• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Help !!! Hỏi về dinh dưỡng cho Alaska

HaiBom

Chào cả nhà ! Nhóc Alaska Đực nhà mình được 1 tuổi, đang thay lông , nhưng đúng đợt mình đi công tác, ở nhà bố mẹ mình không chăm được nhiều nên về thấy nó gầy đi ( hình như phải sút mất tầm 3 - 4kg gì đấy, Sờ chỗ chân sau thấy da bọc xương thôi :(( ). , Mà hơn tháng rồi lông vẫn rụng nhiều lắm:-ss ... Anh em trong diễn đàn ai có kinh nghiệm về vụ này giúp mình với.... Cho mình xin thực đơn vỗ béo em nó và để cho lông mọc mượt, đỡ rụng nhiều ... ( Ngày tầm 30 - 50k thôi nhé :D ). Mong anh em trong diễn đàn giúp đỡ. Cảm ơn anh em nhiều :"> :"> :">

richman149

Chủ yếu bạn nên bổ sung canxi cho em nó. Mua cổ gà, vịt về băm hoặc xay nhuyễn ra cho em nó ăn.

123qwe

Member
nếu em nó chịu ăn thì việc vỗ béo là điều đơn giản, chỉ sợ lười ăn, ko thèm ăn thôi, ko ăn thì có mua bò cô - bê về nó cũng ko thèm ăn

HaiBom

Bé nhà mình đc cái ăn uống ko kén ... Nhưng nó đang thay lông mà bố mẹ mình ko biết dinh dưỡng nên lúc mình về nó hơi gầy ... Anh em nào cho xin cái thực đơn cụ thể hơn để vỗ béo em nó chút đc ko ^:">:">

Khoalinh

Theo mình thì nên cho ăn như bình thường,tăng khẩu phần lên chút thôi.Tuy nhiên Husky muốn ăn ngon miệng và ăn khỏe thì phải được vận động.Chó nhà mình bình thường cung có lúc ăn rất ít,nhưng hôm nào được ra ngoài chạy nhảy là ăn khỏe ngay.Nhưng đừng cho cún chạy nhiều nhé,chạy nhiều ,quá sức cũng dẫn đến bỏ ăn :)