng Mun và thằng Xiêm nó ăn như heo, mới về nhà em 4 ngày mà từ 1,1 và 1,2kg hnay cân Mun được 1,5kg, Xiêm được 1,45kg rồi c ạ , người chắc nịch! hihi....

milkygirl6390

Active Member
up lên cho 2 đứa ... mọi người không up cho 2 đứa hay không có ý định đón 2 đứa về thì làm ơn đừng vào topic này nói thêm 1 lời nào ngoài vấn đề chính nữa ...

milkygirl6390

Active Member
trạm cứu hộ đã nhận được tiền ủng hộ từ việc tìm chủ mới cho 2 bé mèo ... Cảm ơn lòng tốt của các bạn rất nhiều ... mình nghĩ topic nên close tại đây để tránh gây mất hòa khí nhỉ ...:D

GaNhep94

Member
e chào chị , chắc chị lớn tuổi hơn em , e đồng ý vs chị là tình yêu vs mèo không chỉ thể hiện qua đồng tiền , nhưng bạn ý đang nói vs mèo Tây chị ạ . Khác vs bọn mèo Ta , bọn mèo Tây lắm lông nên chăm sóc cho nó có 1 bộ lông đẹp là cả 1 vấn đề , cho nó ăn không có nghĩa thế là xong , bọn mèo Tây sức đề kháng cũng kém hơn mèo Ta , không chăm nó kĩ , mai nó ốm , mai nó đau , tiền chữa trị thì thôi rồi . Vâng , từ xưa nuôi mèo chỉ cần cơm cá cũng béo mầm rồi , vậy ngày xưa người chỉ cần cơm nước mắm thôi vẫn khỏe mạnh , sao h` người cần ăn thịt cá trứng sữa làm gì nữa ạ @@~
Ở đây e không có ý phân biệt "Tây" vs "Ta" mèo nào thì cũng là mèo , cũng đều cần đc chăm sóc , nhưng chị thử hỏi tất cả mọi người đi chắc chắn nuôi 1 em "Tây" không phải chỉ cần cơm cá là xong thôi đâu ạ .
hầu như tớ chỉ đọc các pic thôi, nhưng đọc các comment of bạn ở các 2pic khác tớ cũng có chút suy nghĩ,
có thể gia đình nhà bạn có điều kiện, mèo nuông chiều sung sướng quen nên thế. Chứ còn tớ thấy, nhiều ng nuôi mèo kinh doanh, thậm chí quanh nhà tớ ngta nuôi mèo Tây hàng bao năm trời ng ăn gì chúng nó ăn đấy vẫn mập mạp như thường, cái này là kinh nghiệm chăm sóc rồi. Ở shop hay ở trại mỗi con mỗi tháng mấy trăm nghìn thì người ta ra đường ăn cháo. Tùy đk mà có cách chăm sóc thôi, thực tế đầy ng nuôi mèo, ko khá gjả cho lắm vẫn nuôi mèo Tây như thường, mèo Tây sinh sản ở Vn nhiều con cũng khỏe lắm mà chẳng tiêm tiếc gì không đến nỗi trái gió 1 tí là sụt sùi hay chủ nuôi bt mà cứ phải nai lưng ra hầu hạ mèo như ông bà hoàng, phản cảm lắm.
Mình nuôi chúng nó là do cách mình chăm sóc, quan tâm và yêu thương, coi trọng tiền bạc quá chưa chắc là đã tốt.