• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

H'Mong Cộc tại Bắc Ninh

TA_HUA

Member
Sau một thời gian dài năn nỉ, xin xỏ cuối cùng cũng được bác AQ và anh em trong hội PQHN giao cho chăm sóc em H'Mong cộc này, mặc dù ý định ban đầu là xin các bác ấy 1 con PQ :D:D:D.
Giống: H'Mông cộc, tên: Cộc, giới tính: Đực, độ tuổi: Khoảng 7 tháng, nguyên quán: Hình như Mèo Vạc- Hà Giang, cân nặng: 10.5kg, chỗ ở hiện nay: 45 Nguyễn Văn Cừ- TP Bắc Ninh.
Sau đây là một số hình ảnh của em nó :p

TA_HUA

Member
Hình như chức năng post hình của diễn đàn đang có vấn đề (chỉ cho phép chèn 1 hình duy nhất), xin lỗi các bác em sẽ gửi sau vậy ^:)^

Thủydx

Member
Toàn hình cũ à bác TẠP HOÁ ơi:D, up mấy kiểu updated cho anh em xem trình độ chăm của bác thế nào cái. Bọn Cộc này thần kinh phê thật:-bd

TA_HUA

Member
Những ngày đầu về nhà mới cu cậu có vẻ nhớ Cao nguyên đá, nhớ thắng cố và cả hương rượu ngô...được cái cậu chủ nhỏ rất yêu Cộc thỉnh thoảng lại bật bia 2 thằng cùng uống :D

H'Cộc

Tập thể lực cùng anh Lucky:

Lucky được bao nhiêu tháng rồi bác TA? nhìn cái đuôi em nó hoành tráng quá bác nhỉ ;) em Cộc đầu gấu đầu mèo thế chắc ko ngại con bẹc đâu bác nhỉ :D hôm trước nghĩ sai về bác, bác bỏ quá cho ;)

TA_HUA

Member
Lucky được bao nhiêu tháng rồi bác TA? nhìn cái đuôi em nó hoành tráng quá bác nhỉ ;) em Cộc đầu gấu đầu mèo thế chắc ko ngại con bẹc đâu bác nhỉ :D hôm trước nghĩ sai về bác, bác bỏ quá cho ;)
Lucky chuẩn bị sinh nhật tròn 1 tuổi em ạ, học phí đầu tiên của anh đấy :D

sascute

Chúc mừng bác có em cộc rất đẹp. Nhất là quả thủ của em ý. Trông ngầu thật.
Không biết tai em nó có dựng hết được không hả bác?
Em cũng có một em H'mong cộc vàng nhưng 5 tháng tuổi rồi mà tai vẫn cụp. Nghe các bác trên diễn đàn nói thì có lẽ tai em nó không dựng được. Buồn quá!

Songbac

.....................
Ái chà chà....... chẳng biết Cộc của bác có đẹp, chuẩn không, nhưng em thấy không gian của bác đẹp quá :D Em lại thấy tủi thân cho "các chú chó" em nuôi :(( Bác có gánh được chú Quốc nữa không, hehe........ (Tại thời điểm này chưa đâu bác nhé :)) )
Thằng ku nhà bác Tuấn Anh trông xỉnh hơn hẳn hôm đầu đi off, lân tới cho cháu ra nhé, em đưa ku Sóng ra cho hai anh em chơi :))

TA_HUA

Member
Chúc mừng bác có em cộc rất đẹp. Nhất là quả thủ của em ý. Trông ngầu thật.
Không biết tai em nó có dựng hết được không hả bác?
Em cũng có một em H'mong cộc vàng nhưng 5 tháng tuổi rồi mà tai vẫn cụp. Nghe các bác trên diễn đàn nói thì có lẽ tai em nó không dựng được. Buồn quá!
Cảm ơn bác đã động viên, em thì không quan trong tai vểnh hay tai cụp. Thực tế nhiều con tai cụp nhìn rất đẹp bác ạ. Con nhà em chắc sẽ là tai cụp bác ạ.

TA_HUA

Member
@SB: Đấy mới là "góc sân" thôi còn "khoảng trời" chưa được khoe với chú :D. Cạnh nhà anh có mấy khu đất rộng thênh thang, cỏ mọc xanh rì đẹp như sân gôn. Nếu bận cứ chuyển nhóc PQ về anh chăm giúp cho vài tháng, khi nào nhớ anh lại mang trả :D.

Thủydx

Member
Con này cụp là cụp thế nào bác TA_HUA ơi, nếu bác mà nuôi để nó cụp tai, bác cứ liệu với em đấy:D

Bác kiểm tra lại mấy kiểu ảnh đầu chụp hôm mới mang về đi, tai đã dựng 1/2 rồi đó. Mấy ảnh sau càng rõ, dựng 100%.
Muốn con này dựng mà chưa yên tâm vào trình độ của mình, mời bác sang em :coffee::D

TA_HUA

Member
Đúng là càng nuôi càng cụp thật, xin nhận lỗi với anh em. Khổ nỗi cháu nó không thiếu thứ gì: Đồ ăn tươi ngon, canxi, xương 2 ngày ăn 1 lần, tắm nắng thì tuỳ lúc nào có nhu cầu là tự ra nằm phơi nắng giữa đường khoảng 30', vận động thì gần như cả ngày không xích thích đi hay chạy nhảy là tuỳ nó :D:D:D. Không hiểu thiếu gì nữa ???

Thủydx

Member
Đúng là càng nuôi càng cụp thật, xin nhận lỗi với anh em. Khổ nỗi cháu nó không thiếu thứ gì: Đồ ăn tươi ngon, canxi, xương 2 ngày ăn 1 lần, tắm nắng thì tuỳ lúc nào có nhu cầu là tự ra nằm phơi nắng giữa đường khoảng 30', vận động thì gần như cả ngày không xích thích đi hay chạy nhảy là tuỳ nó :D:D:D. Không hiểu thiếu gì nữa ???
Haha, ông TA ơi, vấn đề là ở chỗ không thiếu thứ gì của ông đó, ăn nhiều chất quá, béo quá, cũng làm cho tai lâu lên. (chỉ là lâu lên thôi nhé).

Đùa với bác để kiếm cốc cafe thôi. Chứ con này tai lên 100%, chỉ nhanh hay chậm thôi. Bác tăng cường canxi cho cháu nó. Bổ xung thêm mỗi ngày 1 viên canxi (loại dùng cho người ấy). Đảm bảo 1 tháng sau sẽ lên hết. (nếu không lên, mang sang em, dùng biện pháp cưỡng chế:D)

ghetcho

Các bác cho hỏi ở BN cũng có dân tộc HMông sinh sống ạ? Bác TA là người Hmông à? Nghe tên bác như người Kinh ấy nhỉ? Nếu không phải bác sửa cho cái tiêu đề "Chó HMông nuôi ở Bắc ninh" nhé! Thông cảm vì em vừa đọc xong cái kiến nghị của bác trong mục "ý kiến thành viên" nên có ý kiến thế thôi ạ:)

Các bác cho hỏi ở BN cũng có dân tộc HMông sinh sống ạ? Bác TA là người Hmông à? Nghe tên bác như người Kinh ấy nhỉ? Nếu không phải bác sửa cho cái tiêu đề "Chó HMông nuôi ở Bắc ninh" nhé! Thông cảm vì em vừa đọc xong cái kiến nghị của bác trong mục "ý kiến thành viên" nên có ý kiến thế thôi ạ:)
bác ghetcho này ở Bắc Giang là anh em cùng họ Bắc Ninh thế mà bác lại đối nghịch hẳn với bác T_H nhỉ ? em hỏi khí ko phải bác ghét chó thì bác yêu con gì à ??? hình như nhà bác đang tạm trú khu vực sông Tô - HN thì phải ( khu vực này có nhiều người BG sống lắm)=))

ghetcho

bác ghetcho này ở Bắc Giang là anh em cùng họ Bắc Ninh thế mà bác lại đối nghịch hẳn với bác T_H nhỉ ? em hỏi khí ko phải bác ghét chó thì bác yêu con gì à ??? hình như nhà bác đang tạm trú khu vực sông Tô - HN thì phải ( khu vực này có nhiều người BG sống lắm)=))
Tớ ghét chó nên cũng ghét những người hay hỏi linh tinh như ông HBSTC với mod KC( hôm trước treo nick tớ cũng hỏi linh tinh như cậu):D Bắc Ninh với Bắc Giang trước đây là 2 anh em có tên chung là Hà Bắc, người ta hay gọi là dân Hà Bốc, ý nói là dân HB hay bốc phét. Vì lẽ đó nên mới phải tách tỉnh thành Bắc Ninh với Bắc Giang như ngày nay. Cũng vì cái lẽ đó nên dân BN với BG vẫn còn đang đấu tranh với nhau để tranh cái chữ Bốc:)) Bác TA không bốc thì em bốc nhé!:)

anhthe98

Member
Sao E cộc này càng nuôi tai càng cụp xuống thế? Hay tại chủ nó bắt sủa dạy em GDS nhiều quá nên mệt, ko còn sức mà dựng tai. Các bác hỏi tội TAHU đi.