• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

hcm_bán cặp thái trắng con đã ăn cứng giá 150k

bán cặp thái trắng con đã ăn cứng giá 150ngan
llien he tuấn 0948722666
căn cứ ở cầu nguyễn văn cừ q8

TamCuChi

Member
Thái anh nuôi hình như không phải là thái gốc,hôm trước mình bắt về 1 em xám 2 gạch và 1 em kỳ lân,nuôi khoảng 1 tháng chim càng lớn càng giống bc ta,mủi nhỏ đầu thì nhô,hôm nào mình sẽ đưa hình cho AE xem thử.

thanhhaivs

Member
Thái anh nuôi hình như không phải là thái gốc,hôm trước mình bắt về 1 em xám 2 gạch và 1 em kỳ lân,nuôi khoảng 1 tháng chim càng lớn càng giống bc ta,mủi nhỏ đầu thì nhô,hôm nào mình sẽ đưa hình cho AE xem thử.
Tâm hôm nay chơi thêm thái đua nữa hả?máu ghê .đàn chim ổn định hết chưa Tâm ơi

TamCuChi

Member
Tâm hôm nay chơi thêm thái đua nữa hả?máu ghê .đàn chim ổn định hết chưa Tâm ơi
thấy AE chơi vui nên em kiếm vài em tập tành chơi thôi a àh,đàn chim nhà ổn cả rồi anh,cảm ơn a nhìêu nhiều

TamCuChi

Member
mới bước vào chơi nên không rành lắm về chim đua hay chim kiểng nhưng nhìn chim thấy chẳng ra dáng vẻ chim thái nên nói a biết vậy thôi,nếu không thì nuôi thịt cũng không sao,tại gia đinh cũng đang đầu tư nuôi chim thịt!

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
Bạn ơi, đọc nhiều thông tin cũng như xem nhiều hình ảnh về chim bồ câu đua vào nhé! Không phải con chim "Thái" đua nào cũng phải mũi to mặt dốc hết bạn ơi! Con trong hình của bạn, mũi còn to hơn mũi con chim mình lúc nhỏ nhiều. Con chim mình bay Phan rang nhiều lần rồi.

Bây giờ bạn thấy chim con mũi nó như thế, đảm bảo thả bay, tập huấn 1 năm sau, bạn sẽ thấy mũi nó khác ngay, to hơn. Cứ nuôi đi rồi sẽ biết :) ! Và 1 điều quan trọng nữa, với chim bay thì đừng có xem tướng mà đoán tài năng, điều này không chắc chắn 100% đâu, phải cho nó bay rồi mới biết!

mới bước vào chơi nên không rành lắm về chim đua hay chim kiểng nhưng nhìn chim thấy chẳng ra dáng vẻ chim thái nên nói a biết vậy thôi,nếu không thì nuôi thịt cũng không sao,tại gia đinh cũng đang đầu tư nuôi chim thịt!
Anh nuôi chim thịt ở đâu? Trại bồ câu của anh ở đâu? Hôm nào anh,em giao lưu? Sao em ở Củ Chi mà không biết anh? Mong gặp nha anh.

TamCuChi

Member
chào a Việt Tâm biết về trại a cũng nhiều hôm tết có bắt vài đôi bc giống bên anh về nuôi thử rồi,Tâm chỉ mới nuôi 1 ít thôi mai mốt số lượng nhiều chắc phải nhờ A Việt giúp đở,tư vấn nhiều rối! A Thi biết Tâm đó,Tâm ở TT_Đông