• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

HCM-Cần tặng bé cún Socola cháy đỏ nâu 2 tháng tuổi

Yuki2013

Cần tặng bé cún Yuki (cái), thuộc giống Dingo Đông Dương (lai 1 dòng). Bạn nào tham khảo về giống Dingo này rồi chắc không phải giới thiệu thêm đây là 1 trong những Tứ Đại Quốc Khuyển của Việt Nam. Chỉ xin tiền vía 800k. Ưu tiên bạn nào ở quận 6, hoặc gần khu vực này để mình có thể đến thăm bé. Nếu như không nuôi nữa vui lòng trả lại mình. Vì không có thời gian chăm sóc bé nên mình mới tặng bạn nào có thời gian để nuôi. lh: 0199.2034.911 (Phú) hoặc 099.500.2145 (Phương)
Ưu điểm:

• Yuki rất thích ăn chay (rau, củ, quả..xoài chua, kẹo bánh) --> điều này rất thích hợp với bạn nào ăn chay trường rất muốn nuôi cún nhưng sợ cún ăn mặn thì Yuki là 1 sự chọn lựa hoàn hảo
  • Yuki cũng rất thích săn mấy con gián, chuột. Dù còn nhỏ nhưng đã hình thành bản tính săn bắt của giống chó Dingo. Những con côn trùng & gặm nhấm phá hoại sẽ không còn cơ hội quấy phá nhà bạn nữa.
  • Bên cạnh đó, Yuki cảnh giác rất cao nên bạn sẽ có 1 cô chó giúp chủ giữ nhà, k bị mất trộm.
Khuyết điểm:

Còn nhỏ nên rất ham ăn, sau khi ăn bụng căng tròn như cái lu vì vậy nó đi như lếch mỗi lần chén xong. Tiếp theo, yuki sẽ tìm chỗ để ị, nếu nhà bạn luôn đóng cửa thì bạn phải chịu khó mở cửa cho nó đi ị, chứ nó k thể leo lên bồn cầu như người được.

Link: Khám phá 'tứ đại quốc khuyển' của Việt Nam

autoparts

con này đc lai với chó nào vậy ban. dingo mõn nó nhọn hơn chút mà. mình trả 500k oke mịnh qua lấy mua về cho ba mình nuôi, đảm bảo chăm tốt

Yuki2013

500K không đủ để trả bé Dingo này đâu bạn!

con này đc lai với chó nào vậy ban. dingo mõn nó nhọn hơn chút mà. mình trả 500k oke mịnh qua lấy mua về cho ba mình nuôi, đảm bảo chăm tốt

cho dù bạn trả 1000k chưa chắc đã có bè này đâu nhé!