• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

(HN) Nhận phối giống mèo batu vân áng :3

ropilois

Member
Loa loa, thông báo với bà con là cu trym lại tiếp tục tuyển vợ nhé!!!! :">

ropilois

Member
Update vài tấm hình cho thằng con đỡ ế vợ nào ~~~

Don't touch my girlfriend, she's mine!

Hẳn là...mắt to :v

Ngủ là một nghệ thuật, và người mê ngủ cũng là một nghệ sỹ ~~ ;;)

Dafug?! :|

phuong226

Member
xinh thế này ế cái gì chủ thớt cứ đùa. tiếc là bé nhà mình còn trẻ con lắm chưa mang làm thông gia đc :))

ropilois

Member
xinh thế này ế cái gì chủ thớt cứ đùa. tiếc là bé nhà mình còn trẻ con lắm chưa mang làm thông gia đc :))
Thế mà ế dài đấy bạn ơi, bây giờ mọi người không muốn cho mèo đẻ nữa nên đựa rựa nhiều mà mỹ nhân chẳng thấy đâu :(

anthu8086

Oánh dấu nào mèo nhà mình cũng sắp cần rùi, E cái nhà mình gia phả tương tự

ropilois

Member
Vâng, nhà cháu xin thông báo tý chút, là:

Đây có lẽ là mùa sinh sản của họ nhà mều, nên khoảng 4 ngày hôm nay có rất nhiều nhà liên lạc với mẹ cháu để kết thông gia, phải đến 7 nhà rồi ý ạ. Mẹ cháu rất lấy làm vui và sung sướng vì thằng ku cháu được mọi người yêu quí đến thế. Nhưng khổ nỗi nhà cháu chật hẹp, chỉ có 40m2, lại có khá nhiều chó mèo rồi nên chỉ có thể nhận được một bé, và mẹ cháu đã nhận bé đầu tiên liên lạc với nhà cháu từ thứ 4 tuần trước.
Nên các cô các bác thứ lỗi cho nhà cháu xin tạm ngừng nhận con dâu trong vòng một tuần nữa để ku trym có thể phục vụ tốt nhất cho các chị các em. hihi :p thứ 2 tuần sau cháu lại avaiable ạ :))
À mà mấy cô vợ đầu của cháu đã có tin vui rồi nhé, hihi. Mẹ cháu rất hạnh phúc khi được thông báo tin vui từ các bé mèo vợ của Trym, hihi, mong thằng con sẽ có hậu duệ đề huề <:p
Bonus tấm hình mới chụp của thằng ku cháu, hê hê :p

p/s: à, còn một chuyện, mẹ cháu thấy ai đến nhà cũng ngạc nhiên vì thấy thằng Trym to quá, to như con chó :)), vâng, cháu nó nặng tầm 7-8kg gì đó, mẹ cháu cũng k cân chính xác, nhưng hổng phải béo phì nhé, chỉ mũm mĩm chubby thôi :))

phuong226

Member
ôi cu trym tận 7-8kg ấy ạ. bé nhà mình bắt đầu có dấu hiệu muốn tìm chồng rồi nhưng mới đc khoảng hơn 2kg. chắc phải bồi bổ cho béo tốt lên để xứng làm vợ thằng cu mới đc :)

ropilois

Member
ôi cu trym tận 7-8kg ấy ạ. bé nhà mình bắt đầu có dấu hiệu muốn tìm chồng rồi nhưng mới đc khoảng hơn 2kg. chắc phải bồi bổ cho béo tốt lên để xứng làm vợ thằng cu mới đc :)
Không hề gì, thằng Trym rất biết thương hoa tiếc ngọc nhé. Hihi. Nhưng bé mèo nhà bạn là giống gì vậy? Vì thường mèo ta cũng k to lắm đâu :)

phuong226

Member
mèo nhà t là nga lai. ngày trước mẹ của nó (mèo nga trắng muốt mắt xanh) cho đi phối ng ta làm xổng mất, vừa đc phối vs batư vừa phối vs mèo ta. thật sự chả biết nó giống gì nữa @@
mà cũng tại nó kén ăn quá nữa :(

Mẹ Kẹo Mút

Ui, Kẹo nhà mình còn lâu mới lớn, nhưng bố mẹ cháu đã đi ngắm zai cho con rùi. Qua nhà mẹ nó, thấy Trym ưng liền hà. Kute dễ thương hết sức. "Trym ơi, làm bồ của KM nhé?" Cơ mà, em nó còn bé lắm, chắc phải nửa năm nữa cơ. Hihi

ropilois

Member
Update ngày 19/6/2013

Lời đầu tiên cho mẹ cháu gửi lời xin lỗi chân thành đến cả nhà, và đặc biệt là những ai đã liên lạc với mẹ cháu trong khoảng hơn nửa tháng qua nhưng không gửi gắm được. :(
Số là thời gian qua mẹ cháu đi du lịch khá nhiều, thường xuyên không ở nhà, rồi đến khi về, lại lăn ra ốm đến bây giờ mới khỏi, nên mẹ cháu không có đủ thời gian và sức khỏe để chăm sóc bồ nhí của thằng con. Vì vậy mẹ cháu đã phải từ chối hơn 20 nhà (thậm chí có những nhà gọi điện nhưng mẹ cháu còn không nghe được máy do ốm :((). Mong cả nhà hiểu cho và tha lỗi cho mẹ cháu.
Khi nhận các bé mèo đến nhà, cả gia đình mình đều coi các bé như con, chiều chuộng và chăm sóc không khác gì thằng Trym, thậm chí còn chăm hơn vì hầu hết các bé đều lạ nhà, rất nhút nhát. Kết quả là đến lúc ra về thì chẳng bé nào muốn về, cá biệt có bé phải lừa bế ra tận xe mới cho về được :)) :p Mẹ cháu nói ra như vậy để cả nhà yên tâm gửi gắm con mình nhé. :D
Một lần nữa, mẹ cháu xin nhắc là hiện tại đang là mùa giao phối của họ nhà mều, nên có rất nhiều phụ huynh liên lạc ngỏ ý muốn nhận thằng Trym là rể, nhưng từng thời điểm nên mẹ cháu chỉ có thể nhận một bé (cụ thể là một tuần, vì mèo cái thường mất đến 3 ngày để làm quen với môi trường mới và chấp nhận mèo đực). Nên thực sự mẹ cháu không thể nhận hết được các bé mèo đến nhà và đã phải từ chối rất nhiều người. Mẹ cháu lấy làm tiếc và cảm thấy rất có lỗi. Tiện đây mẹ cháu xin đưa ra lời khuyên với những phụ huynh đó là nếu nhất thời thằng Trym và cháu nhà chưa có duyên thì mọi người nên liên lạc với những gia đình khác trên rum, mẹ cháu thấy còn rất nhiều nhà cho giống mèo, để tránh cho các cháu lỡ dở và gia đình phải chịu đựng tiếng gào zai ầm ĩ của chúng nó. %-(
Mẹ cháu hẹn cả nhà sẽ sớm post vài câu chuyện cực hài về thằng bếu Trym cho cả nhà cùng đọc, đảm bảo không cười không lấy xiền :))
Cuối cùng vẫn là bonus một quả ảnh mới chụp của thằng mặt thộn, hề hề <:p

ropilois

Member
Update một đàn con của Trym nhé, mèo mẹ cũng là Batu lai thì phải :x

Các cháu được gần hai tháng tuổi rùi ạ, trộm vía bụ bẫm nghịch ngợm lắm :p :x

duy.anh

Member
Con Tôm nhà tớ dạo này ăn vạ đòi zai ghê quá, suốt ngày lăn lộn :(( mà nghe đến đoạn ko đc nhảy mái nhà thì cũng hơi sợ huhu. Con bé nhát người hồi mới về chỉ lăm le nhảy ra ngoài chạy mất :(

selley

trời ơi nàng nhà mh mới đc hơn 5 tháng, nhưng trộm vía lớn nhanh lắm nhé.cứ hóng trc khi nào cháu nó đủ tuổi thì bế sang đc k hả bác?:-*

ropilois

Member
trời ơi nàng nhà mh mới đc hơn 5 tháng, nhưng trộm vía lớn nhanh lắm nhé.cứ hóng trc khi nào cháu nó đủ tuổi thì bế sang đc k hả bác?:-*
Uh, khi nào bé đủ tuổi thì bạn cứ bế bé sang nhà mình >:D<

ropilois

Member
Update 14-09-2013

Tầm hơn 1 tháng rồi nhà Trym không nhận bé mèo cái nào về, lý do là bé mèo gần đây nhất đến nhà mình do quá nhát nên cứ chui rúc vào xó và đi bậy trong đó, làm bốc mùi và rất khó khăn trong việc dọn dẹp nên mình đã bị gia đình mắng "lây" rất nhiều. Hơn nữa dạo này mình khá bận nên không có đủ thời gian để chăm sóc tốt cho các bé mèo sang nhà mình.
Cơ mà nhu cầu của thằng béo nhà mình thì cứ hừng hực. Nó ỉ ôi ca thán đêm ngày, tưới bậy khắp nơi và bỏ ăn bỏ uống, gầy xụt đi. Nên mẹ cháu lại đành phải chiều lòng tiếp tục đăng tin cưới vợ cho thằng ranh con. Cuối tuần sau nhà cháu tiếp tục nhận mèo cái đến xin giống nhé :3
Tuy nhiên mình có thay đổi đôi chút về yêu cầu là:
_Khi sang các bạn mang dùm mình 2 bịch cát mèo thay vì phomai như trước vì dạo trước các gia đình đến xin giống cho thằng Trym nhiều phomai quá ăn giờ vẫn chưa hết.
_Các bạn nên cân nhắc kỹ xem mèo nhà mình có nhát quá không, nếu quá nhát thì mình xin không nhận để tránh trường hợp như bé mèo trước :(
Cuối cùng vẫn là bonus tấm ảnh hóng gái của thằng đần <:p

ropilois

Member
Vâng
Xin thông báo với cả nhà là cặp đôi ảnh trên đã đơm hoa kết trái được 3 thiên thần nhỏ nhé. Rất cảm ơn cô chủ bé mèo cái đã gọi điện để báo tin vui cho mẹ cháu. Mong là có nhà nào trong số các bé mèo đã từng lấy giống có tin vui thì báo cho mình vui với nhé. hihi