• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

HCM – Tặng chó Golden Retriever (1 tuổi 4 tháng) cho những ai thật sự yêu thương

NguyenNhuThach

Active Member

Hình nóng hổi mới chụp đây. Đẹp không nào?

Bạn Fox đang nằm chờ, muốn xin miếng bánh. Có nên cho không đây ta????

Bánh Pía có cái gì mà đứa nào cũng thích ăn? GSD tưởng chỉ thích ăn thịt thôi, ai ngờ cũng thích bánh pía mùi sầu riêng.

hanh_lt

Nhìn mặt thuỳ mị quá! nhưng không biết trong đầu siêu quậy đang nghĩ gì. Thêm vài ngày nữa, tháo xích ra đi rồi sẽ biết....

dunglethai

Thấy anh Thạch đăng hình Jerry, thương quá đi thôi!

Cứ nói rãnh là sẽ lên thăm Jerry mà cả nhà chưa sắp xếp được. Dấu vết của con còn ở đầy nhà nè! Sáng nào mà con chưa được thả, con bực mình lấy hai chân trước tống vào cửa rầm rầm. Hoặc là dùng răng cắn vào cửa. Con mà sống thêm 1 năm nữa là cả nhà phải thay cửa mới! Cả nhà gửi hình cho anh Thạch xem nó quậy cở nào nè!

NguyenNhuThach

Active Member
Chào Dung, chiều nay bé Jerry có 1 cơn giật toàn thân khoảng hơn 1 phút. Bữa nay tôi bận trực, không về dẫn Jerry đi chơi được. Nghe bà xã nói Jerry cứ ngóng chờ, đột nhiên cứng đờ ra, ngã vật xuống đất co giật, lúc co giật ánh mắt vẫn tỉnh và rất tội nghiệp. Khi tôi về tới ( 10 phút sau ) thì bé đã nhảy tưng tưng mừng được, nhưng nước dãi thì chảy đầy mặt đất( trong cơn giật). Cho ra đường chơi 10 phút rồi vô ăn được 2 trứng vịt lộn trộn với 3 chén cơm, chan nước thịt. Lại đòi ra ngoài đi vs rồi mới chịu lên lầu uống thuốc.
3 ngày nay đã chịu đi gần chị Berger mà không còn sợ sệt nữa.

hanh_lt

Ôi, tội nghiệp con! A kiểm tra dùm J có bị bọ chét cắn hút máu nhiều k, hay có đang bị cảm cúm, viêm nhiễm gì k hay quên uống thuốc hay thuốc mới chưa phù hợp, cũng có thể bị đói bụng hay bị stress do k được ra ngoài chơi. Bình thường, khoảng 2-3 tháng mới giật một lần. Toàn rơi vào các trường hợp đó. Lúc đó lấy chiếc dép xốp đưa vào miệng để không bị cắn lưỡi. Giật xong thì có lần J mệt nằm nghỉ, có lần J tươi tỉnh uống sữa, ăn sạch thức ăn ưa thích. J dữ chứ k hiền đâu. Lúc mới 7 tháng xông vào Rot to cao nặng cỡ 50kg đòi chiến đấu đó. Nhưng tên Rot tỉnh bơ, không thèm chấp con nít.

NguyenNhuThach

Active Member
Chào kenny, lúc này anh chỉ có 1 em fox thôi. Hiện giờ cả nhà 7 đứa: 1 GSD, 1 Golden, 1 Bull Pháp + 1 chihuahua lông dài, 1 Fox, 1 Yorkie, 1 em lai rất ngộ nghĩnh.

Em còn nuôi nhiều không?
Sao lâu quá không thấy 2 đứa ghé chơi?

kenny001

Member
Quân số chó nhỏ giảm , tăng sl chó lớn, hihi, e thì không nuôi nhiều nữa, hôm nào có dịp e sẽ ghé a chơi

dunglethai

Ôi! Con bự thế mà chơi với em nhỏ như vậy nên đừng bạo lực nha! Răng ko la răng đó! Nhìn hình thấy Jerry mập hơn chút. Lúc ở nhà một mình thì ỏng à ỏng ẻo năn nỉ mới ăn. Qua đây chắc là có nhiều anh chị em nên vui vẽ và cạnh tranh ăn nhiều. Cám ơn anh Thạch nuôi em tốt! Thương em mỗi lúc lên cơn co giật lắm! Mong em mau sớm giảm bệnh.

NguyenNhuThach

Active Member
Jerry lúc này khỏe lắm nha, giật đứt đây của cô Hạnh 3 lần rồi, bây giờ phải đổi dây mới lớn hơn.

Nhảy bốn chân khỏi mặt đất liên tục, cách đất 50-60 cm.

Ra đường hay nhảy chồm lên rượt theo xe, nhất là xe đạp điện.

Ở nhà thì giỡn khỏi chê luôn, các bé nhỏ đều chạy mặt, thấy J là chạy trốn vô chuồng. Hôm trước dẫn chị GSD đi ngang chỗ J. J cắn đuôi kéo lại, chuyện này đại kỵ với chị bẹc, nên chị nạt cho 1 cái nên thân. Buổi tối sau khi chạy thể dục thì 2 chị em về nằm liếm mõm của nhau. Cứ thích ở ngoài đường hơn ở nhà. Thích được dẫn chạy theo xe, tới khu đất trống thì cho tự do đi VS. Một tuần nay không cho đi 4 bánh nữa, vì cứ đòi đi, chồm lên làm trầy xe. Nhảy choi choi không chụp hình được.

hungkieu

Member
Jerry lúc này khỏe lắm nha, giật đứt đây của cô Hạnh 3 lần rồi, bây giờ phải đổi dây mới lớn hơn.

Nhảy bốn chân khỏi mặt đất liên tục, cách đất 50-60 cm.

Ra đường hay nhảy chồm lên rượt theo xe, nhất là xe đạp điện.

Ở nhà thì giỡn khỏi chê luôn, các bé nhỏ đều chạy mặt, thấy J là chạy trốn vô chuồng. Hôm trước dẫn chị GSD đi ngang chỗ J. J cắn đuôi kéo lại, chuyện này đại kỵ với chị bẹc, nên chị nạt cho 1 cái nên thân. Buổi tối sau khi chạy thể dục thì 2 chị em về nằm liếm mõm của nhau. Cứ thích ở ngoài đường hơn ở nhà. Thích được dẫn chạy theo xe, tới khu đất trống thì cho tự do đi VS. Một tuần nay không cho đi 4 bánh nữa, vì cứ đòi đi, chồm lên làm trầy xe. Nhảy choi choi không chụp hình được.
Xin chúc mừng em nó có người chủ tốt có điều kiện ,mong em nó sẽ bớt bệnh để khỏi phụ lòng chăm sóc nhiệt tình của anh

hanh_lt

A Thạch rảnh thì tham khảo thêm cách Cesar Milan trên TV thuần những em bé chó hư. Do bận rộn k dạy dỗ, đã vậy lại được cưng chiều nên J hư lắm. Suốt ngày đòi đi chơi thôi. Nhảy cao 4 chân là đòi này nọ đó. J thích hù doạ mấy em học sinh nhỏ, rượt đuổi người đi đường. Tờ rơi quảng cáo ngta nhét vào cửa, chưa kịp đọc gì đã bị thủ tiêu. Quậy lắm.

con_trau

Quá cảm động với những tấm lòng như a Thạch và thật bất ngờ anh có tình yêu dành cho cún lớn lao quá, nuôi cùng lúc tới 7 con cún. Mong anh, gia đình và đàn cún luôn mạnh khoẻ.

dunglethai

Bac Sy Thach oi! Be Jerry dao nay ra sao roi a?

Vay la 1 nam Jerry doi nha ve Binh Duong. Ca nha nho va thuong Jerry lam! Moi lan xem hinh la thay thuong. Em ay co duoc lam Me ko anh? Cong viec, gia dinh ban ron nen ko ai xuong tham em duoc. Chung em cho mong tin phan hoi som cua anh!

NguyenNhuThach

Active Member
Hôm nay mới đọc được, lâu rồi cũng không thăm Jerry. Nghe S báo lại có giật mấy lần. Bé mập hơn, chưa làm mẹ :)