• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

HELP!!!! gấp lắm rồi, cứu Pug của e với

colin_vt

Cún pug nhà em bi mất mẹ hơi sớm, mới 1 tháng tuổi . vấn đề của e ấy là hay bi sặc sữa, dù là e cho bú bình hay cho bé tự liếm sữa thì bé vẫn bị sặc. em ấy săc rất thường xuyên dù em đã rất cẩn thận. nhiều lúc bé đang nằm ngủ chợt giật mình dậy ho ra sữa 2 bên mũi và miệng! nhìn bé khó thở e xót lắm, e sọ sẽanhr hưởng đến đường hô hấp của bé!

hix, mình ít nuôi pug và cũng chưa bắt chó quá nhỏ như thế này về nuôi bh, bạn có số đt nào của bsty thân quen để hỏi ko, nếu ko thì mình cho bạn bsty nhà mềnh chuyên chăm cho cún 7 năm tuổi của nhà mênh. Chúc cún ăn mau chóng nhớn và qua mọi bệnh tật :)

vuquocdat_1994

bạn tìm tạm lấy 1 con chó nào dg có mang...dù là chó ta cũng đc cho nó bú nhờ...ng còn bú nhờ sữa người nũa là chó. chúc e pug của bạn mạnh khỏe...mau ăn chóng lớn

Hung_Phong_BT

Chuyên gia nhân giống Chi Hua Hua
Đúng là em đừng lo, 1 tháng tuổi thì e nên cho bé ăn thêm bột là vừa rồi, nếu trường hợp bé bị sặc sữa thường xuyên sẽ gây ảnh hưởng đến đường hô hấp của bé đó là sự thật đó, nên xử lý gây kẻo không quá muộn. chúc em vui và các bé khoẻ mạnh.

Cún pug nhà em bi mất mẹ hơi sớm, mới 1 tháng tuổi . vấn đề của e ấy là hay bi sặc sữa, dù là e cho bú bình hay cho bé tự liếm sữa thì bé vẫn bị sặc. em ấy săc rất thường xuyên dù em đã rất cẩn thận. nhiều lúc bé đang nằm ngủ chợt giật mình dậy ho ra sữa 2 bên mũi và miệng! nhìn bé khó thở e xót lắm, e sọ sẽanhr hưởng đến đường hô hấp của bé!
Chào bạn, lúc trước mình có mua 1 em pug chưa được 45 ngày :). Lúc ấy tách mẹ rất sớm. Lúc ấy mình đem về cũng có trường hợp như bạn. Mình đã mua 1 bình sữa loại nhỏ, sau đó hoà sữa cô gái hà lan ( hơi ấm ) rồi đưa trước miệng pug. Mình dùng tay bóp cái núm bình để cho pug liếm. Đến giờ thì em pug mình đã hơn 1 năm và trên 14kg :D. Còn không bạn ra cửa hàng y tế mua ống tiêm thuốc, mình lấy phần nhựa rồi cho em ấy. Tầm 3 tiếng cho uống 1 lần . Chúc cún bạn mau khoẻ