• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

H'Mong Cộc tại Bắc Ninh

TA_HUA

Member
Sao E cộc này càng nuôi tai càng cụp xuống thế? Hay tại chủ nó bắt sủa dạy em GDS nhiều quá nên mệt, ko còn sức mà dựng tai. Các bác hỏi tội TAHU đi.
Ngày hôm nay cứ đọc xong nhưng reply kiểu này là em lại chạy xuống nhà nhét vào mồm nó 2 viên canxi của Ấn Độ. Có khả năng tối nay các bác lên đón em nó về HN cấp cứu vì thừa canxi nhé :D.

Hoan2008

Member
Chả cần phải cho xơi canxi hay cổ gà, xương bò gì đâu bác TA ạ; đành chịu khó thường xuyên ghé vào tai nó thì thầm "hoặc mày dựng lên thì ở với tao, hoặc cứ cụp xuống rồi chuyển về ... Mường", đảm bảo nó không muốn xa nơi chốn phồn hoa, cơm ngon, canh ngọt đâu, dựng lên luôn ấy mà =))=))=))

ghetcho

Chả cần phải cho xơi canxi hay cổ gà, xương bò gì đâu bác TA ạ; đành chịu khó thường xuyên ghé vào tai nó thì thầm "hoặc mày dựng lên thì ở với tao, hoặc cứ cụp xuống rồi chuyển về ... Mường", đảm bảo nó không muốn xa nơi chốn phồn hoa, cơm ngon, canh ngọt đâu, dựng lên luôn ấy mà =))=))=))
Ông này lại xúi đểu TA rồi nhé! Cứ ghé tai nó mà thì thầm nhổ nước bọt thì 3 bữa mắc bệnh viêm tai thì toi các bác ạ. Mà không viêm tai thì cũng nghễnh ngãng, nghe nói con Cộc này đã lắm điều giờ mà thêm cái bệnh nặng tai thì đến khổ bác TA!:D

Thủydx

Member
Ông Hoan2008 có cái chiêu này độc quá :)):)). Riêng cái vụ này ông mà áp dụng vào mấy con GSD nhà ông chắc tai nó cụp hết, vì đứa nào cũng muốn về Germany cả, chẳng đứa nào muốn ở Hải Dương đâu :)):)):))

TA_HUA

Member
Nhớ hôm đầu tiên đưa về nó móc cả cơm khô dưới gầm bàn để ăn em ạ, vậy mà bây giờ cơm canh chỉ cần trái ý một chút là ... Đúng là chó cũng như người chiều quá dễ sinh hư :D. Sáng kiến của em chưa chắc đã đúng đâu, thỉnh thoảng nhìn mắt nó buồn và đưa mũi hít hít vò rượu thuốc là anh biết nó vẫn nhớ Hà Giang lắm :))

ghetcho

Nhớ hôm đầu tiên đưa về nó móc cả cơm khô dưới gầm bàn để ăn em ạ, vậy mà bây giờ cơm canh chỉ cần trái ý một chút là ... Đúng là chó cũng như người chiều quá dễ sinh hư :D. Sáng kiến của em chưa chắc đã đúng đâu, thỉnh thoảng nhìn mắt nó buồn và đưa mũi hít hít vò rượu thuốc là anh biết nó vẫn nhớ Hà Giang lắm :))
Bác này đúng dân Bốc Ninh chính hiệu con hươu cao cổ, thôi em nhường cho bác cái chữ Bốc đấy:))! Hà Giang làm gì có rượu thuốc mà nó nhớ? Chỉ có rượu ngô với mèn mén thôi!!!!!!!!!

ông ghetcho hơi bị xỏ xiên đấy.
Chào bác T.A, em H'mong cua bác trông cũng được đấy nhỉ? Em lucky của bác thế nào rồi, đã sắp lấy vợ chưa? Hôm nào rảnh em qua nhà anh giao lưu nhỉ? Mỗi tội cún nhà em, không biét ngồi xe. hic hic
Thân ái

sascute

Cảm ơn bác đã chia xẻ!
Em cũng nghĩ như bác. Vấn đề tai dựng hay cụp không quan trọng lắm, miễn là mình thích là được.
Cả nhà em đều thích em H'mong cộc đấy, mặc dù tai chưa cụp nhưng nó tình cảm lắm. Về khoản trông nhà thì khỏi phải nói (không hề quen ai nếu không có chủ đi cùng). Rất máu chiến đấu, kể cả với các đối thủ to gấp đôi hoặc gấp 3, hìhì.

TA_HUA

Member
Chào bác T.A, em H'mong cua bác trông cũng được đấy nhỉ? Em lucky của bác thế nào rồi, đã sắp lấy vợ chưa? Hôm nào rảnh em qua nhà anh giao lưu nhỉ? Mỗi tội cún nhà em, không biét ngồi xe. hic hic
Thân ái
Lucky chuẩn bị được 1 tuổi, đã có biểu hiện "bất thường" của thanh niên mới lớn rồi nhưng chắc phải đủ 18 tháng mới ABC được :D. Cuối tuần cho cún lên chơi, từ nhà em lên có khi cho nó chạy bộ cũng được coi như đi tập thể dục.

ghetcho

Thân ái
Cái ông này ở đâu ra tự nhiên lại vào phá vỡ khối đoàn kết dân tộc thế này?>:D< Nghe nói BN chỉ có TA với 2 ông Thắng thôi sao giờ lại có ông hàng xóm khó tính này nhỉ? Chắc không phải dân Hà Bốc nhà mình rồi.
Lucky nhà TA mua ở đâu mà cũng ra dáng ra phết, ben dốc ngược ra đằng trước. Bày cho bác một chiêu này là cho nó ăn nhiều, vận động thật ít thế là nó hạ bàn thành ra là có kheo và đương nhiên là có ben chuẩn rồi:). Bác thử xem sao nhé, bài này em học của mấy sư phụ buôn chó có hạng đấy, quý bác lắm em mới nói đấy:)

Lucky chuẩn bị được 1 tuổi, đã có biểu hiện "bất thường" của thanh niên mới lớn rồi nhưng chắc phải đủ 18 tháng mới ABC được :D. Cuối tuần cho cún lên chơi, từ nhà em lên có khi cho nó chạy bộ cũng được coi như đi tập thể dục.
Chạy 4km chắc em nó không quen anh ah, em chỉ cho nó chạy ít lắm. dạo này cũng đang thay lông,nên không mượt mà lắm. nhìn tổng thể cún của em, cũng giống của bác lắm. ben kheo....hic hic :D. Hôm nào rảnh em fải làm chuyến lên nhà bác mới được, có gì em sẽ alô trước cho bác. Thân

To: ghetcho: có nhiều người quê BN tham gia VP hơn ông bạn tưởng đấy! Thân ái:nonono:

ghetcho

Chạy 4km chắc em nó không quen anh ah, em chỉ cho nó chạy ít lắm. dạo này cũng đang thay lông,nên không mượt mà lắm. nhìn tổng thể cún của em, cũng giống của bác lắm. ben kheo....hic hic :D. Hôm nào rảnh em fải làm chuyến lên nhà bác mới được, có gì em sẽ alô trước cho bác. Thân

To: ghetcho: có nhiều người quê BN tham gia VP hơn ông bạn tưởng đấy! Thân ái:nonono:
Giờ mới nhìn kỹ hoá ra bác này không phải là đến từ BN mà từ HN, chắc quê BN. Bác viết thế ai biết đâu mà lần? Đoán thử cái xem nhà bác đoạn nào! Cái giọng hay gắt gỏng này, động tý cáu loạn lên này mà lại giấu tịt cái gốc tích BN đoán là dân vùng không có núi, nhà gần quốc lộ nhiều khả năng là dân .....Đình bảng. Không biết có đúng không? Hôm nào bác TA làm cái TP hội chó Hà Bắc chắc cũng khối ông nhầm thành chó Bắc Hà anh em mình kinh doanh mấy con chó cỏ ở quê lại vớ bẫm ấy chứ? Lúc đó anh em bầu cử bác gì ở Đình bảng làm trưởng ban kinh doanh cho nó hoàng tráng và đúng sở trường nhé!>:D<