• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Hn-Nên nuôi husky hay alaska

moicaisua

Mình đã nuôi husky thấy nó nghịch quá , h muốn chuyển sang nuôi alaska , các bạn có kinh nghiệm tư vấn dùm mình nếu nuôi alaska từ bé nó có phá và nghịch như husky ko . Cám ơn các bạn nhiều .

Eclap

Member
1 phiếu cho Husky, lý do thì nhiều không kể hết được, nhất là với điều kiện tại Việt Nam :)

MrHaiVN

Đa phần các giống chó trong quá trình từ chó con lên trưởng thành đều phá và nghịch, hay gặm đồ hết, tất nhiên là cũng có những cá thể hiền lành và có thể huấn luyện, hoặc nuôi nhốt rồi dắt đi dạo. nuôi chó phú quốc cho nó sạch sẽ đi bác: Lông ngắn, tầm vóc vừa phải, là sản phẩm đất nước quê hương mình.

Eclap

Member
Phú Quốc, Bắc Hà rồi sắp tới là HMong bị thổi giá lên kinh quá. Năm 2010 mình lên Bắc Hà chơi hỏi cún thì 1 con chó đẹp cũng chỉ vài ba trăm bạc, giờ phải tính tiền vài triệu rồi. Phú Quốc thì còn kinh khủng hơn. Không biết là do người ta nhận ra giá trị của con chó hay do đồn thổi truyền tai và PR của lái chó mà giá tăng như vậy? Quê bác ở Phú Quốc thì chia sẻ ae được biết nhé ;)

c4t_bui

mình nhận định rằng alaska thuần tính hơn dễ dạy bảo hơn .... mình cũng mới nuôi alaska đc mấy tháng 1 vote cho alaska chứ nó không cuồng như husky ^^ còn cắn phá thì 2 dòng này như nhau T___T đánh đập tàn nhẫn cũng không lay chuyển nhưng thấy bảo lớn lớn thì alaska sẽ đỡ cắn phá hơn husky :D mong e nhà mình sau này cũng thế :D

MrHaiVN

Phú Quốc, Bắc Hà rồi sắp tới là HMong bị thổi giá lên kinh quá. Năm 2010 mình lên Bắc Hà chơi hỏi cún thì 1 con chó đẹp cũng chỉ vài ba trăm bạc, giờ phải tính tiền vài triệu rồi. Phú Quốc thì còn kinh khủng hơn. Không biết là do người ta nhận ra giá trị của con chó hay do đồn thổi truyền tai và PR của lái chó mà giá tăng như vậy? Quê bác ở Phú Quốc thì chia sẻ ae được biết nhé ;)
Giá chó phú quốc nhìn chung hiện nay cũng tương đương với Husky hay alaska thôi (là ý kiến cá nhân), nói chung là như vậy, còn tùy trường hợp người bán và người mua, còn tùy cá thể nữa, những con có giấy của VKA sẽ đắt hơn do phải dày công, và cung còn ít, còn những cá thể mà từ bố mẹ tốt, đa số các đặc điểm đều tốt, nhưng có một vài lỗi so với bản tiêu chuẩn VKA thì giá mềm hơn.
Tương lai khi chó giống nhiều rồi, nhiều người nuôi rồi thì giá sẽ hạ xuống thấp hơn Husky hay alaska.
Tính trượt giá thì vài trăm ngàn hồi trước giờ cũng khoảng triệu ấy chứ, nhưng chó bị săn lùng hết cả nên hiếm và giá cũng tăng.
Quê mình ở VN mà :)

moicaisua

vậy là alska hay húky bé thì con nào cũng phá như nhau à , chết thật , 1 ông húky đã oải hết cả người , nếu cả alaska nữa thì chắc em điên mất . Tròn 3 tháng húky nhà e được 8,4 kg ( ăn xong mới cân , chưa đi ị :)) ), có khi đợi chục cân mời bố vợ lên nhắm r nhỉ

Nevan

Nghịch và hiếu động như nhau cả thôi. Nếu không có chuồng trại hoặc nơi rộng rãi thì husky có vẻ khả dĩ hơn.

hiepdd

Member
Mình đã nuôi husky thấy nó nghịch quá , h muốn chuyển sang nuôi alaska , các bạn có kinh nghiệm tư vấn dùm mình nếu nuôi alaska từ bé nó có phá và nghịch như husky ko . Cám ơn các bạn nhiều .[/QUOTnhesNeeus

chó CÁi ma fk nuôi thì xin giá nhé . 0972316316

lam25011984

can ban cho duc lai mi

Minh muon ban 1 em duc 3,5thang tuoi. Dong cho bec me f5-6
Lai cho bo dong cho my.hien tai 17kg nguoi dai,duoi dai,mau nong den vang,can nang toi da sau nay tren 50 kg