• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

HELP!!!! Tìm mèo mất sáng ngày 12/10 :((

HELP!!!!!! :(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)((

Ỉn nhà mình là mèo ba tư đực màu trắng, chưa thiến, gần 1 tuổi rưỡi, nặng 5kg, đặc điểm đặc biệt nhất là mắt hai màu.
Sáng nay chỉ trong vòng chưa đến 30 phút đã không biết đi đâu, mình đã tìm quanh khu nhà nhưng không thấy, nhà hàng xóm trong ngõ nhà mình đều không có nhà hoặc đóng cửa nên không biết có đi vào nhà ai không. Nhà mình ở đường Lĩnh Nam. Mình đã hỏi xung quanh không ai thấy có con mèo trắng nào đi qua. Mĩnh sợ đã có ai đi qua thấy bắt mất, vì từ trước đến giờ Ỉn không bao giờ đi đâu ra khỏi nhà, kể cả cửa có mở cũng chỉ nằm nhìn ra ngõ chứ không đi ra khỏi nhà, có hôm mẹ mình đóng cửa không để ý để Ỉn lẻn ra ngoài sân nhưng Ỉn cũng chỉ nằm đấy đợi người mở cửa cho chứ không đi ra ngoài ngõ. Và hàng xóm trong ngõ mình thì chẳng mấy nhà nuôi mèo, có nuôi chỉ là nuôi mèo ta bắt chuột, cũng không thấy nhà nào yêu thích mèo cả nên mình nghĩ chắc không có chuyện hàng xóm thấy bắt về nuôi. Nhưng có một vấn đề là trong ngõ nhà mình là ngõ thông và rất nhiều nhà trọ cho sinh viên và công nhân, thợ xây thuê nên mình không thể tìm hết từng nhà được.
Trưa nay mình đã đi tìm hết Trường Chinh, Bạch Mai, Chợ Mơ, lên cả Hoàng Hoa Thám và Thụy Khê đều không thấy. Nhưng trên Hoàng Hoa Thám và Thụy Khê do quá lâu mình không đi lên đấy, cũng không bao giờ đi xem chó mèo trên đấy nên không biết hàng nào cả. Mình đi cả dọc đường Hoàng Hoa Thám chỉ tìm được có 3,4 hàng nhỏ, còn Thụy Khê thì mình không tìm được hàng nào. Mình nghe nói trên Thụy Khê có 1 hàng chuyên lấy chó mèo bị bắt trộm đem lên bán, có ai biết địa chỉ làm ơn chỉ cho mình với. Hoặc ai biết ở đâu có hàng hay có chó mèo bắt trộm chỉ cho mình để mình đi tìm.
Hai ngày tới mình phải đi học cả ngày nên không có thời gian đi lên khu chợ Bưởi tìm được và mình cũng không thông thuộc khu vực trên đấy nên có bạn nào nhà gần đấy làm ơn để ý dùm mình với. Mình rất cảm ơn lòng tốt của các bạn.
Có bạn nào gần nhà có hàng bán chó mèo để ý dùm mình xem có mèo ba tư đực trắng mắt hai màu, to tầm 5kg không nhé.

Đây là ảnh gần nhất của Ỉn.

Đến bây giờ mình vẫn chưa tin được là Ỉn đã bị mất, quanh khu nhà mình chưa bao giờ có tình trạng cò mèo hay là bọn đi bắt mèo, nhà mình rất kín, Ỉn cũng bao giờ tìm cách đi chơi hay bỏ đi đâu, quanh nhà mình cũng ít mèo hoang, ít mèo nuôi. Trước mình chưa bao giờ bị mất mèo như thế này, nên không hiểu được tâm trạng của các bạn bị mất mèo phải đi tìm. Bây giờ mình đã hiểu, thật sự vừa trách bản thân vừa ân hận, và tuyệt vọng.

Số điện thoại của mình là 0944889696, nếu ai thấy chú mèo nào giống như Ỉn nhà mình làm ơn báo ngay cho mình nhé. Rất mong các bạn nhà ở khu Hoàng Hoa Thám để ý dùm mình.

zorba_meow

Active Member
em không ở hn nên ko giúp gì đc chị rồi.
chúc chị mau tìm đc Ỉn nhé. hixxx.......
mọi người ơi giúp với...................

huongmin

Member
Ỉn ơi về nhà đi.................:-ss hay là bé đi "giải sầu" rồi ^^ 1 tuổi rưỡi và chưa thiến.....

huongmin

Member
nếu mà Ỉn đi k về thì bạn thủ ra địa chỉ 316 Thụy Khuê xem sao nhé :| hoặc cũng có thể ra những khu chợ lớn tìm mèo như chợ Đồng Xuân, chợ tạm Hàng Da,chợ Hà Đông..... Mong là Ỉn k bị bọn xấu bắt đi chứ quy trình tìm rồi chuộc lại em miu vất vả lắm

mei_chan

Member
Hôm nay vừa lượn qua 575 hoàng hoa thám lúc chiều nhưng không thấy Ỉn đâu, tớ đã hỏi bà chủ ở đây và để lại số đt và ảnh của Ỉn để lại đó, xl chủ topic vì đã tự ý in ảnh của Ỉn ra, bà ý nói nếu có em mèo nào giống trong ảnh sẽ gọi lại cho tớ, nhưng chuộc thì giá hơi cao, nói chung chả biết thế nào

kokokiukiu

Active Member
Chị ơi, chỗ Thụy Khuê địa chỉ là 314- 316 Thụy khuê chị ạ. Dạo trước em hay cho mèo đi khám trên đó nên nhớ rõ. Chị đi đến đoạn đó thì chú ý để ý kĩ, vì cái nhà đó cửa kính thì đóng, còn bên ngoài cửa xếp cũng hơi khép nên hơi khó nhìn ạ

Ỉn đã về

Cảm ơn mọi người lắm lắm. Mình xin thông báo một tin trọng đại là mình đã tìm được Ỉn vào lúc 5h chiều nay ạ. Cu cậu không ở đâu xa.... ở ngay trong tủ nhà mình. Chả là cái tủ đấy rất to, sâu trong ngăn kéo tủ là một khoảng trống rộng. Bình thường cu cậu cũng hay cậy ngăn kéo chui vào hốc đấy nằm nhưng em đi tìm mở ra là chui ra ngay. Hôm nay mình đã tìm ở đấy 5,6 lần, đã thò tay vào trông hốc tủ đó mò tìm và nhìn vào mà không thấy, mẹ mình cũng tìm trong đấy mấy lần mà đều không thấy gì. Cho đến 5h chiều nay chuẩn bị ra khỏi nhà đi học thì nghe thấy tiếng lục cục, mở ra thì thấy đang ló mắt nhìn ra. Nhìn thấy cu cậu thì ôm hôn rối rít xong nghĩ lại vừa mừng vừa tức vì cả ngày mình thảm thiết gọi mà k thèm thưa, đi vòng quanh Hà nội tìm rồi khóc ròng vì nghĩ mất cu cậu rồi. Chắc cu cậu chui vào đấy ngủ thấy người thò tay vào thì né để không bị bắt ra như mọi khi.
Mọi người thật nhiệt tình và quan tâm, cảm ơn mọi người nhiều lắm. Cảm ơn bạn mei-chan đã tận tình in ảnh Ỉn và đem đi tìm. Ỉn ngố và cô chủ ngốc làm phiền mọi người quá :p. Rất muốn lên thông báo cho mọi người biết tin để đỡ mất công mọi người đi tìm hộ nữa nhưng tối mình phải đi học muộn mới về, bây giờ mới lên thông báo tin cho mọi người được.

kokokiukiu

Active Member
May quá rồi,chúc mừng chị <:p<:p<:p<:p.Ỉn chắc ngủ 1 giấc no mắt mới gọi người mở cửa cho ra:))

milkygirl6390

Active Member
ôi giời ơi ... mình mà tìm thấy nó trong tủ quần áo như thế thì chắc cho mấy phát vào mông ... làm cả nhà lo sốt vó 1 phen .... đáng oánh đòn...

Tuanpham1982

Chúc mừng bạn đã tim lại đc mèo nhưng cũng góp ý với bạn lần sau đừng có "sớn xác" như vậy làm mọi người "đau tim" theox-(x-(x-(

hatran

Member
Lần sau mà cháu nó còn làm thế thì e cứ tát mạnh vào đít nó đi... Cứ làm cho mọi người lo lắng kỉu như thế x-(. Tát ngay cho chị...

mei_chan

Member
Ôi trời làm thót hết cả tim phải vỗ mông mấy cái mới được >:p cho chừa cái tội trốn, gọi không thưa

huongmin

Member
ôi trời. Bó tay nhà này. Vậy mà cứ lo em nó bị bắt trộm. Tặng ngay Ỉn mấy cái phát vào mông đi..........

May quá rồi,chúc mừng chị <:p<:p<:p<:p.Ỉn chắc ngủ 1 giấc no mắt mới gọi người mở cửa cho ra:))
Không cần gọi đâu em ạ, tự biết cạy cửa ngăn kéo chui vào rồi lại tự đóng ngăn kéo vào như chửa mở ra để không ai biết cu cậu chui vào đấy. Cu cậu chui vào đấy ngủ nhiều lần rồi, mọi khi chị chỉ cần mở ngăn kéo thò tay vào lôi được ra ngay. Chẳng hiểu sao lần này tìm bao nhiêu lần, cả mẹ chị và chị tìm mà đều không được, chắc cố tình né mình đây mà.

ôi giời ơi ... mình mà tìm thấy nó trong tủ quần áo như thế thì chắc cho mấy phát vào mông ... làm cả nhà lo sốt vó 1 phen .... đáng oánh đòn...
Lần sau mà cháu nó còn làm thế thì e cứ tát mạnh vào đít nó đi... Cứ làm cho mọi người lo lắng kỉu như thế x-(. Tát ngay cho chị...
Ôi trời làm thót hết cả tim phải vỗ mông mấy cái mới được >:p cho chừa cái tội trốn, gọi không thưa
Lúc mới đầu không thấy đâu cũng nghĩ là như mọi khi trốn vào góc nào gọi không chịu ra, bảo là tìm được oánh cho 1 trận cho nhớ đời. Thế mà đến lúc tìm thấy, chả đánh được cái nào còn ôm hôn dỗ dành Ỉn đừng đi đâu để bị bắt, ở với chị thôi nhé. Đúng là mình vẫn sợ nó hơn nó sợ mình :(.

Cảm ơn mọi người đã quan tâm. Nhà cháu đúng là đoảng quá, cả chủ với mèo đều đần độn như nhau. :p