• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

HCM-Cần cho 1 chú mèo đáng thương, tội ngiệp gấp!!

byhero

Mong mọi người hãy thương xót cho bé mèo này với.

Cách đây 4 tháng mình tình cờ nhặt dc 1 bé mèo trên dg ray xe lửa (nhà mình gần dg ray). Đem về nhà thì phát hiện nó bị khuyết tật về mắt. Cụ thể là mắt phải bị 1 cục thẹo. Mình nghĩ chính vì vậy mà em nó bị chủ vứt đi chăng?? nhìn nó lúc ấy tội lắm, ốm nhách mà lại còn nhỏ, ko có khả năng sinh tồn. Nghĩ đây giống như cái duyên nên mình đem nó về nuôi.

Khổ nỗi mẹ mình lớn tuổi mà mèo thì đang trong thời kì thay lông nên bà ko muốn cho nuôi + thêm gia đình làm ăn nên mê tín, sợ xui. Nên bắt mình phải đem vứt nó. Mình đã cố làm mọi cách để dc nuôi nó nhưng ko dc. Cứ hễ ko có mình ở nhà là người nhà lại lén đem con mèo vứt ngoài dg.

Vì vậy nên h mình cần tìm 1 bạn iu mèo và có thời gian chăm sóc. Và tiền phí chữa mắt cho em nó mình sẽ hỗ trợ 100%. Mình chỉ mong em nó tìm dc chốn bình yên

Mình nói sơ về bé mèo nhé. Giới tính đực, lông vện. Mặt trông hơi lạ lạ. Ko đi la cà bậy bạ. Hơi nhát người.

Mình ko chụp dc hình do gấp, các bạn thông cảm

Ai nhận nuôi xin lh sdt: 0909067531. Mình tên Nam (ưu tiên cho các bạn nữ). Mình sẽ giao bé tận nhà cho các bạn luôn.

thietsunam

bạn có cần mình đăng tin này lên mấy trang FB vật nuôi ko? bạn nên có ảnh up lên thì hay hơn

byhero

cảm ơn, bạn giúp mình với. Tại minh ko co máy chụp nên ko có ảnh để up