• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

H'mông cộc vện nhà VTV

TaiVenh

Active Member
E sẽ cố gắng phát huy, và đang mong chờ ngày nó lớn để thả chung với cu Vện :) để có những thế hệ, và dẫn 2 con đi Đồng Nai để phát huy bản năng sinh tồn :).
Cô vện này số cũng hên, có anh Vện kèm cặp thì sẽ học được rất nhiều.
Vụ xe duyên thì còn xa Vinh ơi. Cháu nó còn bé tý mà :D.
Mà theo Nội qui thì phải bỏ lần đầu, thành thử ít nhất là 1 năm nữa mới chiều anh Vện được :p

Cô vện này số cũng hên, có anh Vện kèm cặp thì sẽ học được rất nhiều.
Vụ xe duyên thì còn xa Vinh ơi. Cháu nó còn bé tý mà :D.
Mà theo Nội qui thì phải bỏ lần đầu, thành thử ít nhất là 1 năm nữa mới chiều anh Vện được :p
- Vụ xe duyên thì E phải thực hiện theo nội qui như A nói rồi :). E chỉ mong cho cu Vện kèm Nu phát huy được ít ỏi bản năng vốn có của H'Mông là mừng lắm lắm rồi.
- Tối qua E có cho Vện gặp Nu tính để chụp vài tấm ảnh nhưng 2 con còn chưa quen, khó quá. Chắc phải và hôm.

TaiVenh

Active Member
Hì Hì, xem ảnh này thì thấy anh cu Vện có vẻ như còn hờ hững với em Nu lắm. Chắc tại thấy còn bé quá nên "tạm tha"

Điều kiện sân bãi thế này thì quá tốt rồi Vinh ơi. Chịu khó tập thể dục và cho các cháu nó đi cùng nhé. Nhưng cần thận trọng để tránh bả chuột.

Nhìn hình thì chắc bác Vinh ở phía sau công ty giày Huê Phong rồi, ham quá, giờ phải xách xe chạy qua nhà bác liền thôi,chắc phải tầm nã H Mông thôi ;))

Cảm ơn bác Snake... đã ghé thăm, hy vọng sau khi xem xong không làm bác nhụt lòng đam mê H'mông. :)

tran huy hoang

Active Member
Gởi tặng VTV mấy hình Cu Vện sáng nay nhé ! Báo cáo Sư Trưởng cùng Anh Chị Em là Cu Vện của VTV vừa được đưa xuống Em để xăm tai và làm giấy khai sinh, Em cho Cu Vệnh mang mã số CLB là HMC0001 vì Em chỉ biết Cu Vện là Con Hmong đầu tiên vào Nam, và nếu Em có qua mặt Cu Hmong của Bác nào trong Nam thì xin được lượng thứ cho Em.

Gởi tặng VTV mấy hình Cu Vệnh sáng nay nhé ! Báo cáo Sư Trưởng cùng Anh Chị Em là Cu Vệnh của VTV vừa được đưa xuống Em để xăm tai và làm giấy khai sinh, Em cho Cu Vệnh mang mã số CLB là HMC0001 vì Em chỉ biết Cu Vệnh là Con Hmong đầu tiên vào Nam, và nếu Em có qua mặt Cu Hmong của Bác nào trong Nam thì xin được lượng thứ cho Em.

Cảm ơn A.Hoàng rất nhiều :), mấy ngày này tối ngủ thấy thiếu thiếu gì đó khó chịu :). Cuối tuần này E sẽ thu sếp lên thăm e nó.

tran huy hoang

Active Member
Gởi tặng VTV mấy hình Cu Vệnh sáng nay nhé ! Báo cáo Sư Trưởng cùng Anh Chị Em là Cu Vệnh của VTV vừa được đưa xuống Em để xăm tai và làm giấy khai sinh, Em cho Cu Vệnh mang mã số CLB là HMC0001 vì Em chỉ biết Cu Vệnh là Con Hmong đầu tiên vào Nam, và nếu Em có qua mặt Cu Hmong của Bác nào trong Nam thì xin được lượng thứ cho Em.

Cảm ơn A.Hoàng rất nhiều :), mấy ngày này tối ngủ thấy thiếu thiếu gì đó khó chịu :). Cuối tuần này E sẽ thu sếp lên thăm e nó.
Xin đề nghị Đồng Chí VTV cung cấp tên Bố và Mẹ của Cu Vện để tiến hành việc cấp giấy khai sinh.

TaiVenh

Active Member
Bác Doberman đâu, giải đáp câu hỏi này thôi
Hí hí, chú Lâm gặp câu này bó cả tứ túc luôn :)).

Báo cáo với các bác là cu này có nguồn gốc từ một làng/bản săn ở vùng miền núi THái Nguyên. Nghe nói cũng khá heo hút, phương tiện cơ giới không vào được đến nơi. Giờ mà các bác bắt chú Lâm khai tên thì chắc chú nó phải bỏ công tác ít nhất 1 tuần để tìm được câu trả lời cho các bác:p^:)^=))

tran huy hoang

Active Member
Hí hí, chú Lâm gặp câu này bó cả tứ túc luôn :)).

Báo cáo với các bác là cu này có nguồn gốc từ một làng/bản săn ở vùng miền núi THái Nguyên. Nghe nói cũng khá heo hút, phương tiện cơ giới không vào được đến nơi. Giờ mà các bác bắt chú Lâm khai tên thì chắc chú nó phải bỏ công tác ít nhất 1 tuần để tìm được câu trả lời cho các bác:p^:)^=))
Ô:thingking: thế coi bộ khó quá Sư Trưởng ơi ! Em cứ tưởng là Bố,Mẹ của Cu Vện ở Hà Nội cơ, thôi phải tính theo phương án khác vậy ạ !!!:-":-":-"

tran huy hoang

Active Member
Xin gởi tặng Vinh, mấy tấm hình về cuộc đi săn đâu tiên của Vện nha !

Cu Vện đánh hơi tim con mồi rất tốt , chỉ có điều thể lực còn kém Cu Cậu đi được khoảng hơn 1 cây số đường rừng là bắt đầu mệt.Dog EyeDog Eye .Sắp tới chắc phải tập luyện nhiều hơn .
Cuộc đi săn không được kết qua như mong muốn, nhưng cũng phần nào kiểm tra được bản năng của H`mong cộc khi đi trong rừng là đánh hơi rất tốt.:-bd
Cu Vên lần đầu tiên đi săn chỉ kiếm được một ổ chim heo mới nở mà thồi, nhưng cũng xin chúc mừng Vinh >:D<

Xin gởi tặng Vinh, mấy tấm hình về cuộc đi săn đâu tiên của Vện nha !

Cu Vện đánh hơi tim con mồi rất tốt , chỉ có điều thể lực còn kém Cu Cậu đi được khoảng hơn 1 cây số đường rừng là bắt đầu mệt.Dog EyeDog Eye .Sắp tới chắc phải tập luyện nhiều hơn .
Cuộc đi săn không được kết qua như mong muốn, nhưng cũng phần nào kiểm tra được bản năng của H`mong cộc khi đi trong rừng là đánh hơi rất tốt.:-bd
Cu Vên lần đầu tiên đi săn chỉ kiếm được một ổ chim heo mới nở mà thồi, nhưng cũng xin chúc mừng Vinh >:D<

Cảm ơn A.Hoàng nhe, đi vậy mà không hú hí e út tiếng :).

my_lucky

Active Member
Theo em thì hình như cái logo kia vẫn có vấn đề hay sao ý nhỉ.Chữ H`mong ???? sao không là H'mong mà là H`mong hả bác Hoàng???

Shakhi Viet

Active Member
Ông bác (cậu) ruột của Nu mà nhìn thấy cái giấy khai sinh này thì chắc lại buồn vì đôi tai của mình,
Bác hoạ sĩ làm thế nào cho ngón tay hơi quắp quắp lại tý thì hay quá.