• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

help !! alaska 2 tháng cần giúp ....

shin292

bé càng ngày càng lười ăn bạn à. Ngày mình cho ăn 4 bữa: 8h -13h -16h -20h. Mỗi bữa 1 bát cơm = bát đựng nước mắm vậy mà bé cũng không ăn hết:(( Mình thử cho ăn hạt mà bé k chịu ăn
Bé nhà mình củng được 2 tháng 1 tuần hôm nay cân bé đã đưuc 3kg2 mừng quá trời bạn ráng lên mà cún lười ăn là không tốt đâu , bạn nên nhờ bsty đến xem bé và theo dỏi bé kèm theo một chế độ ăn đầy đủ chất dinh dưỡng cún mình với bạn đã gầy mà còn kén ăn là đẹt luôn đấy bạn mình đang cố bằng mọi cách để bé nhà mình phát triển tốt đây , mà bạn mua bé o sg hay hn

kiny9x

Member
mình mua ở Hn. Đến tận nơi xem mà. :(( Bố mẹ nó to đùng mà nó coi nhom à:((

hackiquan

Member
Sơn ơi có gì tối pm viber lại anh nhé tối qua anh nghịch dại ngồi nghịch máy format mất cả ứng dụng lẫn thẻ nhớ rồi giờ mất gần hết sdt ức thật

Okami

Bạn cho em ăn cơm cả ruốc nhé nhưng mà phải nhá nát cho nó ăn , ăn xong cho e nó thêm chút sữa cho aen tăng dần bạn nhé , em husky nhà mình có 1 tháng rưỡi trong 10 ngày tăng gần 2kg h e nó cũn đc gần 5kg, bạn mua sữa dielac 0-6 tháng ý nhớ cho thêm đường vào nhé .

kid1989

Active Member
Bạn nào cần tư vấn thì cho mình thêm thông tin cụ thể thêm thì mới tư vấn cho các bác được :D

mấy cái th` SC bán cho ng` ta con chó như thế mà nó cũng làm đc, mà bây h bác chủ topic cứ gọi lại cho chúng nó xem đòi đổi xem nó nói gì, đúng là mua chó ko vội đc đâu.

hoangkien.n

Hồi đấy em nuôi rott, cũng cực chẳng kém các bác. Cứ cân suốt ngày và mong em nó lên kg :), cực nhưng vui. So ra bé của em ko to hay nặng bằng nhiều bác nuôi, nhưng có cái nói biết nghe, dậy từ từ cứ như hiểu mình nói gì ấy. Thêm nữa, nuôi lâu nó gắn bó, nghĩ bụng có đổi em khác có đẹp hơn em cũng chả đổi. Giờ nghĩ lại thấy nhớ quá :)

pol_bmw

Member
:-?? 16tr sao ko mua chổ bác chinh alaska, mình cũng muốn mua ở đó mà mắc quá nên fai mua ngoài, pé mình 2 tháng dc 8 kí, nuôi dc 3 tuần rồi giờ cân dc 12 kg :-*, ko bít có bị béo phì ko, ra đường ng ta toàn nói giống gấu, cứ fai đính chính là giống sói, mà nghe nói SC bán hàng uy tín lắm mà ta, pé của bạn nhìn nhỏ con thật, thấy topic dc gần tháng rồi, cân nặng pé thế nào rồi ban%-(

Ryu8385

Member
2 tháng 10kg là quá mập rồi bạn ạ bình thường chỉ tầm 7 8kg thôi cún nhà mình bị suy dinh dưỡng 2,5 tháng mà có gần 7kg dạo này đang phải vỗ béo
2 tháng 10kg ko có j là quá mập cả, chó nhà bạn kackiquan là standar alaskan nên nó nhỏ chứ Giant thì nó như thế là rất bình thường:)):))

hackiquan

Member
2 tháng 10kg ko có j là quá mập cả, chó nhà bạn kackiquan là standar alaskan nên nó nhỏ chứ Giant thì nó như thế là rất bình thường:)):))
Giant thì nói làm gì hả bác . Nói chung là chó nhà đẻ thì mới chăm được chứ bắt ngoài thì con nào cũng gầy nhom giống con nào thôi ạ

shin292

Bé của mình lúc chiều đi bsty cân được 5,5kg mà hôm nay bé bỏ ăn vì đang thay răng cộng với việc hôm kia cắn đồ chơi rồi nuốt luôn không biết có ảnh hưởng đến ruột không nửa đang lo quá trời huhu , mà mình nghe nói cún đẻ ở vn thường nhỏ hơn chó nhập không biết đúng không nửa :-/

boom

Member
Bé của mình lúc chiều đi bsty cân được 5,5kg mà hôm nay bé bỏ ăn vì đang thay răng cộng với việc hôm kia cắn đồ chơi rồi nuốt luôn không biết có ảnh hưởng đến ruột không nửa đang lo quá trời huhu , mà mình nghe nói cún đẻ ở vn thường nhỏ hơn chó nhập không biết đúng không nửa :-/
Lên cân vậy là tốt rồi nhưng hơi chậm. Giai đoạn này, trung bình 1 tuần lên 1kg đó bạn, có những con còn tăng cân nhanh hơn nhiều. Còn đồ chơi thì bạn để ý xem nó to hay nhỏ, đã cắn nát rồi nuốt thì nó sẽ bài tiết ra ngoài thôi.

pol_bmw

Member
:-w chó nhà mình thỉnh thoảng còn ỉa ra dây thun, đất đá gạch xi măng nữa kìa, ko bít thèn nào quăng cho nó ăn, hên là đên h vẫn chưa bị sao :-ss

qa17889

Member
thấy mọi người nói mình lo quá, chó nhà mình mới được 3,5 tháng mà mình cho ăn cơm, cổ gà ninh dừ băm nát và ăn hạt rồi. chưa cho cún ăn cháo bữa nào, thấy bạn gì bảo phải ăn cháo đến 5 tháng mới cho ăn cơm không biết cún nhà mình ăn thế có bị làm sao không nhỉ :(