• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

HN - Tìm 2 chú phoc bị câu khoảng sáng từ 1h sáng đến 4h sáng ngày 8-11

Zin_iu

Member
Nhà mình ở khu vực Đại Từ, Giáp Bát . Đêm qua, bị câu mất 2 em chó phốc : 1 màu vàng, 1 màu đen có nhận dạng chi tiết như ảnh kèm theo... Bạn nào vô tình nhìn thấy hoặc biết cách tìm lại xin giúp đỡ.
Đặc điểm nhận dạng 2 em nó :
- Em đen lông bóng mượt, cổ hơi bị xước do oánh nhau với em vàng, dáng đi rất ẻo lả, dặt dẹo lắm
- Em vàng đuôi chưa cụt hết còn 1 mẩu bằng 1 đốt ngón tay, cổ cũng hơi xước, cứng cáp hơn em đen
Cả 2 em đều đanh đá, không quen mà sờ vào người nó cẩn thận nó khợp cho đấy ạ.
Bác nào có thông tin về em nó hãy Call cho mình : 0936238586. Mình cũng xác định sẽ chuộc lại với giá cao .
Xin chân thành cảm ơn và hậu tạ

Đây là lúc em ý được khoảng 5 tháng tuổi

Đây là lúc em ý khoảng 8 tháng tuổi lúc mới về lông chưa được mượt mà giờ ngon rồi

mon1910

Member
chia buồn với bác. bác bị câu mà bác rao lên trên này thì khó kiếm lại được đấy. bác làm tờ rơi dán xung quanh, bán kính khoảng 1km gần nhà là có hi vọng đó. càng làm sớm thì càng có hi vọng nhiều. good luck

Zin_iu

Member
Thanks bác nhiều. Liệu làm tờ rơi có ăn thua ko bác, em nghĩ nếu nó đã chủ định câu thì nó đã đem đi bán đúng ko ạ?

Zin_iu

Member
Các bác đọc xong mà ko để lại ý kiến à
Có bác nào biết phiên chợ Mơ mở ngày nào ko ạ
Thật sự là hết hy vọng mất rồi nên còn chỗ nào chưa đi thì đi nốt ko kẻo sau này lại hối hận :(

ldhanoi

Member
Phiên chợ mơ là ngày 2 và ngày 7 bạn ạ (tức là các ngày 02, 07, 12, 17, 22, 27 hàng tháng - âm lịch bạn nhé).
Chúc bạn may mắn!

TaiVenh

Active Member
Chó Phốc thì gần như 100% là sẽ bị đưa đi bán bạn ạ.

Ngoài chợ Mơ thì nên ra cả chợ Bưởi nhé. Phiên ngày 4, ngày 9 âm lịch hàng tháng. Chủ nhật này là phiên chợ Bưởi đấy. Lên đó hỏi khu vực bán chó mèo, người ta sẽ chỉ cho ngay.

Chúc may mắn.

Zin_iu

Member
Cảm ơn 2 bác nhé, em biết là nó cũng chỉ được bán chứ ai lỡ lòng nào thịt các em nó, mà 2 chú cún của em cũng gầy lắm, em ko cho ăn thoả phanh đâu, ăn vừa phải thôi nên eo và dáng đẹp lắm ạ.
Chợ Bưởi em cũng đi hôm 24 rồi, 29 này cứ phải lên lại xem. Mỗi chợ Mơ là chưa đi thôi.
Một lần nữa cảm ơn 2 bác nhiều nhiều

Zin_iu

Member
Ui.... Cả nhà ơi... em đã tìm được em màu vàng đen của em về rồi... cho đến hôm nay gọi là còn chút hy vọng nên cố đi, em đi ra Trường Chinh thử nhìn 1 vòng xem có em nó ko? cũng ko có .... bùn....nghĩ đi qua Hồng Mai lần nữa xem nào mặc dù rất ức chế con mù Sơn kia nhưng cứ đi vì em nó, ai dè nhìn thấy hàng bán quán nước Trà đá có 3 cái chuồng bầy lác đác vài con, vừa dừng xe cái em nhìn ngay ra em Đen vàng nhà em tên em nó là Samy... ui trời... mông miếc nó cứ ngoáy loạn lên... tim em cũng đập thình thịch thình thịch... nhưng lúc đó em cố trả vờ hỏi những con khác rồi quay sang em Samy nhà em... trời xui đất khiến lại cho chúng em gặp nhau.... thế là em lôi nó ra xem... kiểm tra các dấu hiệu nhận biết... đích thị em nhà em luôn...ko lệch được đi đâu... em trả giá ko bán thế là đi sang nhà lão Thành coi thử xem có em Vàng ko nhưng ko có :( em vừa dắt xe đi cái em Samy của em rít lên kiểu như bỏ rơi nó ý, đúng cái giọng rít của em ý luôn....lần này đích thị 100% là em ý luôn... Và em lại gọi thằng em em ra xem cùng nó cũng bảo ko thể lệch được... đúng hàng nhà mình rồi :p Thế là 2 chị em ôm em ý về mà cũng chả dám hỏi tung tích em Vàng đâu sợ bà ý nhận ra đó là cún nhà mình lại xoay thì chết nên đành xin sdt về lát gọi hỏi dò xem

Hiz...hiz... trời ơi đất hỡi... có 4 ngày ko gặp em mà em bẩn kinh khủng luôn mà gày hơn mấy hôm trước... dã man thật mắt mũi đầy rỉ, bẩn ơi là bẩn người thì hôi... hihi... về đến nhà nhìn em ý phi ngay vào chuồng của mình đúng dáng phi của em ý luôn...lại càng ko thể lệch nổi...lại cái kiểu đi WC như cũ của em ý... ôi chị hạnh phúc quá kục kưng ơi...

Này, em nói cho cả nhà biết nhé, phải công nhận là mấy mụ bán hàng tởm thật, em ở bên quán bà Trà đá thì bà ý nói xấu bên nhà lão Thành là mua chó nhà nó làm gì toàn chó Trung Quốc... về cẩn thận toi... hơ hơ...sang bên nhà lão Thành...con mụ Sơn và đứa con của mụ ý cũng bơm vá vào mua chó nhà bên đấy làm gì ... toàn chó bệnh đấy về cẩn thận toi đấy .... chào thua luôn... sau bà ý cũng giới thiệu con Vàng Đen của nhà bà ý... nhưng mà nhìn nó chán đời lắm cơ ạ ... to như con tịnh... mà mặt thì cứ buồn rười rượi ... lại ko có 4 mắt như của em ... hơ hơ...mà nói cho ngắn là dù có đẹp hơn em vẫn cứ mua lại em Samy nhà em thôi.

Hihi... ngày mai em sẽ đi săn lùng nốt em Bobby nhà em về....cố gắng lên nào... hì hì tìm được 1 em đỡ buồn hẳn... kiểu như bắt được Vàng ý ;)

Em vừa tắm rửa sạch sẽ cho em ý, rồi kệ em ý ngaòi đó, em vào onl thử, ai dè, vừa vào ngồi chưa đầy 10s đã thấy em ý phi vào gọi với với kiểu như cũ đòi bế lên lòng ... ha ha ... ko lệch được :D

TaiVenh

Active Member
Chúc mừng bạn đã tìm lại được cún cưng.

PS: Bạn lưu ý không sử dụng ngôn ngữ @ nhé (Các từ bôi đỏ).

yeucho89

Member
đọc bài của bạn từ hôm trước hôm nay qua đọc lại cũng cảm thấy mừng mừng không kém,hi vọng bạn tìm thấy nốt em màu vàng nữa.nếu tìm về được hãy cố gắng chăm sóc,đừng để mất nữa,cơ hội không có thêm lần thứ hai đâu.

Zin_iu

Member
Cảm ơn mọi người rất rất rất nhiều nhé !!! Sau khi hôm qua tìm được em Samy về hình như em ý vẫn còn bị hoảng loạn hay sao ý, ko còn vui đùa như trước, mặt bùn thiu thỉu, vẫn còn hoảng sợ lắm, giờ nó cũng ko dám ra cổng hay chạy lon ton ra ngõ đi WC nữa, trước khi bị câu em ý chỉ có rình đi chơi thôi, cửa mà hơi hé cái, thoắt cái là lẻn ra ngoài, giờ gọi mãi mới chịu ra cơ. Khổ thân em ý. Hihi sau khi bi mất tích 5 ngày em ý về nhà ai cũng kưng nựng em ý, tối hôm qua còn cho lên hẳn giường ngủ cùng hihi
Tối qua em qua nhà bà bán lại Samy cho em và cũng thú thật sự tình với bà ý, bà ý cũng nhận là chiều tối có 2 lão mang đến cả 1 lồng mấy con bán cho bà ý, em hỏi con Bobby màu Vàng đâu bà ý và chồng bảo là bán cũng kiểu như khách vãng lai như tui em, mua xong thì thôi cũng ko hỏi sđt, hiz ... chán quá... nhưng ông chồng bảo sẽ cố gắng tìm lại và chuộc em Bobby về hộ em sau ông ý kêu là chắc là chuộc lại được thôi (kiểu này chắc là bán cho người quen rồi hay là ông ý giữ lại ở đâu làm giống thì toi), trước khi ra về ông ý còn khen là em Bobby của em đẹp hơn em Samy nhiều, lông ngắn hơn, người đẹp hơn mà ông ý lại còn bảo là con nhà em là Phốc Thái ... ui trời... chắc kiểu này lại định làm giá rồi đây .... em lại đành thú thật là 2 con xuất thân ntn em đều biết, cháu nuôi nó từ hồi có mấy tháng tách khỏi mẹ cái là nuôi ngay, mẹ em Samy và em Bobby là cùng 1 mẹ đẻ ra ===>>> Samy phải gọi Bobby là cậu/bác ruột đấy ạ, cho đến giờ mẹ em Samy em cũng vừa mới gặp tối hôm T7 trước khi em ý bị câu trộm có mấy tiếng thôi.
Ông trời ơi .... Liệu ông có cho con may mắn thêm lần nữa ko ??? Con lạy ông, ông cho con tìm lại được cả Bobby thì con nguyện ăn chay đúng 1 tháng luôn.
PS với cả nhà là em Bobby khôn, thông minh, đanh đá, biết trông nhà hơn em Samy và lại còn biết nghe lời hơn em Samy, ăn ở cũng sạch sẽ hơn nữa. Thằng cha nào mua mà mắt nó tinh thế.
Ông trời ơi, một lần nữa phù hộ cho con nhé !!! :-*

Zin_iu

Member
đọc bài của bạn từ hôm trước hôm nay qua đọc lại cũng cảm thấy mừng mừng không kém,hi vọng bạn tìm thấy nốt em màu vàng nữa.nếu tìm về được hãy cố gắng chăm sóc,đừng để mất nữa,cơ hội không có thêm lần thứ hai đâu.
Có phải mình ko chăm sóc nó cẩn thận đâu, mà mọi lần nhà mình vẫn để tụi nó như vậy ko khóa cửa chuồng để đêm nó còn đi WC, ai dè bây giờ bị rình và câu trộm rồi. Tối qua về sợ quá cho nó ngủ cùng trên giường cùng em mình luôn.
Mà bình thường mình ngủ phòng cạnh sân nên có vấn đề gì phát toàn mở cửa ra nhòm, ai dè đúng hôm 2 VC về HP ăn cưới thì bị mất còn 2 thằng em ở nhà ngủ hay mải chơi điện tử chắc cũng ko để ý mà nó sủa thì lại nghĩ nó sủa như mọi ngày chắc là chuột hay là mèo chạy qua hoặc là nhà hàng xóm dậy làm hàng... hiz... chắc kiểu này bị rình rồi, đúng hôm 2 vc về HP thì bị câu

Zin_iu

Member
Hi hi...Cả nhà ơi .... Em tìm lại được em Bobby rùi ... vui quá trời lun ;) Nhận được điện thoại của nhà bác bán em Samy lại cho mình kêu là tìm được mà nhảy dựng lên
Hihi...chiều thứ 7 2 VC từ nhà lên nhà bác bán cún mà lòng tưởng tượng ra ko hiểu gặp lại em Bobby ntn nhỉ ? Chắc là nó và mình đều mừng lắm, tưởng tưởng ra cái đuôi còn có 1 mẩu của nó ngoe nguẩy mà lòng vui khôn xiết...hihi...vừa đến đầu ngõ Hồng Mai tim em tự nhiên đập thình thịch...hồi hộp kinh người... ui trời vào đến nhà bác ý...nhìn ngáo ngơ ko thấy em của mình đâu, nhìn mãi mới ra đôi mắt của em yêu, chính hắn rồi he he....em nó đang nằm co ro nhìn mặt bùn thiu thỉu ... đến khổ thân... gọi tên cái...ui trời...nó đứng phắt dậy...cái đuôi ngoe nguẩy...mông lắc lư...mở cửa chuồng ra cái...nó phi lên hôn lấy hôn để em...hihi...thế này thì nhầm vào đâu được nữa ... ha ha chính em yêu của chị rồi...Cả nhà mình đi về...về đến nhà cả 2 VC và Bobby cứ đứng ngoài cửa xem phản ứng 2 em nó thế nào... cả 2 em đều mừng quýnh lên... 1 em trong nhà .... 1 em ngoài sân...2 đứa cứ cuống hết cả lên...mở cửa ra được thể hôn hít lẫn nhau... hít hít ngửi ngửi...
Vui thật đấy... đúng là ông trời ko phụ công mình tìm kiếm suốt 5 hôm liền. Con cảm ơn ông trời nhé !
Cảm ơn mọi người đã an ủi cũng như có những lời góp ý chân thành ! ;)

mon1910

Member
chúc mừng nhé
. bnaj chịu khó đi tìm đi có khi lại thấy đấy.mấy giống này thì yên tâm là không phải lo bị vào nồi như mấy loại chó ta rùi,

yeucho89

Member
chúc mừng bạn,đúng là mừng khôn xiết,bạn phải là người may mắn lắm mới tìm được cả 2 nhóc như vậy.Nhớ đấy,đừng để mất nữa nhé.mấy ngày vừa rồi chắc bé bị đói lắm,mấy hôm này tẩm bổ cho bé nhé.

vinhangel

Member
1 cuộc phiêu lưu tìm 2 nhóc!Kinh nghiệm 1 lần,nhớ chăm kĩ nha bạn!Mình cũng chó 1 con chó fox.Mình cấm cửa nó ra đường luôn,chỉ cho chơi trong nhà thôi,đi vệ sinh cũng trong nhà,tại đúng 1 góc.Nó mà thò đầu ra cửa nhìn thôi là mình đánh nó liền nên biết nghe lời lắm,chưa bao giờ dám ra đường!Ngàu xưa nó chạy ra đường bị xe cán mình tưởng nó die rồi chứ,may sao nó không bị gì,giờ nó cũng ngán ra đường lắm!