• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

hix hix,giúp mìh với......

ginonood

Member
Pé Lyly nhà mình mới 60 ngày tuổi ,mình mới chích ngừa cho pé được 4 ngày gòi,nhưng ngày chích đâu tiền pé bị mệt mõi,mình nghĩ là do chích ngừa nên pé mệt,qua ngày t2 pé ăn trộm cơm của misa nhà mình(tại lyly mình chỉ thường cho ăn hạt ngâm vì pé còn nhỏ) thế là nữa đêm pé ói ra cơm,sáng thì đi phân dẻo không còn được cứng nữa,hôm qua mình đưa đi BS thì BS nói là mới chích ngừa vs pé đổi thức ăn nên bị như vậy,với pé có sốt 1 tí,xong BS chích cho pé, pé không chịu ăn và tới chìu còn ói lần nữa,xong mình cho pé qua BS chích lần nữa,tối qua pé ăn được chút hủ tíu mình nhai mềm ra,xong pé ăn hạt ngâm,qua hôm nay thì pé hết sốt nhưng không chịu ăn gì nữa,mà pé không còn ói,BS chích và nói mình bơm bột cho pé,mình bơm thì pé không chịu,mình bơm được 1 chút cái pé ói ra hết :( hjx,giờ mình phải làm sao,các anh chị giúp mình với.mình sợ pé bị lây carê :( hjx, àh pé còn có hiện tượng ngủ liên tục.hjx :((