• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

HCM_Mong hai nhóc về mau.........!!!

ywtv

Member
Em mới tham gia Vietpet và Hội yêu mèo thôi nhưng thấy sao mà yêu quá! Nên em mạn phép post vài dòng...

Em đã nuôi rất nhiều như: Cún, hamster, guinebis, thỏ, suger...nhưng tình thật dù rất thích cũng chưa từng nuôi mèo!(MUMY hem cho nuôi). Nhưng vô tình một hôm đi dạo trên Vietpet và nhìn thấy nhìu hình ảnh quá đáng iu của mấy pé mà mê mẫn!:x ----> Quyết tâm rước các pé zìa!!!8->:D

Rồi 1 tuần ròng rã tìm kiếm nhưng sài gòn thật lớn mà sao không tìm được những "thiên thần miu" đáng iu?=(( Em có hỏi một vài nơi ở Hà Nội thì hoặc hết hoặc không ship vào tp ----> Thất vọng não nề!!!

Cho đến khi mình đọc được topic của anh hanthuyen trên đây và pm thử thì nhận được tín hiệu vui là còn mèo và có ship vào tp ----> Mừng ghê gúm!!<:p

Em đã nói chuyện với chú Ly và được chú tư vấn rất tận tình sau cùng em chọn 2 nhóc ALN thuần chủng nhà chú (Rất cám ơn chú Ly!o:)). Tuy giá mèo chú Ly đưa ra khá cao nhưng chú đảm bảo với e là các bé sẽ rất cute và khoẻ mạnh. Tuy vậy nỗi nôn nao chưa biết mấy nhóc ra sao làm e phân vân lắm và hôm nay e đã được chú gửi hình hai nhóc! Hạnh phúc quá nên mong mọi người chia sẻ với e!!

Hoàng tử gấu lắm nè: Chú Ly bảo nó xuất sắc nhất đàn đấy!! (tuy hình chưa thấy rõ lắm nhưng vẫn rất kool!!:x)

Và đây là công chúa nhỏ đáng iu:

Hixhix...e đang nôn lắm cơ! Vì sức khoẻ hai nhóc chưa đủ cứng cáp để về với e nên....HAI NHOX UI!! CHỊ ĐANG MONG HAI CƯNG LẮM ĐẤY!!!

Mong cả nhà ủng hộ e!!!!!!!! Cám ơn cả nhà!!!

Linhmu_93

Active Member
Chúc mừng bạn nhé :) 2 bé rất đáng yêu :x
Cơ mà có điều này mình xin nói thẳng, ai đến nhà ông Ly cũng sẽ đc nghe điệp khúc con này xuất sắc nhất đàn, ông định giữ lại làm giống nhưng thôi, thấy mày nhiệt tình nên abc xyz.... Hí hí.... Dù sao cũng là mánh khóe dân buôn bán mà! Mình chỉ buồn cười là sao ông ý nói với bao nhiêu người thế mà vẫn có người tin ;))
Bao giờ các bé về đến nơi thì bạn báo tin để mọi người vào chung vui nhé!

ywtv

Member
Chúc mừng bạn nhé :) 2 bé rất đáng yêu :x
Cơ mà có điều này mình xin nói thẳng, ai đến nhà ông Ly cũng sẽ đc nghe điệp khúc con này xuất sắc nhất đàn, ông định giữ lại làm giống nhưng thôi, thấy mày nhiệt tình nên abc xyz.... Hí hí.... Dù sao cũng là mánh khóe dân buôn bán mà! Mình chỉ buồn cười là sao ông ý nói với bao nhiêu người thế mà vẫn có người tin ;))
Bao giờ các bé về đến nơi thì bạn báo tin để mọi người vào chung vui nhé!
Nói thật tình thì không phải ai cũng tin như thế nhưng đôi lúc không có sự chọn lựa! Buôn bán có mánh khóe chút cũng không sao miễn có lương tâm nghề nghiệp chăm sóc và chọn ra những nhóc thật sự phù hợp với giá cả bán ra cũng tốt rồi! Thì mình ở xa mà mình đành phải có niềm tin và hy vọng lơn hơn chút!;) Chủ yếu là mình iu mấy nhóc đúng không bạn! Rất cám ơn bạn đã chia sẻ niềm vui với mình!:x Nhất định khi hai nhóc về mình sẽ diện thật đẹp cho hai nhóc ra mắt cả nhà thật hoành tráng!! yêu cả nhà mình!!:-*:-*:-*

Boo09

Member
Kết nhất màu lông của cong chúa :-*:x rất muốn có 1 nàng như thế mà hiện tại tình hình chưa cho phép :( hy vọng các bé sẽ về sg mạnh khỏe :x có dịp mang mấy bé nhà mình giao lưu với 2 bé nhà bạn :) up tình hình thường xuyên nha bạn

ywtv

Member
Kết nhất màu lông của cong chúa :-*:x rất muốn có 1 nàng như thế mà hiện tại tình hình chưa cho phép :( hy vọng các bé sẽ về sg mạnh khỏe :x có dịp mang mấy bé nhà mình giao lưu với 2 bé nhà bạn :) up tình hình thường xuyên nha bạn
thaks b! Mum biết chuyện đang la mình te tua!!:-ssMình thích wá mà!!! Huhu
Nếu hai nhóc về được với mình mình sẽ up hình mấy nhóc thường xuyên!!
Rất hoan nghênh các bạn đến giao lưu!!!

txh1403

Senior Member
thực ra là có 2 công chúa lông trắng cơ,1 công chúa là của bạn và 1 bé là của mình ;),chả hiểu con nhà mình là chị hay em :D

ywtv

Member
thực ra là có 2 công chúa lông trắng cơ,1 công chúa là của bạn và 1 bé là của mình ;),chả hiểu con nhà mình là chị hay em :D
OA Vậy ra có duyên ghê! công chúa bên bạn như thế nào up hình chia sẻ với! pm cho mình số đt và tên để làm bạn nhé!!;)
hixhix bạn gần có thể thấy và sờ bé rùi rước về lun! Mình xa lắc chỉ thấy pé qua hình không biết bố mẹ bé ntn, màu gì bạn nhỉ?

txh1403

Senior Member
mình đến vài lần nhưng không chụp dc ảnh bố mẹ bạn à,toàn chụp công chúa thôi :D,khất bạn lần gần nhất sẽ chụp ảnh bố mẹ cho bạn ngắm,đây là công chúa nhà mình này,giống nhà bạn phết :D

Linhmu_93

Active Member
mình đến vài lần nhưng không chụp dc ảnh bố mẹ bạn à,toàn chụp công chúa thôi :D,khất bạn lần gần nhất sẽ chụp ảnh bố mẹ cho bạn ngắm,đây là công chúa nhà mình này,giống nhà bạn phết :D
A đón về rồi đấy a? Hĩ , xinh quá cơ! Làm bố con ngày đêm bồn chồn bức xúc, cứ thấy con nào colorpoint với hymalayan là lại tung tăng hỏi =))

txh1403

Senior Member
A đón về rồi đấy a? Hĩ , xinh quá cơ! Làm bố con ngày đêm bồn chồn bức xúc, cứ thấy con nào colorpoint với hymalayan là lại tung tăng hỏi =))
hí,đã bắt dc về đâu em,chờ từ hồi 7 ngày tuổi đến bây giờ,chán quá,phải bắt mấy nhóc nữa cho nó có bạn nữa :X