• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

help !! alaska 2 tháng cần giúp ....

no1nhokbaby

Cái ẻm trong hình hả anh , Sao bé rữ vậy , nhìn chỉ to = con chó mới đc 2 tuần nhà bác e @@

hackiquan

Member
e mới làm cho bé nửa chén cơm 1 ít thịt bò và bí đỏ nấu nhuyển bé chén sach bách luôn hixhix ... hôm nay cân bé chỉ được 2kg3 haiz buồn quá ... à mà ban hackiquan nói cho ăn cơm nó đi ỉa là sao thì chó mình vẩn cho ăn hạt nó vẩn đi ị đều đều mà phân cứng ... cháo ngô là cháo gì bác ??? mình có thể mua cháo dinh dưởng của e bé cho cún ăn được không các bác biết cháo đó không ... mọi người cùng giúp đỡ e nhé
Tức là bên kia họ cho ăn cháo quen rồi đường ruột của nó yếu ăn cơm là bị đi ỉa đó bạn . Chao ngô là cơm + ngô nghiền thành bột nấu cháo lên bạn có thể cho thịt băm hoắc gan say hoặc ruốc người ăn cho bé ăn cũng được . tốt nhất là cho ăn cháo 3-4 bữa đồng thời cho ăn thêm hạt thỉnh thoảng cho bé 1 nắm ăn chơi .

shin292

Haiz ... mình đau đầu và không thể nào ngủ ngon được với tình trạng này của bé cả riết hông biết làm sao luôn , nhìn bé gầy chưa bằng nửa con cún khác cún người ta 2 tháng da 6 7kg rồi mà mình nghe nói cho ăn cơm để tăng trọng lượng của bé phài không ạ

shin292

Cái ẻm trong hình hả anh , Sao bé rữ vậy , nhìn chỉ to = con chó mới đc 2 tuần nhà bác e @@
ừ ẻm đó e .... nhìn như bộ xương di động vậy giờ a làm hết mọi cách để mong bé không bị suy dinh dưỡng chứ bây giờ không ráng sợ bé bị đẹt luôn :((

2pphuoc

Member
bây giờ bạn đừng quá chú trọng về trọng lượng quá! mình thấy bạn than quá! thực tế sẽ làm bạn chán nản!
cún 2 tháng và với trọng lượng thế này bạn nên cho ăn 4 bữa / ngày! sáng - trưa - chiều - tối.
hiện tại bạn cho ăn cháo với thịt thì cứ duy trì như vậy. lưu ý là cho cún ăn đến khi nào cún no thì thôi, nấu nhiều 1 chút, ăn dư thì đổ bỏ, lúc nó không ăn nữa thì dọn luôn chén nhé!
cún chịu ăn thì nó sẽ mau lên ký! bình thường mi tháng sẽ lên 2kg, nên bạn đừng quá sốt ruột!

kiny9x

Member
bé nhà mình cũng 2 tháng mà mới được gần 3kg. Mình cứ nghĩ vậy là bình thường. Hóa ra vậy là suy dinh dương sao:( nhà mình thường cho chó ăn cơm trộn gan, nước lòng, thịt... Bé ăn khỏe mà k thấy tiến được mấy:((

hackiquan

Member
bé nhà mình cũng 2 tháng mà mới được gần 3kg. Mình cứ nghĩ vậy là bình thường. Hóa ra vậy là suy dinh dương sao:( nhà mình thường cho chó ăn cơm trộn gan, nước lòng, thịt... Bé ăn khỏe mà k thấy tiến được mấy:((
Chó nhà bác cho ăn thế mà không bị đi ỉa à cơ ? Cún nhà em mà ăn thế là đi ngoài ngay nên bị suy dinh dưỡng gần 4 tháng được khoảng 10kg thôi chăm mãi chả lớn

shin292

vậy là có người cùng cảnh ngộ với mình rồi cún của mình sổ giun rồi sao kì vậy ta .... mình mất ngủ mấy bửa nay về chuyện của bé haiz... nhưng ráng lên cố gắng chăm bé nhé bạn ... mọi người có thực đơn nào mà giúp bé dể béo hơn thì giúp bọn mình với ... thanks all nhiều

mình ngĩ cậu bị lưa thật rồi.alaska 2 thang ít nhất cũng dc 5kg bnj ạ.bạn thư cắt 1 ít lông trăng rồi ngâm vào xăng thơm xem co chuyển màu nhuộm không?mình tấy giống chó xù của việt mình lắm.19

shin292

mình ngĩ cậu bị lưa thật rồi.alaska 2 thang ít nhất cũng dc 5kg bnj ạ.bạn thư cắt 1 ít lông trăng rồi ngâm vào xăng thơm xem co chuyển màu nhuộm không?mình tấy giống chó xù của việt mình lắm.19
Này bạn mình đăng bài là để mọi người giúp chứ không phải để bạn vào nói sóc kiểu đó ... Mà bạn có biết nhìn cún không mà vào phán bé nhà mình là lông xù vn ??? Không biết thì đừng vào phán bậy bạn nhé

kiny9x

Member
trời. bạn đa nghi quá. bé nhà i xì bé chủ top đó. k sai đâu. bé chỉ bị suy dinh dưỡng quá thôi. chứ chắc chắn là alaskan

kiny9x

Member
Chó nhà bác cho ăn thế mà không bị đi ỉa à cơ ? Cún nhà em mà ăn thế là đi ngoài ngay nên bị suy dinh dưỡng gần 4 tháng được khoảng 10kg thôi chăm mãi chả lớn
bé nhà mình k chịu ăn hạt. nhưng cơm trộn gì cũng ăn hết. vậy mà bé tí ti. nhưng theo mình nhớ. anh chị trong cùng đàn của bé cũng không lơn hơn mấy. Trước giờ toàn nuôi chó ta nên cứ nghĩ vậy là bình thường. không ngờ :((

hackiquan

Member
bé nhà mình k chịu ăn hạt. nhưng cơm trộn gì cũng ăn hết. vậy mà bé tí ti. nhưng theo mình nhớ. anh chị trong cùng đàn của bé cũng không lơn hơn mấy. Trước giờ toàn nuôi chó ta nên cứ nghĩ vậy là bình thường. không ngờ :((
Cún nhà mình thì hạt + kẹo bánh hoa quả chiến ầm ầm chả chê gì cả mấy bữa trước nghi bị care co giật nhưng đã tri khỏi bằng cách bổ xung canxi hôm nay lại có 1 2 nốt đỏ ở bụng chả biết thế nào . Bảo bà chị lên tiêm phòng thì cứ lần lữa mãi mệt thật đấy

shin292

Cún nhà mình thì hạt + kẹo bánh hoa quả chiến ầm ầm chả chê gì cả mấy bữa trước nghi bị care co giật nhưng đã tri khỏi bằng cách bổ xung canxi hôm nay lại có 1 2 nốt đỏ ở bụng chả biết thế nào . Bảo bà chị lên tiêm phòng thì cứ lần lữa mãi mệt thật đấy
Chài tuy mình không có kinh nghiệm về alas nhưng mình có tìm hiểu nghe nói dòng này dễ nhiệm bệnh bạn mau mau chở bé đi khám đi có gì còn chửa trị sớm , chúc bé của bạn mau khỏi nhé

shin292

Trời ăn cơm được là mừng rồi bạn ơi , cún mình mấy bửa nay cho ăn hạt với cơm chia đều 4 bửa mình thấy bé có lên vài trăm gam haiz , củng mong là bé của mình và bạn ăn mau mau béo lên bé mà bị đẹt là buồn lắm , ráng lên bạn mong là mọi người trên đây sẽ đóng góp nhiều ý giúp bọn mình nhé

hackiquan

Member
Chài tuy mình không có kinh nghiệm về alas nhưng mình có tìm hiểu nghe nói dòng này dễ nhiệm bệnh bạn mau mau chở bé đi khám đi có gì còn chửa trị sớm , chúc bé của bạn mau khỏi nhé
Vẫn biết là thế bạn ạ nhưng thú y ở Ninh Bình trình độ về chó có hạn nên phụ thuộc rất nhiều vào sức khỏe của cún thôi bạn ạ

shin292

cún của mình hôm nay ăn lại bỏ múa chiều giờ bỏ 2 lần rồi haiz ... không biết có sao không nửa

hackiquan

Member
Cứ chịu khó chăm thôi bác ạ phải kiên nhẫn . Cún nhà em ốm đau bệnh tật nhưng được cái là rất háu ăn rất ít khi bỏ bữa từ khi về đến giờ mới bỏ 2 bữa sáng nhưng đến trưa lại ăn với đùa ầm ầm như quỷ sứ ý

shin292

Cứ chịu khó chăm thôi bác ạ phải kiên nhẫn . Cún nhà em ốm đau bệnh tật nhưng được cái là rất háu ăn rất ít khi bỏ bữa từ khi về đến giờ mới bỏ 2 bữa sáng nhưng đến trưa lại ăn với đùa ầm ầm như quỷ sứ ý
Bé của mình vì không tiêu hóa được nên bé mới bỏ giờ thì ăn bình thườn lại rồi , bé nhà mình củng quậy kinh mà có cái tật hay cắn tay , chân mình la hoài mà củng không nghe , không biết làm sao luôn

hackiquan

Member
Bé của mình vì không tiêu hóa được nên bé mới bỏ giờ thì ăn bình thườn lại rồi , bé nhà mình củng quậy kinh mà có cái tật hay cắn tay , chân mình la hoài mà củng không nghe , không biết làm sao luôn
Sống chung với lũ thôi bác ơi chó con thì phải chấp nhận thôi bạn ạ . Nhà mình có 5 đôi bitis tổ ong để di trong nhà nó găm rách sach mà gặm toàn chân bên trái để lại 5 cái bên phải mới ức chế chứ . Có con thì nó thích gặm lắm bác ạ bác mua cho nó cái xuơng họ ép bằng gân bò ý cho bé gặm đỡ buồn , mà nhớ mua xương đàu lợn ninh nhừ cho bé ăn bổ xung canxi nhé bạn không là bị co giật như cún nhà mình đấy