• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

help ! cún nhà mình bị kén ăn và lười vận động

HwangBeakHyun

tình hình là thế này:
Nhà mình có nuôi 1 con chó , khoảng 3 tháng, giống chó nhỏ, lùn và cột đc hơn 1 tháng. Bình thường 1 ngày ăn 4 bữa vì vẫn còn nhỏ nên ăn nhiều (đói là kêu la), thích gặm,rất tinh nghịch, năng động .
Tự nhiên vừa hôm qua, nó kém ăn, cho thức ăn mà nó chỉ ăn chút xíu khoảng 1/4 bình thường), có khi cho ăn mà nó chả thèm lại ngửi. có vẻ hơi (chỉ hơi) thụ động hơn bình thường nhưng giỡn vs nó thì nó vẫn giỡn lại. cho nó uống sữa (sữa tươi, lúc đấy quên mất) nó uống có chút xíu rồi bỏ đi.
Qua ngày hôm nay, tồi tệ hơn ngày hôm qua :( ăn ít (khoảng chừng như ngày hôm qua) , ốm hẳn ra, khờ, ko muốn vận động, chỉ muốn tìm chỗ nằm (ngủ) và nó có ói ra nước (trắng trong có kèm theo chút trắng sữa-do hôm qua uống)
Đặc điểm bên ngoài: "gầy giơ sương" , bụng có vẻ co bóp (thở) mạnh hơn bình thường 1 chút , sóng lưng (sương) tự nhiên nhô lên thành 1 đường cong (nhìn như mèo lúc gừ nhau). Chân, mắt, mũi có vè là ko có hiện tượng gì lạ.
.
bác nào có cách khắc phụ cho nó trở lại bình thường gì chỉ giúp mình vs :| , mình cảm ơn nhiều