• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

HN- Pitbull được tặng!

Mình mới được 1 anh em trên 4rum kỷ niệm con Pit này..mọi người nén gạch nhẹ tay cho em nó quen nhà mới nhé :D

Con Lợn Lòi

Active Member
Đẹp quá, chó của bạn đẹp quá, gửi về bằng đường nào vậy mách mình với? Cố gắng tập luyện cho em nó nhé! :D

gàsiêunhân

Active Member
con này đẹp, nhưng để nuôi chơi hoặc nuôi sport thôi, nếu bạn định nuôi dùng cho vấn đề nhạy cảm thì sẽ thất bại thảm hại

TungKon

Member
Mình mới được 1 anh em trên 4rum kỷ niệm con Pit này..mọi người nén gạch nhẹ tay cho em nó quen nhà mới nhé :D

anh oi,cho e hoi,con nay co hinh xam o bung phai ko?xin loi vietkey nha em bj hong?:worried:

Ngoài hàng họ của em nó ra thì chẳng có cái hình xăm nào bạn ah…nuôi chơi thôi…

atula

Active Member

Con này đẹp đấy em à chắc con này khoảng 10 tháng nhỉ? Cố gắng tập luyện em nó nhé .

_DIAMOND_1984

Ban liên lạc VP Hải Phòng

em này nhìn ok đấy bạn, nếu nuôi pit muốn giao lưu với anh em tử tế đứng đắn bạn có thể liên lạc với boy_armani để giao lưu cu em đấy cũng có 1 em màu đen gần 1 tuổi .
Thân./.

lamhuy86

Member
con này đẹp, nhưng để nuôi chơi hoặc nuôi sport thôi, nếu bạn định nuôi dùng cho vấn đề nhạy cảm thì sẽ thất bại thảm hại
bạn ơi! tại sao con này đẹp mà lại thất bại thảm hại hả bạn, vấn đề nhạy cảm ở đây y' bạn là chọi hay truyền giống, hay là do con chó này chưa đc cơ bắp hả bạn, kiến thức về pit ngắn mong bạn chỉ bảo:)

gàsiêunhân

Active Member
bạn ơi! tại sao con này đẹp mà lại thất bại thảm hại hả bạn, vấn đề nhạy cảm ở đây y' bạn là chọi hay truyền giống, hay là do con chó này chưa đc cơ bắp hả bạn, kiến thức về pit ngắn mong bạn chỉ bảo:)
về tiêu chuẩn thì pit không có da thừa ở cổ bạn ạ và đó là 1 lỗi, nếu cho đánh, 1 con chó có da cổ bó sát vào cổ thì khi cắn răng sẽ phải găm vào cơ và thịt, khó để xé rách

Con này bị yếm nên dễ để chó khác đặt mồm vào và giằng, chỗ đấy bị xé thì sẽ hở luôn cuống họng, hàm, khỏi cấn phải đấu nhiều nữa

_DIAMOND_1984

Dương Chicken

về tiêu chuẩn thì pit không có da thừa ở cổ bạn ạ và đó là 1 lỗi, nếu cho đánh, 1 con chó có da cổ bó sát vào cổ thì khi cắn răng sẽ phải găm vào cơ và thịt, khó để xé rách

Con này bị yếm nên dễ để chó khác đặt mồm vào và giằng, chỗ đấy bị xé thì sẽ hở luôn cuống họng, hàm, khỏi cấn phải đấu nhiều nữa
Em ơi sao em lại lấy cái lý thuyết logic đấy ra giải thích như vậy được chứ, cái vấn đề như em nói cũng tùy thôi không thể vơ đũa cả nắm mà kết luận kiểu đấy được , cũng tùy con và tùy từng kiểu cắn của từng con thôi, không phải con nào cũng vớ được là cắn có độ hủy diêt như em nói đâu em à, cái ý em nói anh ko đồng tình với em, xem lại đi nhé :-bd

Ngay như HP thôi con PIT trại Hà Nam nổi tiếng của chủ trại PIT Mỹ Tho HP mép cổ cũng rất xệ em tìm xem lại ảnh hộ anh nhé.

Gủi em xem lại hình con đực Nổi Tiếng TQ em cũng đã biết cổ cũng có ngấn xệ võng xuống

1 con cái cũng thuộc dạng số má cũng nhiều người biết đến lại không hề sệ cổ ,cổ rất săn

Điều anh muốn nói ở đây là cái gì cũng phải nên thực tế, chứ sách vở cũng đáng để tham khảo để biết thôi, cứ dập khuôn nhiều khi lại thành dở hơi đấy em ạ....hihihihihi

lamhuy86

Member
Em ơi sao em lại lấy cái lý thuyết logic đấy ra giải thích như vậy được chứ, cái vấn đề như em nói cũng tùy thôi không thể vơ đũa cả nắm mà kết luận kiểu đấy được , cũng tùy con và tùy từng kiểu cắn của từng con thôi, không phải con nào cũng vớ được là cắn có độ hủy diêt như em nói đâu em à, cái ý em nói anh ko đồng tình với em, xem lại đi nhé :-bd

Ngay như HP thôi con PIT trại Hà Nam nổi tiếng của chủ trại PIT Mỹ Tho HP mép cổ cũng rất xệ em tìm xem lại ảnh hộ anh nhé.

Gủi em xem lại hình con đực Nổi Tiếng TQ em cũng đã biết cổ cũng có ngấn xệ võng xuống

1 con cái cũng thuộc dạng số má cũng nhiều người biết đến lại không hề sệ cổ ,cổ rất săn

Điều anh muốn nói ở đây là cái gì cũng phải nên thực tế, chứ sách vở cũng đáng để tham khảo để biết thôi, cứ dập khuôn nhiều khi lại thành dở hơi đấy em ạ....hihihihihi
rất đồng tình với bác diamond, phần da dưới cổ của con chó chỉ là điểm khiếm khuyết hay lỗi ở 1 con chó thôy, ko nên dựa ngay vào đó để quyết định thắng hay bại của con chó, vì thứ nhất là khi vào trận đấu có rất nhiều cái diễn ra ko như dự tính, thứ 2 cũng phải dựa vào lối đánh của cả 2, con này co khi có điểm bất lợi là phần da cổ nhưng lại có 1 lối cắn khiến bất kỳ con nào cũng phải ngán ngâm thì sao nhỉ, vd : chuyên cắn chân chẳng hạn, đối thủ chưa kịp xé rách đc mảng da thừa kia đã xụp xuống vì gẫy chân rồi, với 1 con pit chuyên cắn chân thì trận đấu kết thúc khá nhanh:-bd theo mình là thế

Theo mình thì quan trọng nhất là tùy vào miếng cắn của từng con thôi…giống như gà chọi cũng vậy…còn nói về da dầy mỏng thì mình thấy pit con nào da mặt da cổ chẳng dày… nhưng nếu bạn chọn 1 em chỉ biết cắn vào mặt thì coi như kém xa 1 em chuyên cắn vào chân… mặt đổ máu vẫn có thể chiến đấu tiếp nhưng chân mà gẫy thì nắm chắc phần thua…

_DIAMOND_1984

To mr_thanh2607 ,lamhuy86 : Thế thì mình mới nói là cái gì cũng phải thực tế, chứ mình cũng nghiên cứu không phải và cũng chịu mò mẫm học hỏi người đi trước và cũng thực tế nhiều rồi nên mới nói, đã nói là phải chắc chắn mới nói, chứ cứ không biết thì chả ai dám nói bừa .
PIT 10 phát cắn vào cổ vào gáy,tai không bằng 1 phát cắn vào chân vào vai , cũng như vào gối . ....Vì thế chơi PIT nếu có đòn căn chân cắn gối cắn vai là tuyệt cú mèo đấy :-bd:-bd

nguyenhaidai_hp

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy

Theo ý kiến nhìn nhận của chú Diamond là đúng đấy,cái gì cũng cần kinh nghiệm thực tế,chứ chỉ thông tin rồi giải thích theo kiểu logic như thế thì không thể xác thực được.

_DIAMOND_1984

Nói vui văn lý sự cùn phân tích PIT

Theo ý kiến nhìn nhận của chú Diamond là đúng đấy,cái gì cũng cần kinh nghiệm thực tế,chứ chỉ thông tin rồi giải thích theo kiểu logic như thế thì không thể xác thực được.
Nói vui thôi nhé, nếu giải thích theo kiểu logic máy móc quá thì cũng có thể văn lý sự cùn như sau : Da cổ, thường thì rất dầy, nếu da cổ thừa nhiều quá sệ xuống khi bị cắn thì có khi giảm được đòn tra tấn hơn là cổ khi không có ngấn sệ xuống rồi săn khí đó đã cắn là dính vào thịt vào cơ ngay, vì săn quá bó sát cổ quá nếu căn là dính tận thịt tận xương luôn mà =))=)) đấy là 1 cách văn lý sự cùn không phải không có lý đúng của nó, cũng quá logic ấy chứ

gàsiêunhân

Active Member
Ảnh anh đưa lên hoàn toàn khác biệt anh ạ, 1 con là yếm và 1 con là dồn da
Đúng là kiến thức của em là kiến thức sách vở, nhưng là sách chuyên ngành về pit dày 600 trang, hướng dẫn cách chọn pit và huấn luyện pit, xuất bản với số lượng có hạn từ năm 2008, và em phải mất hơn 2tr cho 2 quyển sách cũ

Với 1 người nuôi pit, đặc biệt là ở trại, vì có những con lộ đòn chậm, họ đâu có thể nuôi con chó đến 7-8 tháng để xem đòn đánh, lối đánh của nó để mà giữ lại, ngay từ bé họ đã có những cách chọn để chọn ra những con triển vọng nhất để giữ lại, cúng chính vì thế mà ttrong 1 đàn giá cả mới chênh lệch lớn, và có chó loại, chó thải
Con chó này chưa ai nhìn thấy nó đánh thế nào, nhưng cái cổ có yếm thì lại rất rõ, và theo ảnh mới trong box mua bán thì ngực nó chiều rộng còn bằng với đầu, ko sâu, nữa cơ ạ
Mà em không biết nó hay thế nào nhưng trong tất cả ảnh up lên thì ảnh nào đuôi nó cũng cụp

_DIAMOND_1984

Pitbull

Kể cả em có 1 tủ sách về tiểu chuẩn rồi, bản chuẩn, rồi kỹ thuật chăm sóc huấn luyện để em ngồi em ngắm mà em không có kinh nghiệm nuôi thực tế nói thật chứ với anh chả bằng 1 thằng mới nuôi chó mà khuyênh khoang với thiên hạ, đã nói là phải chuẩn, mà đã lý sự theo kiểu bừa thì phải có cơ sở phân tích cho nó đúng, cặn kẽ với cái lý và giả thuyết của nó ,cái gì đúng anh có bao giờ lại đi phản đối em đâu cơ chứ, nhưng về vấn đề này anh thấy em phán ghê gớm quá, chó người ta a nghĩ em cũng không nên phán kiểu đây, xin lỗi Dương, em nuôi con PIT em đang nuôi cũng mới chỉ là con thứ 2 qua tay em, và em cũng đã được tận mắt xem nhiều trận choị chó chưa mà em nói mười mươi thế.Còn đã là dân chọi chó TQ chả ai có thể nói hay dám khẳng định sớm 1 điều gì khi con chó đó chưa lên sàn đấu, cái gì cũng có thể xảy ra em ạ, chó của ban Mr_Thanh nếu đuă cho mọi người xem, nếu người nào thật sự hiểu và có cái vốn kiến thức thật của bản thân mình có lẽ chắc cũng chỉ dám nhận xét xâu hay đẹp thôi chứ chắc cũng không dám nhận xét kiểu "" mười mươi mù tịt mã đế chuẩn vương '' như vậy đâu em ạ, ngay như chú Hiển tàu có nghề và kinh nghiệm nuôi PIT hơn 10 năm rồi đấy nếu mà nhìn em của Mr_Thanh này chắc cũng chỉ ngắm đi ngắm lại cái mõm rồi đẹp xâu thế nào thôi chứ không giám nói bừa hay dám khẳng định bừa cái gì cả, còn nói về lý thuyết, kiến thức sách vở của em qua mạng, cái này đáng biểu dương, công nhận em tài cao, có trí, vả lại cũng nhiều thời gian ranh rồi mò mẫm tìm kiếm lý thuyết giáo trình Pitbull qua google internet.Mấy cái đó là để trang bị trong đầu làm kiến thức dự phòng thôi chứ chả là cái gì so với cái kiến thực tự tay thực tế đâu em.

* ) Còn lại nói với Dương về chó Trại bên TQ , thật sự là đến giờ anh cũng nuôi ít nhất là trên 5 con chó trường thành , và không dưới 3 con từ nhỏ qua tay anh rồi, anh cũng chả có nhiều kiến thức gì mấy đâu, a chỉ có chút ít kiến thức thực tế thôi nêu a nghĩ đống kiến thức đấy cũng đủ để sử dụng phục vụ cho những con PIT của anh sau này.
Đợt vừa rồi anh đi TQ anh cũng chỉ đi được có 3 trại ở Nam Ninh và 1 trại của chú Hiển là 4, anh cũng chưa nắm được gì nhiều về trại PIT bên đâý vì thế anh cũng đâu dám nói bừa hay nói gì khi mình không biết đâu.
Thôi để anh nói qua qua những gì anh học hỏi được của chuyến đi thăm trại PIT TQ vừa rồi cho em và mọi người màn đàm nhé :D:D

*) Vấn đề sàng lọc chó con ở Trại họ đều có bí quyết rồi cách chọn 1 con triển vọng ngay từ khi còn bé ( Dựa vào tố chất của từng con từ bé mà nhận biết được, cái này là bí quyết của chúng nó, chúng nó không nói, nên mình không biết hết được)

*)Về việc mua bán cung cấp PIT dòng giống tốt ở những Trại nổi tiếng bán ra ngoài như sau: Từ khi PIT cái của chúng nó động phòng ( VN gọi là salơ ) cho đến khí chủ cho giao phối lấy giống, trong khoảng thời gian này đến lúc xác định PIT cái đã mang bầu hầu như là cũng có nhiều người hỏi đặt gạch rồi, vì đã tìm hiểu trước và biết dòng giống chó bố chó mẹ,nếu là những trại nổi tiếng của TQ đang cầm nhưng con hay, con số má thì cái việc mua bán cho thể giao dịch được khi con chó con được 2 tháng tuổi , nhưng trong đàn đấy nó chắc chắn ;là sẽ giữ lại 1 đến 2 con xuất sắc , còn nhưng con còn không phải xuất sắc lại nó sẽ bán hết mặc dù cái gía cũng chả hề rẻ chút nào, còn những con xuất sắc nó giữ lại đều cũng có thể mua được và cũng có thể là không mua được, chủ yếu người mua có dám bỏ số tiền lớn ra mua không, có chịu nổi nhiệt hay không thôi.Mức giá bán chó con ở các traị nổi tiếng thường có mấy mức giá như 5000 - 7000 - 10000 - hơn 10000 tệ (NDT) ( Cái này anh chỉ hỏi qua chứ không hỏi kỹ lắm nên không dám nói )

*)Về việc mua bán cung cấp PIT dòng giống tốt ở những Trại phổ thông, bình thường bán ra ngoài như sau: Hầu như là cả đàn chó con chủ trại gần như là bán hết, và cũng sẽ chỉ giữ lại 1 đến 2 con xuất sắc nuôi và huấn luyện phục vụ cho sau này , giá thành ở những trại như này thì cũng vuă tầm không đắt lắm giao động từ 2000 - 4000 tệ (NDT) tùy từng con và đều xuất chuồng lúc 60 - 75 ngày tuổi

*)Về việc mua bán cung cấp PIT từ nhà dân nuôi bán ra ngoài : Phương thức nuôi chơi và bán ra ngoài cũng như hình thức nhữngTrại phổ thông, bình thường bán ra như trên ,giá thành có khi còn rẻ hơn và có khi cũng đắt hơn tùy từng thời điểm tùy từng con

Trích dẫn lời của Dương Chicken "" Với 1 người nuôi pit, đặc biệt là ở trại, vì có những con lộ đòn chậm, họ đâu có thể nuôi con chó đến 7-8 tháng để xem đòn đánh, lối đánh của nó để mà giữ lại, ngay từ bé họ đã có những cách chọn để chọn ra những con triển vọng nhất để giữ lại, cúng chính vì thế mà ttrong 1 đàn giá cả mới chênh lệch lớn, và có chó loại, chó thải ''''' cái này em sai hoàn toàn nhé....em đã được đến thăm trực tiếp trai PIT nào chưa????.ai dạy em đấy ......thầy rởm nào nuôi PIT trại Gia đình dạy em đấy......hiihihihi
Từ bé trai chúng nó đã lọc ra 1 đến 2 con tốt để giữ lại nuôi và chăm sóc mất kha khá công sức bỏ ra nếu con nào có tố chất tinh thần tốt thì ngoài 10 tháng họ mới cho TEXT cơ em ạ rồi lúc đấy mới đánh giá rồi mới có hướng tiếp ( Lộ đòn sớm là gì hả em ????? nhiều con ngày bé so với anh chi em cùng đàn nó nhát gan, lớn lên nó gấu biển thì sao,bé khác mà lớn lên nó khác, 2 tư duy tính cách nó hình thành khác hoàn toàn nhé ) cái này em không nói thế được trai chó no trông chờ vào 1 lúc 5 đến 10 con cái đúc ra con để sàng lọc chứ có phải trông chờ vào 1 con đâu mà không dám nuôi đến 7 hay 8 tháng hả em ?????

*) Đặc biệt nếu mua chó trai bện TQ thì đa số là mua được chó con hoặc chó trưởng thành bị thua trận về làm giống chứ gần như là không mua được chó nhỡ nhỡ, vì chó nhỡ nhỡ người ta đã giữ lại nuôi thì người ta không bao giờ bán, phải như nào mới giữ lại nuôi đến lúc nhỡ nhỡ, mà nhỡ nhỡ cũng trên 7 tháng rồi mà còn không mua được, cái này mình hỏi nhiều lần rồi mình biết .

Vài lời anh chia sẻ với Dương mong em nhìn nhận lại mọi thứ thực tế hơn chút nhé, chỉ có thực tế mới giúp được những em PIT em nuôi sau này ngon lành được, mọi người chắc đang đợi xem em kết hợp kiến thức sách vở với cái thực tế như nào đấy, rồi xem PIT em nuôi sau này có OK không, có khá không ??? Chứ cứ sách vở nhiều tàu hỏa nhập ma rồi sau nay nuôi con PIT của mình không ra hồn không ra PIT thì ngại chết....hihihihi

Trích dẫn lời Dương """con này đẹp, nhưng để nuôi chơi hoặc nuôi sport thôi, nếu bạn định nuôi dùng cho vấn đề nhạy cảm thì sẽ thất bại thảm hại
về tiêu chuẩn thì pit không có da thừa ở cổ bạn ạ và đó là 1 lỗi, nếu cho đánh, 1 con chó có da cổ bó sát vào cổ thì khi cắn răng sẽ phải găm vào cơ và thịt, khó để xé rách,con này bị yếm nên dễ để chó khác đặt mồm vào và giằng, chỗ đấy bị xé thì sẽ hở luôn cuống họng, hàm, khỏi cấn phải đấu nhiều nữa """

PIT của bạn Mr_ Thanh post lên anh và mọi người cũng chỉ dám nhận xét qua vậy thôi,trước mắt là như thế chứ làm sau có thể đoán chắc trước được tương lai như thế nào chứ, anh luôn ủng hộ em thôi nhưng về vấn đề này của em anh không ủng hộ lắm, vì 2 con PIT cho cắn nhau mà giải thick theo kiểu BONSIVIC đấy xem ra kém thuyết phục quá.

Scoobydoo

Member
.Còn đã là dân chọi chó TQ chả ai có thể nói hay dám khẳng định sớm 1 điều gì khi con chó đó chưa lên sàn đấu, cái gì cũng có thể xảy ra em ạ, chó của ban Mr_Thanh nếu đuă cho mọi người xem, nếu người nào thật sự hiểu và có cái vốn kiến thức thật của bản thân mình có lẽ chắc cũng chỉ dám nhận xét xâu hay đẹp thôi chứ chắc cũng không dám nhận xét kiểu "" mười mươi mù tịt mã đế chuẩn vương '' như vậy đâu em ạ, ngay như chú Hiển tàu có nghề và kinh nghiệm nuôi PIT hơn 10 năm rồi đấy nếu mà nhìn em của Mr_Thanh này chắc cũng chỉ ngắm đi ngắm lại cái mõm rồi đẹp xâu thế nào thôi chứ không giám nói bừa hay dám khẳng định bừa cái gì cả, còn nói về lý thuyết, kiến thức sách vở của em qua mạng, cái này đáng biểu dương, công nhận em tài cao, có trí, vả lại cũng nhiều thời gian ranh rồi mò mẫm tìm kiếm lý thuyết giáo trình Pitbull qua google internet.Mấy cái đó là để trang bị trong đầu làm kiến thức dự phòng thôi chứ chả là cái gì so với cái kiến thực tự tay thực tế đâu em.

.
Cảm ơn Diamond và gasieunhan về những kiến thức các bạn chia sẻ cho cộng đồng.
Diễn đàn là nơi để trao đổi, chia sẻ kiến thức, chuyện sai đúng cũng là rất bình thường, ai cũng đáng quý và đáng được trân trọng, cho nên không nên có những lời lẽ làm người khác phải suy nghĩ.

Hung.tinhyeu

Active Member
Diamon có nhiều kinh nghiệm thực tế về nuôi và huấn luyện Pit, với gà siêu nhân chuyên nghiên cứu sách vở. Hai người này kết hợp lại với nhau để có những bài viết chuyên sâu về Pit để anh em mới chơi giòng chó này được lĩnh hội thì hay và quý biết mấy.