• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

help ! Husky nhà em bị ve rận ....

skylove

Member
Husky đực nhà em đc 14 tháng bị ve rận . em định tiêm cho nó thuốc trị ve rận nhưng k biết có ảnh hưởng j đến nó hay sinh sản gì k ???? cho em hỏi tên thuốc cần tiêm là gì luôn với . các tiền bối góp í dùm em với . khỏ thân em nó quá . HIX

vipboy21

Member
ko bạn, theo mình biết thì thuốc trị rận ko cần phải tiêm, nó thuộc dạng thuốc chất lỏng, bạn chỉ cần nhỏ giọt vào sau gáy của chó là được. Loại tốt nhất mình biết là avocate, nhưng ko biết vn có ko:p

skylove

Member
cam on tu* van cua ban . tai minh` thay nha` bạn bố mình tiêm thấy hay lắm nhưng chưa biét có tác dụng phụ j k nên mình đang tham khảo í kiến mọi người

vipboy21

Member
thường thì tiêm cho chó chỉ tiêm vắc xin, còn tẩy giun thì uống thuốc, ngừa chấy rận thì xài thuốc nhỏ, bạn có thể lên google để biết thêm chi tiết

sharky13291

chào bạn! Mình tư vấn cho bạn 1 chút về đời sống ký sinh của ve rận. Ve rận sống ký sinh trên cỏ cây... khi gặp ký chủ như chó mèo chúng sẽ leo lên vật chủ và hút máu. Khi no thì sẽ rụng xuống và tiếp tục tuần hoàn như vậy! chính vì thế việc vệ sinh nơi ở và môi trường xung quanh là rất quan trọng thuốc chỉ có tác dụng trong vòng 7-10 ngày sau thời gian này nếu con vật gặp ve rận thì chúng lại tiếp tục vòng tuần hoàn.
Còn các thuốc tiêm trị ve ghẻ như : ivermectin... Còn Husky nhà mình là đực nên không ảnh hưởng gì đến sinh sản đâu . 1 số thuốc bôi còn tùy thuộc vào thành phần của các thuốc đó phần này mình không rõ lắm. hihih bạn có thể gọi đến gặp tư vấn từ 1 chuyên gia như:
Bsty: Trần Văn Nên sđt: 0912062306
Chúc Husky nhà mình mau sớm khỏi!

bị rận bạn dùng frontline giá 180k-220k tùy loại. đảm bảo ve rận chạy mất dép 100%. mình đang dùng loại đó đây. mua thêm cho em ý cái vòng cổ trị ve rận 80k nữa là ko lo lắng ve rận luôn. chịu khó tắm cho em ý 1 tuần 2 lần ( nhiệt độ > 18 độ c hẵng tắm )

lukas00

Member
ra mua vòng cổ trị ve rận là hết ngay bạn à mua cái loại của pháp ý đeo tầm vài ngày là chạy hết

skylove

Member
cảm ơn tất cả mọi sự tư vấn của các bạn nhé . Chúc các bạn năm mới vui vẻ hạnh phúc :x:x:x:x:x:x:x:x:x