• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Hai bệnh cẩu ở quê có vấn đề về da mong được sự thăm khám của bác sỹ và tư vấn của các bác

Loch2009

Member
Con Rodob nhà em bị một số nốt sần ở cùi 2 chân trước và 1 chấm ở trên đầu. Giống hiện tượng ghẻ. Lúc mang về đã có hiện tượng này rồi, một số nốt đã có biểu hiện lành, nhưng vẫn còn nhiều. Mùi giống như bị ghẻ. Mong các bác tư vấn giúp chuẩn đoán bệnh và phương pháp điều trị :

Cẩu bệnh thứ 2 là con GSD 5 tháng tuổi của em. Sáng hôm nay em phát hiện cu cậu bị 1 khối u sần ở sau khớp chân sau. Sờ vào thấy cưng cứng và không có biểu hiện đau, vận động bình thường, mong được các bác sỹ và các bác tư vấn giúp em:

^:)^^:)^

Loch2009

Member
Hiện tại em Rodob bị mọc 1 hạch lympho ở nách bằng đầu ngón tay. Hạch di động, cứng, không đau. Mong các bác có ý kiến giùm.

Loch2009

Member
Nhờ Mod khoá Topic hộ em. Em đã có cách điều trị, nay đã đỡ nhiều. Cám ơn !

Loch2009

Member
Các bác lấy lá tía tô giã lấy nước rồi chấm vào nốt (như Robob), nhanh chóng khỏi thôi. Nhờ Mod khoá topic hộ em !