• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

[HN] 3 chú mèo vừa sinh bị mồ côi mẹ :((

hankun

Chào mọi người ạ. Tình hình là mèo mẹ nhà mình vừa sinh được 3 em mèo con nhưng nó lại mất ngay sau khi đẻ. Hiện tại mình đang chăm sóc nhưng không biết cách. Có bạn nào có thể chăm sóc hộ hoặc hướng dẫn mình không. Chân thành cảm ơn. Mình ở Lê Trọng Tấn - Hà Nội ....

Bạn mua sữa dành cho trẻ sơ sinh từ 0-6thang tuổi (của người hay mèo cũng được) dùng lọ nhỏ thuốc nhỏ mắt đã được rửa sạch pha sữa ấm ấm cho vào đó cho ăn từ từ từng giọt thôi đừng nhanh kẻo các bé sẽ sặc, cách 2 tiếng cho ăn 1 lần và dùng giấy or vải mềm xoa xung quanh hậu môn để các bé đi vệ sinh được. Lót ổ bằng vải mềm, ấm, thắp thêm bóng đèn ở ổ của các bé nếu ko có bóng đèn thì cho nước ấm vào chai để trong đó cho các bé ôm. Hàng ngày vuốt ve nói chuyện cưng nựng với các bé tăng thêm tình cảm bạn nhé.

fujsakj

Member
nhà tớ cũng có mèo mẹ bị thai lưu nên chết cả 5 đứa,để mai tớ xem nếu nó có sữa thì tớ nhận giúp bạn nhé

june05

Bạn nghienbongngo nói chuẩn đó. Mình từng dùng cách này với cả bé mèo con bị down tạm thời, ko biết bú mẹ (mẹ nó làm rơi nó từ trên cao xuống) thế mà vẫn ok đấy.