• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

HN- Alaska cần tuyển chồng

Eclap

Member
Như tiêu đề, người quen của mình có con cái đang chuẩn bị đến kỳ phối giống. Ai có thì pm inbox hoặc comment trực tiếp trong topic. Chỉ yêu cầu là Standard Alaskan Malamute, ai không đủ tiêu chuẩn trên xin đừng pm mất thời gian của nhau. Có giấy hay không không quan trọng. Chắc chỉ loanh quanh khu vực HN trong bán kính 30km, xa quá không mang chó đi được mọi người nhé.

Topic nghiêm túc. Ai có con đực như trên thì ới 1 tiếng nhé, cho mình xin luôn ít ảnh. Giá cả thương lượng. Cảm ơn mọi người đã quan tâm

Eclap

Member
mình hay onl, bạn có quen ai có Standard thì gửi mình inbox hoặc pm thẳng vào topic, k vấn đề gì đâu.

Eclap

Member
Haizzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzz

Tóm lại lần này lại phải cho nhảy bậy thôi, không có con nào cả :-< Hôm vừa rồi có bác hô có con đực làm mình mừng hụt. Cụt cả hứng :-<

Topic lập để tìm 1 con đực như vậy, rất nghiêm túc đấy ạ. Lông dài thì có rất nhiều rồi, search cái ra ngay, tuy nhiên k phải giống mình cần. Mình cũng k phải dở hơi mà phải bôi đen chữ Standard :)

Eclap

Member
Không ai có à? Vẫn biết là rất ít nhưng không ngờ đến mức như thế này.

Cố tìm nốt. Ai biết giới thiệu mình nhé. Cảm ơn nhiều.

gamtom

Member
alaska bandi co giấy tờ vka nâu đỏ 3 triệu 2 lần phối , khu vực dưới cầu chui long biên, k đậu phối lần sau đậu thì thôi, có N sản phẩm , nặng 5x kg ,có người đỡ

có j lien hệ mình 01673899618

Eclap

Member
Trời ạ, post cả hình lên cho nó trực quan rồi mà vẫn cứ giới thiệu mình phối với lông dài là sao??? Không phải tự nhiên mà những con lông dài đi thi không bao giờ được giải? Vì về cơ bản thì "WOOLIES or LONG COATED malamutes are incorrect coat gene, although they make wonderful and loving family pets they should not be used for breeding purposes."

Trên diễn đàn hình như đã có người nói về vấn đề này rồi. Mình đồng quan điểm. Không phải tự nhiên mà những con lông dài đi thi thường bị loại từ vòng gửi xe (làm pet thì ok)

Lông dài nhập Thái đầy ra rồi, kể cả champion bloodlines (tất nhiên, champ Thái). Tuy nhiên đó không phải là những con mình đang cần tìm.

Eclap

Member
Up lên tìm tiếp, tìm đến khi nào ra được thì thôi. Chả lẽ giữa bạt ngàn Alas không kiếm nổi tấm chồng cho em nó?

Eclap

Member
Hẳn là như vậy rồi. Càng khó tìm thì càng thể hiện nhiều điều :)

Chơi chó chứ k phải đi lái chó, cho nên mọi người đã thống nhất với nhau next đợt sa lơ này cũng được, cứ tìm con đực phù hợp cái đã.

Theo như mình biết trong SG có khoảng 3 con (hình như đều sở hữu người nước ngoài), miền Bắc và miền Trung thì không rõ, cho nên rất mong mọi người ai biết ai sở hữu con đực như vậy thì pm lại. Chi phí phối thương lượng. Cảm ơn nhiều :)

Eclap

Member
Tạm thời không dịch ra để ae hiểu nguyên câu chuyện. Đây là đoạn đối thoại với chủ 2 con chó Bandit và Griffon- 2 con Alas bị- buộc- phải- nổi- tiếng :)

Stephanie Wilkins: Hello - Griffon is a female, not a male. Who is this man you're talking about?
I have not sold Griffon or Bandit to anyone.

Me: https://www.facebook.com/vkapet?fref=tsthis is his page,you can read it
"Griffon has been in negotiated to come to Vietnam this week and they are in talks at the Canadian Kennel Club about Bandit.
In mid-May we will have Bandit and Griffon"
this is what he said.

Stephanie Wilkins: THIS IS A LIE!!!!
I OWN BOTH OF THESE DOGS!
THEY ARE NOT GOING ANYWHERE

Vẫn chưa hiểu con Bandit với Griffon của bạn Gamtom (hoặc bạn bè của bạn) về Việt Nam theo đường nào vậy? :)

lmh1989

chao ban Eclap !thong cam vi minh ko biet viet co dau .ban co the cho minh biet ban o dau minh muon qua xem chu cho cua ban .minh cung dang nuoi mot con cai gio sap de lua thu 2 va lua truoc minh con giu lai mot con duc .neu co the ban nhan tin vao so may cua minh de minh goi lai nhe .so cua minh la 0947628282 minh ten manh .muon ngam cho cua ban de hoc hoi va giao luu vi cung muon nuoi mot con long ngan .