• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

[HELP].Cần giúp đỡ về lông của husky

Congsmile

Chả là husky của e đã được 3 tháng nhưng rụng lông nhiều..không những thế trên người còn xuất hiện đám lông đen...mặc dù con này là red light..nâu đỏ..

Các bác tư vấn dùm e xem là bị sao nhé...cám ơn các bác...sau đây là hình

hackiquan

Member
Reb mà ra black hả bạn cái này mình không rõ nhưng mà cún phải tầm 5 tháng mới thay lông mà bạn . Cún nhà mình xám trắng giờ thay lông ra nhiều đen hơn trước

Congsmile

mình chả hiểu nữa...nó rụng nhiều lắm...chả biết có phải cho ăn mặn nhiều hay không..:-??

KidoNguyen

Member
t thấy nhiều con lúc bé vs lúc lớn lông khác nhau lắm :) con nhà t lúc đầu cũng nâu đỏ, bh màu càng ngày càng nhạt thành light red :">

huongck99

con nhà mình cũng thế hồi bé thì đen trắng , bh thì đen trắng xám lun]

kid1989

Active Member
Bạn kiểm tra xem da dưới lông có vấn đề gì lạ không còn không thì kệ nó vì 3 tháng mới là lông máu đến 6 tháng mới là lông chuẩn của nó hơn nữa sau mỗi lần thay lông thì màu lông cũng sẽ thay đổi ít nhiều có thể đậm hoặc nhạt hơn điều đấy là bình thường

dinhquan

Member
em nhà mình củng đang thay lông , mấy anh cho em hỏi thay vậy thì khoảng bao lâu em nó mới hoàng thành bộ lông mới , mình thấy lâu quá :(

gaquandui

Member
con nhà mình thay dc hơn 1 tháng rồi mà mãi chưa mọc được lông dài nè, h nhìn lông nó sát vào người, như chó ta ấy :(