• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

HCM- Không bik chỗ nào mua mèo ALN đây

lucchau

Member
Chào các bạn! Mình thì thấy mèo Anh lông ngắn khá là dễ thương nên tính nuôi nó ở trong phòng vì mình là sv nên k thích mấy pé quậy phá lung tung khi mình đi học đc! Ở HCM thì mình người ta nói khó kiếm đc chỗ mua mèo ALN mà giá của nó lại khá cao! Không bik có bạn nào đang nuôi bán lại hoặc chỉ giúp mình chỗ bán mèo này! Và cho mình bik giá chuẩn của 1 em mèo khoảng 2-3 tháng đc k? Mình xin cảm ơn :)

yoon_cat

Member
mèo aln màu xanh xám tro thì 5tr 1 con, các màu khác là lai lai giá khoảng 3tr 1 con
mèo nga đẹp giá khoảng 700k tới 1tr2 tùy người bán
mèo ald giá khoảng 2tr 1 con
mèo 34 thuần khoảng 4 tới 5tr
mèo lai các loại thì nhiều giá lắm
mèo aln thì được cái dễ chăm dễ nuôi, không lo các vấn đề về lông còn mèo lông dài thì hay bị nấm hoặc đi vệ sinh bị bám vào lông rất bẩn, còn về độ ngoan hiền dễ thương thì bọn mèo tây con nào chả thế, đần đần cho ăn no là lành lắm chả quậy phá gì đâu, mèo 34 là ngoan nhất đấy

lucchau

Member
Cảm ơn bác yoon_cat đã cho em bik 1 số thông tin cần thiết, giá em mèo aln màu xanh xám tro đó là giá 2-3 tháng đúng k ạ? Mình muốn mua mà k bik chỗ nào nhờ bạn chỉ giùm mình luôn nhé! thanks bạn rất nhiều!

bạn ở đâu, HN hay HCM... làm gì có mèo ALN nào giá 5tr màu xám xanh tro... Mèo ALN màu xám tro bạn xác định tầm 7tr ( thuần chủng ) nhé. Mèo ALN mà tai cụp nhà Simba thì tầm 8-9tr/em. Mèo Nga thì dao động xung quanh mức 1tr. ALD mà 2tr là ALD lai thôi bạn ak, k phải thuần đâu nhé. ALD thuần giá 3tr5 đổ lên ( màu xám xanh ). mèo 34 thì tầm 3-4tr ( mặt gãy ) và 8-10tr ( mặt tịt - mắt mũi ngang nhau ). Tùy người sẽ có tùy giá. Mèo 34 chăm là mệt nhất, mèo ALN thì dễ nuôi lắm bạn nhé

yoon_cat

Member
ở việt nam thì không biết chỗ nào là mèo thuần chủng chỗ nào là lai tạp đâu, mà hầu như ở việt nam toàn mèo lai lai rồi thôi. còn giá của mình là của mấy nhà mèo đẻ bán chứ không phải là kinh doanh mèo, nếu là kinh doanh thì giá mèo bị đội lên ghê lắm

yoon_cat

Member
a

aln ở hồ chí minh thì mình không biết nhưng ở hà nội thì có chỗ bà hảo thụy khuê bán cũng ổn đấy

meonho124

Member
bạn ở đâu, HN hay HCM... làm gì có mèo ALN nào giá 5tr màu xám xanh tro... Mèo ALN màu xám tro bạn xác định tầm 7tr ( thuần chủng ) nhé. Mèo ALN mà tai cụp nhà Simba thì tầm 8-9tr/em. Mèo Nga thì dao động xung quanh mức 1tr. ALD mà 2tr là ALD lai thôi bạn ak, k phải thuần đâu nhé. ALD thuần giá 3tr5 đổ lên ( màu xám xanh ). mèo 34 thì tầm 3-4tr ( mặt gãy ) và 8-10tr ( mặt tịt - mắt mũi ngang nhau ). Tùy người sẽ có tùy giá. Mèo 34 chăm là mệt nhất, mèo ALN thì dễ nuôi lắm bạn nhé
Giá nì là giá chuẩn hơn cả đấy , còn giá bạn Yoon nói là may mắn mới kiếm được giá rẻ và đúng ý như vậy , ở SG thực khó kiếm , giá này mới là giá chuẩn các gia đình bán đó , ở HN này nếu như mua ba tư mặt tịt mắt mũi thẳng hàng ở cửa hàng chó mèo thì còn phải 15 tr cơ ALN xám xanh ở HN mềm hơn 1 chút nếu kiếm bé xinh xinh có khi tầm 6tr vào SG đắt hơn 1đến 2 triệu so với HN , nhìn bé chuẩn chuẩn đẹp như mèo trên trang web ấy thì là cứ phải giá nì mới đúng , chứ còn nhìn bé đã có nét lai lai thì giá sẽ mềm hơn rồi , đủ mọi loại giá cũng có

Boo09

Member
Như các bạn khác đã nói , aln xám xanh dao động từ 7-8tr và cũng là màu phổ biến ở Vn , tiếp đến là lilac , color-point .
Còn bạb xác định muốn nuôi 1 bé mèo aln đẹp và tc thì nên chuẩn bị thêm kiến thức ( cách nhìn mèo và chăm mèo ) cũng như vật chất vì nuôi mèo thì phải có tg cho bé cũng như tốn 1 khoản ko nhỏ.
Nếu bạn muốn mua aln color-point thì ở hcm có bạn hoanggiapet . Còn màu khác mình không biết .

lucchau

Member
Mình mới liên lạc hỏi pà Hảo Thụy Khê thì nói giá 7 triệu 1 con! Hỏi bên Cô Hương thì giá 5 tr5 ai cũng nói mèo đẹp hết nên mình k bik nữa! Hjx, cho hỏi bên cô nào bán mèo ok nhất ạ?

gacon010293

không nhất thiết là cứ phải mua ở nhà nổi tiếng đâu , bên yeuthucung cũng có nhiều mèo đẹp giá cũng mềm lắm ý :">