• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

help

fluto090

mình đang muốn mua 1 chú mèo có thể là ALD Nga , hoặc anh lông ngắn .... nhưng mình k biết loại nào giỏi bắt chuột 1 tí chứ mình k thích nó nằm ườn cả ngày 1 chỗ .... ai biết tư vấn mình với nhé....
và cho mình biết giá trung bình của mấy loại đấy nhé thanks :D

meomeocool

Member
cũng tuỳ tính nết từng con thoai bạn ạk như con mèo nhà mình là ALD nhưng vẫn bắt đc chuột nhưg mà mua mèo bắt chuột thì kím mèo ta chứ mèo tây đa số chúng nó k bít bắt chuột và k nhanh nhẹn = mèo ta (đa số mèo tây đc cưng chiều từ khi biết thở) với lại bọn mèo nghịch lắm hiếm có con nào nằm ườn cả ngày 1 chỗ đâu. giá cả thì thượgg vàng hạ cám nhưng cũng khoảng >500k cho 1 bé mào khoẻ mạnh xinh đẹp

fluto090

miễn sao chuột chạy hết là được .... mua về mà nằm ườn nhà vẫn nhiều chuột thì bama tớ lại nói khổ lắm ạ.... bác cho em hỏi mèo ALD bác mua bao nhiêu để em biết thuơng lượng với người ta

meomeocool

Member
mèo nhà mình là ALD lai nga với lại mua ở chỗ người wen nên đc fix giá 1.2tr bạn ak

songdong

Member
Tớ nghĩ mèo nhanh hay ko là do mình ,con mèo ALD nhà tớ nhanh thoăn thoắt , từ nhỏ tớ đã chơi đuổi nhau với nó nên nó thích phi thích chạy hơn là bế.