• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

HN - Mèo trắng xù đi lạc ở khu Ciptra

hoapt

Member
Hiện mình đang giữ 1 em mèo con trắng lông xù T__T không hiểu sao đi lạc vào nhà chị mình, rất đáng thương, đói khát đến mức uống nước cống T__T ... cả nhà chị mình đều rất thương nó, cho ăn uống (nó ăn như hạm), nhưng ko nuôi được vì anh rể bị dị ứng.
Hiện mình đang giữ em ý.

Nhà bạn nào ở khu Ciptra, HN mà bị mất mèo thì gửi ảnh cho mình, nếu đúng mình sẽ trả lại nhé!

bizonzon

Active Member
Hiện mình đang giữ 1 em mèo con trắng lông xù T__T không hiểu sao đi lạc vào nhà chị mình, rất đáng thương, đói khát đến mức uống nước cống T__T ... cả nhà chị mình đều rất thương nó, cho ăn uống (nó ăn như hạm), nhưng ko nuôi được vì anh rể bị dị ứng.
Hiện mình đang giữ em ý.

Nhà bạn nào ở khu Ciptra, HN mà bị mất mèo thì gửi ảnh cho mình, nếu đúng mình sẽ trả lại nhé!
Tớ cũng mới mất 1 em mèo trắng con, nhg ko xù. Khổ thân mèo con, mong sớm được chủ đón về. Mà khu Ciptra là ở đâu hả ấy, tớ chỉ biết gần nhà tớ có khu Ciputra thôi, chỗ mà cổng có mấy con ngựa đó :-?

hoapt

Member
đúng rồi đấy bạn ạ, khu Ciputra, tớ viết nhầm... Bé này lông xù, mắt xanh :) trông tội nghiệp lắm...

hoapt

Member
ôi zời ơi, cái con mèo này lang thang khắp chốn, ko ai chịu nhận cho... Nhà mình đang xây nên đem sang nhà bạn gửi nhờ, bố mẹ nó ko cho, chỉ cho để tạm 1 buổi chiều, rồi lại đem đến nhà em họ mình, nhà nó lại loạn cả lên, nó lại phải đem sang nhà bạn nó... rồi nhà đấy cũng k chịu nổi cái con ăn lắm, uống lắm, ỉa đái nhiều này... suýt nữa thì bị vứt đi... Bi h về nhà mình rồi thì cứ kêu điên lọan, kêu the thé suốt 2 tiếng đồng hồ mà k biết mệt, zời ơi là zời

bizonzon

Active Member
ôi zời ơi, cái con mèo này lang thang khắp chốn, ko ai chịu nhận cho... Nhà mình đang xây nên đem sang nhà bạn gửi nhờ, bố mẹ nó ko cho, chỉ cho để tạm 1 buổi chiều, rồi lại đem đến nhà em họ mình, nhà nó lại loạn cả lên, nó lại phải đem sang nhà bạn nó... rồi nhà đấy cũng k chịu nổi cái con ăn lắm, uống lắm, ỉa đái nhiều này... suýt nữa thì bị vứt đi... Bi h về nhà mình rồi thì cứ kêu điên lọan, kêu the thé suốt 2 tiếng đồng hồ mà k biết mệt, zời ơi là zời
Khổ quá, vẫn chưa ai đến nhận hả bạn? Chắc chủ của mèo con ko phải thành viên trên này nên ko biết. Bạn có lòng thì thử dán giấy thông báo bên ngoài xem. Có khi chủ nó cũng đnag đi tìm.

hoapt

Member
Hic... mình ko để cát cho nó nên bi h nó bẩn thỉu lắm, tắm cũng ko hết T___T, bạn nào biết cách tắm cho nó bảo mình với... cũng may là nó bị điếc nên ko sợ máy sấy. Nhưng mà bẩn thỉu vô cùng... sao nó ko chịu tự liếm lông và lau mặt, huhuhuhu

Bạn nào biết cách dạy mèo Tây đi vệ sinh thì bảo mình với :((
Hic... mình ko để cát cho nó nên bi h nó bẩn thỉu lắm, tắm cũng ko hết T___T, bạn nào biết cách tắm cho nó bảo mình với... cũng may là nó bị điếc nên ko sợ máy sấy. Nhưng mà bẩn thỉu vô cùng... sao nó ko chịu tự liếm lông và lau mặt, huhuhuhu
trong mail mình quên không nói đến chi tiết cho mèo đi vệ sinh.

muốn nó đi vệ sinh đúng chỗ, bạn ra cửa hàng chị Rose - 205 Trương Định mua 1 lọ đi vệ sinh đúng chỗ và 1 lọ cấm đi vệ sinh lung tung - bạn chỉ dùng 1 thời gian, khi mèo quen rồi thì ko cần nữa.

dùng catsan để tránh bị ướt phần lông chân sau vì mèo Tây lông dài, bị ướt thì rất mất vệ sinh ( catsan sẽ hút nước ngay khi mèo đi wc :D )

hoapt

Member
dùng catsan có tốn không hả bạn, được cái em mèo này ko đi vs lung tung, mà đi đúng vào khay... chỉ tội cứ cào cào cái khay ko có gì xong mới giải quyết, lúc xong lại cào cào để vun vào (chắc trc đây đc dùng cát). Nhưng mà mèo nhà bạn 1 ngày đi vs mấy lần... con Miu ngày xưa 2,3 ngày mới đi 1 lần (chắc nó đi ở bên ngoài)... còn con này thì tiêu hóa tốt, 1 ngày ị phải 4 lần, tè thì phải gần chục lần T___T thế này thì cát nào cho vừa :( mỗi tội trông nó vàng khè thương quá

tính trung bình là 13k/kg catsan :D dùng ko tốn bạn ạ

bạn cũng có thể dùng xỉ, nhưng dùng xỉ cho mèo trắng thì ko hợp lắm

hoapt

Member
Hic, hôm qua mình đi phát tờ rơi ở khu Ciputra để tìm lại chủ cho em mèo.
Tối có người gọi điện bảo là mèo nhà họ... nhưng mà mình hỏi ảnh thì họ bảo mới mua 2, 3 ngày chưa kịp chụp ảnh... lại là con trai, nghe giọng cũng không biết có nhiệt tình đón mèo k... không biết có nên tin tưởng và trả lại không... trả lại nó cũng nhớ nó lắm... huhu...

hoapt

Member
mà bạn chích bông ơi, mình nghe lời bạn lau mặt cho con mèo bằng túi lọc trà lipton, giờ mặt nó vàng khè rồi, huhu...

Cún Mèo

Member
mà bạn chích bông ơi, mình nghe lời bạn lau mặt cho con mèo bằng túi lọc trà lipton, giờ mặt nó vàng khè rồi, huhu...
=))=))=))=))

Lau mặt mèo bằng trà túi lọc để có tác dụng gì thế các bạn???=))=))=))=))

Em ơi, nếu thấy ông đòi mèo kia không đáng tin tưởng, em tắm rửa, chụp ảnh rồi đưa lên đây, tặng bạn nào thích mèo xù em ạ.

Nếu chủ nó tốt, người ta đã lồng lên đi tìm mèo rồi..

hoapt

Member
chết thật, con mèo bi h vàng khè từ mặt cho đến chân tay, tắm ko hết, làm thế nào bi h... có cách nào làm nó trắng lại kô? Chiều nay mình phải đi mua catsan cho nó thôi, ko thì nguy to

=))=))=))=))

Lau mặt mèo bằng trà túi lọc để có tác dụng gì thế các bạn???=))=))=))=))

Em ơi, nếu thấy ông đòi mèo kia không đáng tin tưởng, em tắm rửa, chụp ảnh rồi đưa lên đây, tặng bạn nào thích mèo xù em ạ.

Nếu chủ nó tốt, người ta đã lồng lên đi tìm mèo rồi..
úi, mình bảo bạn là : sau khi lau mặt bằng túi trà lipton đã dùng, bạn phải lau lại bằng nước trắng mà ( hơi bị mất công đó, lau sạch những vết vàng do túi trà gây ra nhé )

mặt mèo sáng bóng và sạch mụn :blusshing:. Cái này mềnh xin đảm bảo.

@ chị Cún mèo : :chicken::chicken::chicken: :waiting:

Hic, hôm qua mình đi phát tờ rơi ở khu Ciputra để tìm lại chủ cho em mèo.
Tối có người gọi điện bảo là mèo nhà họ... nhưng mà mình hỏi ảnh thì họ bảo mới mua 2, 3 ngày chưa kịp chụp ảnh... lại là con trai, nghe giọng cũng không biết có nhiệt tình đón mèo k... không biết có nên tin tưởng và trả lại không... trả lại nó cũng nhớ nó lắm... huhu...
bạn hỏi thêm 1 số đặc điểm của nó, màu lông? màu 2 mắt? đuôi xù hay không ? mèo nhỏ hay to? tầm mấy tháng tuổi ? đi lạc vào ngày nào ? khi mua mua ở đâu ? khi mèo còn ở nhà có mặc áo chống lạnh cho mèo không ? chiếc áo đó màu gì ?

( mình chỉ sợ bạn liệt kê hết trong tờ rơi rồi thì chịu :( )

chủ ko đúng mà trả lời hết đc thì cũng là thiên tài, lúc đó nên tặng lại cho người ta.

P/s : tớ đoán bé miu không mặc gì khi bạn tìm thấy, nhưng cứ hỏi, giật mình phết đấy chứ =))

hoapt

Member
mua catsan ở đâu bạn nhỉ, ở thú y có có ko nhỉ? mà sao mũi con mèo này cứ bẩn bẩn lau mãi ko sạch, càng ngày càng bẩn, buồn quá

À, mình cũng liệt kê kha khá ở tờ rơi rồi, nên cũng chả biết thế nào... lúc đầu mình cũng chỉ định đi hỏi ở xung quanh thôi, nhưng mà nhiều nhà dã man, thành ra phải in tờ rơi (sau còn bị bảo vệ túm vì ko đc phát tờ rơi). Mà hình như con này cũng lê lết khắp chốn, Tây ta gì cũng đã nhìn thấy nó lon ton. Nó bị điếc thành ra nghe thấy tiếng ng chắc cũng chả biết đg mà nấp đi, haizz

bizonzon

Active Member
Tớ thấy bạn Hoatp hăm hở chăm chút cho nó thế, chủ thì ko tìm được, mà bạn lại mới mất mèo nữa nhỉ. Bạn cứ giữ nó lại mà chăm sóc cho đỡ buồn. Chứ nếu quanh quanh nhà bạn mà mất mèo thì người ta đã đi tìm, ko thì người ta cũng nghĩ là mất rồi mà chẳng đi tìm nữa đâu. Mèo con nhà tớ ra khỏi nhà 1 ngày ko thấy về là biết xác định ko về được nữa rồi:d.

hoapt

Member

Hic, mình cũng muốn nuôi nó, nhưng tình hình đang rất nguy cấp cần gửi nhờ ở nhà bạn nào 1 tuần, hic... đến thứ 7 mình sẽ đón em ý về... bạn chích bông ơi, giúp mình được ko, huhu...