• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Help - chó nhà em ăn phân

zodiac123

Member
Con husky nhà em đc 2 tháng gòi , q8n thì như heo , quậy thì như quỷ . Nhưng bây h khi mà đi ị xong thì nó lại quay đầu lại ăn phân của nó . Em thấy lo quá mọi ng` ơi . Như thế có mất vệ sinh ko :-??

Darkstar

Vietpet sponsor
Chắc cún nhà bạn thiếu chất! bạn nên bổ xung thêm vitamin và các khoáng chất vi lượng cho nó! Nhất là canxi nhé, vì độ tuổi 2 tháng là cần canxi để tăng trưởng mà!

yeuketoan89

Active Member
ngày trước cún nhà mình cũng vậy, bố tớ xin đâu được 1 vốc canxi. cho nó ăn khoảng 5 ngày sau ko còn hiện tượng đó nữa. mỗi khi ị đùn ra nhà thì nhìn vào bãi shit và sủa : "gâu gâu gâu gâu gâu " tạm dịch là " mẹ ơi con xong rồi " :D

kid1989

Active Member
Như anh Nam nói nhưng cụ thể hơn là bổ sung rau củ quả ..v...v... không nên chỉ cho ăn thịt, cổ gà xay cũng như cố định một loại thức ăn bất kì nào cho cún mà nên cho ăn nhiều loại khác nhau

Darkstar

Vietpet sponsor
Bạn ăn rau gì thì cho nó ăn rau đó nhé! Bổ xung các vitamin và vi lượng cho cún là rất cần thiết ở mọi tháng tuổi! Chúc cún của bạn khỏe mạnh!

zodiac123

Member
Mà mình nên cho nó ăn trái cây đc ko anh ? Ăn trái cây ji và Cách bao lâu thì cho ăn 1 lần

kid1989

Active Member
Cho ăn trái cây thoải mái không được cho ăn socola, nho ( cả khô cả tươi ), vỏ cà chua còn đâu đa phần là tốt khuyến khích táo và chuối. lượng thì tùy bạn bạn cứ cho ăn 1 lượng vừa phải đừng quá nhiều là oke