• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Help!!! Giúp alaskan 4th đi vệ sinh đúng chỗ

appleip4

Member
Cún nhà e khó dạy qá...cứ cho ăn lo xog dắt ra ngoài k chịu đi vệ sinh(đã thử nhiều lần nhưng k có kết quả như mong muốn) hễ thả cu cậu vào chuồg mà e k đứng canh là y rằg có phế phẩm...mong các bác có kinh nghiệm giúp e với.:(...thak các bác trước

GumGum

Member
mình nghĩ bạn nên để ý thời gian và cho nó đi hợp lí,và kiên nhẫn cũng là một cái bạn nên học :) có lần mình dắt alas đi 2 tiếng ngoài đường nó mới đi đấy

yeuketoan89

Active Member
ôi, 4 tháng rồi mà vẫn thế à, cún nhà mình mới có gần 2 tháng thui, nó còn bé quá mình chưa dậy được. cún của bạn có lẽ bắt đầu dạy bảo nó được rùi đấy, cậu nên kiên nhẫn và nếu cần thiết có thể dùng ít roi cho nó biết. cún nhà tớ bé quá nên t chưa cho ăn roi được. có lần tức quá giơ tay định đánh nó nó lại tưởng mình đùa lao vào đùa với mình chứ.hjx cái vụ đi vệ sinh này phải rèn nghiêm vào, ko thì sau này mệt lắm =((

appleip4

Member
ôi, 4 tháng rồi mà vẫn thế à, cún nhà mình mới có gần 2 tháng thui, nó còn bé quá mình chưa dậy được. cún của bạn có lẽ bắt đầu dạy bảo nó được rùi đấy, cậu nên kiên nhẫn và nếu cần thiết có thể dùng ít roi cho nó biết. cún nhà tớ bé quá nên t chưa cho ăn roi được. có lần tức quá giơ tay định đánh nó nó lại tưởng mình đùa lao vào đùa với mình chứ.hjx cái vụ đi vệ sinh này phải rèn nghiêm vào, ko thì sau này mệt lắm =((
Minh cho cu cậu mấy trận đòn r mà vẫn trứg nào tật ấy k sửa đc.còn tg minh đùa.nản..:(....có hôm thi gan gần 2 tiếg đồg hồ..hx:((

yeuketoan89

Active Member
Minh cho cu cậu mấy trận đòn r mà vẫn trứg nào tật ấy k sửa đc.còn tg minh đùa.nản..:(....có hôm thi gan gần 2 tiếg đồg hồ..hx:((
đêm qua cún nhà t vừa làm 1 bãi vật, hơn nữa lại còn vần bãi shit đó be bét nhà + dây xích + người nó. má ơi :(( :(( :((

appleip4

Member
Ghê qá.:-??..cu nhà minh thi k ngịc mà ị xog toàn gào ầm lên đòi dọn sạch..k hiêu sao dòng hus vs alas rất khó dạy đi vệ sinh

cuntina

Con key nhà a cứ hú là đòi đi wc. Nó ko đi tại chỗ nó nằm đâu. E cho ra ngoài thì thả dây ra. K xích nó, nó sẽ tự nhiên hơn đấy. :)

hoanghungvn1311

ai biết cách chỉ cho e với.Con husky nhà e cũng toàn đi trong chuồng.ra ngoài mãi thì k ỉa.Cứ cào chuồng là đi :-??

appleip4

Member
Con key nhà a cứ hú là đòi đi wc. Nó ko đi tại chỗ nó nằm đâu. E cho ra ngoài thì thả dây ra. K xích nó, nó sẽ tự nhiên hơn đấy. :)
Mấy hnay n' vệ sih thất thườg..ngày 4 lần mới gê..@@

B có cách nào hay thế?? Chỉ cho minh với.:)
thì mình nhốt nó ở chuồng cả ngày rồi sau bữa ăn 30' dẫn nó ra chỗ cần nó đi dắt nó đi dong dong 15' -20' nếu nó không đi thì lại dẫn nó vào chuồng,nó mà vệ sinh trong chuồng thì mắng nó bắt nó ngửi đống của nó đồng thời tét mông nó 1 cái thật đau sau 1 2 lần là nó không dám đi tại chỗ nữa rồi chuyển sang thả rông :D thả rông thì cách vẫn vậy

Hì cún nhà mình thì sáng với tối đi với sinh cứ 5h30 sáng vừa mở cửa ra là phóng ra bãi đất là 1 bãi rồi mới vào, tối đi làm về 10h dắt nó đi dạo 30p sẵn đi vệ sinh luôn , cứ thế nó quen thôi , kiên nhẫn bạn àh

poscher911

Member
cứ để cún đi trong chuồng cũng được bạn ơi .!! bạn phải theo dõi xem cún đi vào time nào. khuyên bạn nên nuôi cún ở ngoài cho cún phát triển tốt nhất cứ để chuồng đấy cho cún đi vào vệ sinh trong đó cũng được mà

yeuketoan89

Active Member
con nhà mình nếu dắt đi chơi thì kiểu gì cũng ị đái hết. nhưng mà nếu ở nhà, có lúc thì nó gọi mình dắt nó vào phòng vệ sinh. có lúc thì nó ko gọi mà cứ thế tự nhiên như ruồi. giờ 4 tháng rồi. những lúc nó đi ra nhà mình đánh nó rất đau. thế nhưng mà sáng nào cũng vẫn phải dậy dọn nhà vì ban đêm k biết nó tè ra nhà mấy lần nữa chỉ biết sáng dậy thấy chỗ nó nằm khai khai và ướt ẩm :(