• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

H'mông cộc từ nhà bác Tuyên về sau 8 tháng

Bé này đc khoảng 8thang tuổi. Đc chuyển từ nhà bác Tuyên về. Tính tình giỏi trông nhà và cực kỳ tình cảm, thả ra là k rời chủ. Ah, k bik là bé này còn lớn con thêm k mấy bác nhỉ, tại sau mình thấy em nó đã k lớn thêm.

Cái đuôi dài thật hihihi, lúc đầu cũng thấy tiếc, nhưng nuôi xong thấy tính tình nó hay quá, cả nhà ai cũng thương. Thế là trái ấu cũng thành tròn vo luôn.:))

jellyflow

Member
nói thật nó lai dingo. Ko giống mông cộc. Tôi có ng` thân ở hà giang họ vào tận bản ng` dân tộc bắt đúng chất luôn

không phải cứ cộc đuôi là mông cộc bạn ạ.con này đã bị lai rồi.Mông cộc không 4 mắt.thường có 3 màu chính thôi( đen-vện -vàng ) không các màu loang lổ thế đâu.chú chó bạn giống hệt chu cún nhà tôi nuôi cũng 4 măt -đuôi cộc rất khôn nhưng không phải hmoong côc.chúc đồng chí có chú kún đẹp