• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Hander số 1 về Malinoi

Hung.tinhyeu

Active Member
Hình như đây là Bác Hoan với Ali phải không ạ?

Lần nào gặp Ali cũng thấy rọ mõm , liệu nó có dữ không bác
Nhầm rồi, đây là anh HOÁN với Alỳ bạn ơi, chuyên gia số 1 đấy. Con này không giữ đâu, nhưng đớp như máy khâu 5 con bướm thôi. Hì

vanglai213

Active Member
Hình như đây là Bác Hoan với Ali phải không ạ?

Lần nào gặp Ali cũng thấy rọ mõm , liệu nó có dữ không bác
Nhầm rồi, đây là anh HOÁN với Alỳ bạn ơi, chuyên gia số 1 đấy. Con này không giữ đâu, nhưng đớp như máy khâu 5 con bướm thôi. Hì
Ra công viên hiền như gì ấy mà, đớp gì, em còn nắn tên lứa với đạn dược của nó có sao đâu , chỉ có mỗi cái đứng cạnh chủ nó thì gọi nó thế nào nó cũng không nghe thôi .:)):))

minhcuong

Active Member
Có video Ali leo cây hôm CN vừa qua ở công viên rồi nhé. Tuy nhiên máy tính đang cài lại nên chưa lấy được từ máy ảnh ra, ước chừng Ali leo được khoảng trên 1.8 mét. Bác chủ chịu khó rèn luyện thêm cho cháu nó nhé. Chú ý là trước khi tập năng bay nhảy cao, cần cho chó vận động khởi động để các cơ bắp, khớp sẵn sàng.

Có video Ali leo cây hôm CN vừa qua ở công viên rồi nhé. Tuy nhiên máy tính đang cài lại nên chưa lấy được từ máy ảnh ra, ước chừng Ali leo được khoảng trên 1.8 mét. Bác chủ chịu khó rèn luyện thêm cho cháu nó nhé. Chú ý là trước khi tập năng bay nhảy cao, cần cho chó vận động khởi động để các cơ bắp, khớp sẵn sàng.
Ali bật cao quá làm AR kinh hãi , giật mình lúc Ali nhảy lên cắn bao tay

tran van hoan

Active Member
Em quay lúc nào mà anh không biết vậy .

To : bác Hùng yêu tinh . Bác nói vậy làm thằng em ngại quá . Đây là do tố chất của dòng này nó thông minh chứ em có tài giỏi gì đâu . À mà cám ơn anh vụ anh thửa riêng cho Ali nhà em quả Rọ Mõm hàng hiệu bằng chất liệu da này nhé . Em hơi bị BỒ CON NHÀ BÀ KẾT đấy anh nhé hehe.....

Phi Anh

Member
Rất vui khi được gặp lại Ali trên diễn đàn :-*
Bồi hồi như gặp lại người thân sau bao ngày xa cách. Nhất định sẽ sớm đi thăm lại Ali.
Ali vẫn ở nhà hôm e mang đến à bác Hoan?

tran van hoan

Active Member
Rất vui khi được gặp lại Ali trên diễn đàn :-*
Bồi hồi như gặp lại người thân sau bao ngày xa cách. Nhất định sẽ sớm đi thăm lại Ali.
Ali vẫn ở nhà hôm e mang đến à bác Hoan?
Không đó cũng là nhà của em.nhưng em cho thuê . Còn em ở bên hồ ngọc khánh cơ anh ạ . Ở bên đấy mới có chỗ cho Ali dụng võ hehe..... Nhiều khi cho em nó ra hồ chơi hãnh diện ra phết mũi Nở to ra vì Ali rất tuyệt . Và người ta cũng chẳng biết là chó gì .sao mà khôn thế . Em bảo là nó lai becge hehe.....

tran van hoan

Active Member
Thành công hôm nay chỉ là bước đầu, các bác chủ chịu khó huấn luyện hợp lý,
kết quả sẽ không kém như thế này. Các bác tham khảo video nhé.
http://www.youtube.com/watch?v=qre7e9z055M

ngày trước khi tìm hiểu về mali anh đã từng xem qua clip này lên mới đam mê như vậy . những động tác này nếu như có quân xanh cùng dậy cộng với không gian và đồ tập như này anh đảm bảo rằng Ali sẽ làm được . vì anh dậy ali dễ như đùa vậy . hôm rồi ở công viên với cái động tác trèo cây cắn hôm đó là hôm đầu tiên đó, vì anh thấy cháu kia dậy con cái cùng đàn với ali động tác đó , mà em thấy nó đã làm được như vậy rồi . còn trước anh chỉ dậy nó nhảy lên cao cắn thôi chứ chưa dậy qua động tác này .

Hung.tinhyeu

Active Member
ngày trước khi tìm hiểu về mali anh đã từng xem qua clip này lên mới đam mê như vậy . những động tác này nếu như có quân xanh cùng dậy cộng với không gian và đồ tập như này anh đảm bảo rằng Ali sẽ làm được . vì anh dậy ali dễ như đùa vậy . hôm rồi ở công viên với cái động tác trèo cây cắn hôm đó là hôm đầu tiên đó, vì anh thấy cháu kia dậy con cái cùng đàn với ali động tác đó , mà em thấy nó đã làm được như vậy rồi . còn trước anh chỉ dậy nó nhảy lên cao cắn thôi chứ chưa dậy qua động tác này .
Hy vọng trong thời gian không xa Hander HOÁN sẽ huấn luyện cho ALỲ làm được. Cố lên Hander HOÁN ơi.

THÂN

Công nhận bác chủ huấn luyện Ali thành thục thật, hôm trước ở công viên thằng bé cứ đứng ngồi đứng ngồi như robot, đến phục!

//Handler chứ ko phải hander:D

tran van hoan

Active Member
Hy vọng trong thời gian không xa Hander HOÁN sẽ huấn luyện cho ALỲ làm được. Cố lên Hander HOÁN ơi.

THÂN
Hôm tới này em sẽ biểu diễn cho anh xem 1 động tác trong clip MinhCuong pots lên . Nếu quay cảnh đó còn hấp dẫn hơn quả Ali trèo cây cắn . Nhớ hôm CN cuối tháng này anh đi nhé và làm thử quân xanh cho Ali phang phập xem độ cắn của nó như thế nào nhé . Hì hì...... Đủ bản lĩnh không anh Hưng yêu tinh ??... Hôm rồi nó phang anh là qua quả rọ mõm còn hôm tới là phang thật hehehe.......

Hung.tinhyeu

Active Member
Hôm tới này em sẽ biểu diễn cho anh xem 1 động tác trong clip MinhCuong pots lên . Nếu quay cảnh đó còn hấp dẫn hơn quả Ali trèo cây cắn . Nhớ hôm CN cuối tháng này anh đi nhé và làm thử quân xanh cho Ali phang phập xem độ cắn của nó như thế nào nhé . Hì hì...... Đủ bản lĩnh không anh Hưng yêu tinh ??... Hôm rồi nó phang anh là qua quả rọ mõm còn hôm tới là phang thật hehehe.......
Nhất trí như bản kẽm HOÁN ơi.......................................THÂN