• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

HELP!!!....hỏi về sinh sản ở mèo!!

mr.tuan93

Member
các bạn đã có kinh nghiệm cho mình hỏi tí, mèo nhà mình đang ở thời kì gào đực, nhưng khổ nỗi khu nhà mình không có ai nuôi mèo đực cả, với cả nhà mình nuôi mèo cùng với chó nên chả con mèo lạ nào dám vác mặt đến.... Vậy mình có thể đen mèo đi gửi để lấy giống như kiểu đem chó đi phối giống ý được không nhỉ? vì là lần đầu nuôi mèo nên không biết thế nào, mong các bạn chỉ giúp cho mình :) cảm ơn các bạn!...

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
Mèo của bạn là giống mèo gì vậy? Nên cho phối cùng loại, đừng nên cho lai linh tinh.

mr.tuan93

Member
Mèo của bạn là giống mèo gì vậy? Nên cho phối cùng loại, đừng nên cho lai linh tinh.
mèo nhà mình là mèo ta thui :) mình cũng không có ý định cho lai, cho phối với mèo ta là được rồi :D mình chỉ thắc mắc không biết đem đi gửi kiểu đó có được không và phối thì để nó phối tự nhiên hay là phải giúp nó :-s :) hi!

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
Cho phối thì tự chúng nó thôi chứ cần gì phải can thiệp đâu bạn, chỉ sợ mèo ta nhát cho ra ngoài không chịu phối đấy.