• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Hai bé nhà mình xin ra mắt

wings

Đây là 2 bé mèo nhà mình :> Gọi là bé nhưng mà em Trắng đã 3t rưỡi, còn thằng kia thì 4t rưỡi rồi >:D<

Sở dĩ mình ko muốn đặt tên cho 2 đứa vì 2 đứa trước nhà mình, một đứa là Rau Muống thì sau trận ốm nặng đã mất rồi :( một đứa là Bin thì đã bỏ đi không hẹn ngày về :((

Mẹ mình thích gọi em Trắng là Hĩm xinh của mẹ =)) Còn thằng kia là Mông To [mông nó to thật ý :|]

Đây là một số ảnh mình chụp 2 đứa, up lên ra mắt mọi người :>

Thằng cu này rất ăn ảnh :praying:

Đáng lẽ là chụp được cảnh bé này nằm ôm cái yên xe cơ mà mẹ mình chậm mất một nhịp, con bé đã kịp ngồi dậy nghiêng đầu làm dáng :))

2 bé thật đáng yêu, đây có phải là 1 đôi không bạn, nhìn em trắng duyên dáng dễ sợ, còn thắng cu vàng nhìn ngộ ghê ^^

moimm

Member
Xinh quá, cả hai trông đều rất điệu nhớ, hai bé đã con cái gì chưa bạn ơi ?

wings

Thằng kia thì bị "ấy" rồi vì lúc mang về nó dữ quá, động vào là nó cào cấu cắn loạn xị ngậu :-< Bây giờ có đỡ hơn cơ mà mỗi lần nhìn thấy tớ thì vẫn hoành tráng xông lên chiến đấu :)) [Thằng này ghét tớ, yêu mẹ tớ vì tớ hay trêu nó :>]

Còn bé kia vẫn còn trong trắng, mà nó chả chịu đi đâu cả. Hồi tớ mang nó sang nhà bạn cho chơi với thằng cu bên ấy nó lại chạy re :-< Bé này bám tớ lắm :> Nó hiền lắm, chỉ cắn tớ với mẹ lúc nào bắt nạt thằng anh nó thôi :))

moimm

Member
Sao bạn nuôi 2 em ý cách tuổi nhau vậy ? Hồi 2 đứa này về 2 đứa kia đã đi mất chưa ? Em "mông to" trông đúng mông to thật, nằm mà mông cứ bành ra hai bên :)) Có sọc sọc đằng sau lưng trông yêu thế. Em trắng là mèo lai phải không hả bạn? Chắc là ít nói, dịu dàng và tình cảm.

bichdiep

Member
cái ảnh ngồi trên xe đpạ trông em ý xinh thật đấy, ra dáng tiểu thư con nhà giàu như trong phim hoạt hình ý.yêu thế

wings

@nhocyeuhp: Ừ 2 anh em đấy, cùng 1 mẹ đẻ ra nhưng mà khác lứa :X

@moimm: 2 đứa trước đi rồi thì mẹ tớ không nỡ nuôi nữa, nhưng mà sau vì yêu mèo quá [ + chiều tớ nữa :D] nên rước thêm 2 đứa này về :X Vỗ mông thằng cu kia rất thích nhé :"> Bạn này rất tinh, bé trắng đúng là mèo lai, bố nó là mèo Nga trắng lông xù, mẹ nó là dân Việt :D Và quả nhiên là con bé rất ít nói, rất rất dịu dàng nhưng ko tình củm bằng thằng anh. Thằng anh nó hay làm nũng a :>

@bichdiep: biết thế lúc đấy buộc thêm cái nơ vào cổ thì đúng chất nhỉ ;))