• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Hi! thành viên mới, mình xin giới thiệu "gia đình mèo" của mình

tieuho9311

Đầu tiên là "Đại sư huynh", nói chính xác là "sư cụ" vì thọ 16 năm rồi,:)
Tính tình hơi cọc cằn, khó chịu, tướng đi lụ khụ (vì có tuổi rồi) nhưng vô cùng dễ thương ^^!:

Tiếp theo là "nhị sư huynh" rất "khỉ đột" chuyên gia bắt rắn, chim về chơi :(
Lúc nhỏ nà:

Bây giờ nà :D

Tuy là hai a e kết nghĩa nhưng rất hòa thuận :):

Cuối cùng là "tam tiểu miêu" do mình nhặt được, không bít ai nhẫn tâm vứt bỏ khi còn chưa mở mắt x-(

Chị hai "cọp" :)

Anh ba "đen" :)

Bé Út dễ thương :) (bị chó hàng xóm dật chết rồi :()
Nhớ mãi lúc Bé Út bú sữa :(

Đó là gia đình mèo của mình, tam tiểu miêu hiện chưa có tên, mấy bạn nghĩ giúp giùm mình cái tên hen :)

kjo12

Member
mấy bé xinh quá bạn à. khổ thân bé út quá :(( , bạn sang thịt con chó í đix-(x-(x-(x-(x-(

tieuho9311

mấy bé xinh quá bạn à. khổ thân bé út quá :(( , bạn sang thịt con chó í đix-(x-(x-(x-(x-(
Con chó đó tối ngày giật gà của chủ, hôm qua bị chủ nó bán làm thịt cầy 8 món rồi, :D

meolano1

Member
mèo của bạn dễ thương quá . Em " đại sư huynh " rất giống bé Sữa nhà mình . Tội nghiệp bé út quá :((

hathu08

Active Member
á, 16 tuổi thật á ? ôi ôi mèo, đây là "cụ " mèo thọ nhất mình từng biết, chúc cho cả nhà hạnh phúc và được gì vào kỉ lục nha nha.
:X

Obabo

Member
Nhị Sư Huynh có kiểu nằm V.I.P quá
Nhìn 3 bé kia còi cọc quá. H đã béo lên chưa bạn?
Mặc dù bé chó kia làm chết bé mèo nhưng cái ông chủ kia nhẫn tâm bán thịt con chó đã gắn bó vs mình thì thật độc ác k gì = x-(

tieuho9311

Nhị Sư Huynh có kiểu nằm V.I.P quá
Nhìn 3 bé kia còi cọc quá. H đã béo lên chưa bạn?
Mặc dù bé chó kia làm chết bé mèo nhưng cái ông chủ kia nhẫn tâm bán thịt con chó đã gắn bó vs mình thì thật độc ác k gì = x-(
2 bé đã "phát triển chiều ngang" rồi bạn. Có câu con vật như thế nào thì chủ nó thế ấy, con cho dữ thì gặp chủ ác là đúng thôi :D

tieuho9311

á, 16 tuổi thật á ? ôi ôi mèo, đây là "cụ " mèo thọ nhất mình từng biết, chúc cho cả nhà hạnh phúc và được gì vào kỉ lục nha nha.
:X
Uh, đúng 16 năm rồi, năm nai mình 18 tuổi, lúc đem cụ mèo về nuôi mình mới 2 tuổi ah :D

dung_bth

Member
Mèo nhà dễ thương lắm, em út tội nghiệp quá, nhưng bạn đừng trách chú chó, có trách thì trách chủ của nó không dạy nó, thông thường cún thấy vật di chuyển là nhào chụp, cún nhà mình ban đầu cũng vậy, nhưng mình tập từ từ giờ thấy gà với mèo nó không chụp giật nữa. mà thằng chủ cún sao ác thế, lại đem nó bán cho thịt cầy, nói thiệt bất cứ con vật nào nếu có làm sai đều là do chủ không dạy tốt, đừng đổ thừa mà đánh đập tội nghiệp nó.
Chúc các bé mèo nhà mạnh khoẻ nhé!

iemmap

Member
tieuho9311;506040[IMG nói:
http://cC0.upanh.com/25.693.32862549.pDl0/061.jpg[/IMG]
Hình như bé Út mút sữa xong còn dính nguyên một giọt ở râu kìa, dễ thương quá ^^