• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

HELP!! Cún bỏ ăn.cần bạn chơi T^T

TuilaBoo

Cún nhà e toàn bỏ ăn..ăn 1 ngày chắc đc 1 bữa..
Toàn thỉnh thoảng mới ra ăn tí rồi lại thu lu vào chuồng..hoặc kiếm chỗ nào nhiều nước nằm..nên e toàn nhốt vào chuồng..cũng được 10 ngày rồi T^T
Bh e í còn bị chuột cắn vào bên hôg..rách da..thành ra lại càg lười k chịu đi đâu toàn lởn vởn rồi nằm :((
Sở dĩ e biết nó cần chơi bởi vì e chưa dắt đi đâu bh (mới lấy về 10 ngày toàn trong chuồng ) mà hôm nọ ông anh dắt con Sói sag thì chạy ra hít hít rất vui ton ton chạy.
E muốn cho nó hoạt động..biết đâu nó lại ăn uống được..chứ thế này đến vài hôm nữa chữa xong vết rách bán qá..nhìn nó buồn chán lắm rồi..cho xuống đường thì dắt k chịu đi luôn..vùng lại k đi T^T
Trên 4rum có bác nào có hus hoặc alas 3 tháng tuổi ở gần Ngã tư sở cho e mượn về..e qua đón hằng ngày cho ăn 1 bữa rồi trả về nơi sản xuất =))..cho cún nhà e chơi với..k nhìn nó bh thảm quá T^T toàn nằm như chết rồi trong chuồng..chắc cũg vì vết rách đau. T^T Muốn cho đi off nhưg đợi tiêm nốt mũi 2 với lại nhìn nó k được khoẻ..mặc dù k ốm đau gì..ngại cho đi sợ mng nhìn tưởng chó ốm xa lánh T^T
Bác nào có thiện í thì để lại sđt..e sẽ call cho các bác :d
Mà bác nào biết vì sao cứ chỗ nước nhất nó nằm k nhể..cho e biết cách khắc phục với..

yeuketoan89

Active Member
vụ chỗ nào có nước mát hoặc bẩn bẩn nó thích nằm thì do bản tính của nó thế đấy cậu ạ, con nhà mình cúng thế thôi, còn bạn mượn về nhà cho chơi với cún nhà bạn thì quả thật là rất khó nếu ko muốn nói là ko thể, mà k hiểu bạn nuôi kiểu j lại bị chuột cắn, chưa tiêm thì đúng là ko nên cho đi chơi thật, nhưng ở nhà sáng bạn dắt nó đi dạo tầm 30p, chiều cũng thế là nó sẽ khỏe người, mà đói thì sẽ ăn nhiều hơn thôi mà, khi nào tiêm đủ 2 mũi cho ra CV tuổi trẻ choi với hội chó kéo xe bọn mình ở đó nhé, hôm nào rảnh thì lên Lê nin chơi cũng đc nhưng Lê nin thì chơi buôi tốim còn ở tuổi trẻ thì buổi chiều từ 5h đến 6h30 nhé
còn vết rách thì bạn mang đến phòng khám thú y nào đó xem có nhiễm trùng ko thì còn rửa sát trùng rồi bôi thuốc hay khâu như nào đó, việc này cần làm luôn và ngay đi nhé, bạn có thể đến cơ sở thú y ở trường chinh hoặc lên phòng khám Gaia cũng đc nhé

TuilaBoo

Mìh có ông bác sĩ đến suốt rồi mà:D
Ông í bôi cái thuốc gì đỏ đỏ í bác..bảo cứ bôi thuốc đấy..nhưg k nhớ tên thuốc là gì..
Mình đặt chuồng ở dưới gầm cầu thang..mà chắc cũg k phải chuột cắn..mà nó hay chui rúc nên chắc móc vào đâu đó bác T^T
Đi dạo á bác..quên đi..xích vào..kéo đi cái vùng vẫy thoát khỏi xích luôn..
bỏ xích ra => nằm =)))))))))))))))))))))))))
thế e mới cần có em nào chơi cùng chớ T^T

TuilaBoo

cái thuốc con nhộng..đỏ đỏ..thường để bôi lên vết thương hở bác biết tên là gì k..e ngại hỏi ông í =)

yeuketoan89

Active Member
Mìh có ông bác sĩ đến suốt rồi mà:D
Ông í bôi cái thuốc gì đỏ đỏ í bác..bảo cứ bôi thuốc đấy..nhưg k nhớ tên thuốc là gì..
Mình đặt chuồng ở dưới gầm cầu thang..mà chắc cũg k phải chuột cắn..mà nó hay chui rúc nên chắc móc vào đâu đó bác T^T
Đi dạo á bác..quên đi..xích vào..kéo đi cái vùng vẫy thoát khỏi xích luôn..
bỏ xích ra => nằm =)))))))))))))))))))))))))
thế e mới cần có em nào chơi cùng chớ T^T
thế bạn bế nó ra 1 khu nào đó rộng rộng vắng vắng, rồi thả xuống cho chạy nhảy tự do xem sao, cún con rất thích đùa nghịch, mình tin là sẽ ko có chuyện nó ko thích chơi đâu, 2 con giặc nhà mình đây nè, cả ngày chỉ mong đến giờ đi chơi thôi.hjx

TuilaBoo

chủ yếu là k có ai chơi cùng nên nó chỉ nằm thôi T^T
cho xuống đường chơi..nằm luôn =))

yeuketoan89

Active Member
cậu đã thử bế nó ra 1 khu nào đó rộng rộng chưa, xa xa nhà tí rồi thả nó xuống, cậu chạy chạy ra xa xem nó có nằm ko

TuilaBoo

chắc vài hôm nữa mới thử đc.nó đang thương tích đầy mìh T^T